Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Polisi wanaendelea kurusha risasi juu maeneo ya Mbezi kwa Yusuph

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Kalunguine, Jun 13, 2011.

  1. Kalunguine

    Kalunguine JF-Expert Member

    #1
    Jun 13, 2011
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 2,543
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    now nimejua kwa nini wanafunzi walicharuka, shule ipo umbali wa mita100 kutoka highway, wanafunzi walianza andamana kuelekea barabarani kushinikiza yajengwe matuta baada ya mwenzao kugongwa vibaya na bus la alsaedy jumamosi. wakiwa nanaelekea barabarani kuna mwanafunzi alikuwa mstari wa mbele huku akipiga ngoma ya band ya shule, polisi walivyofika wakaanza kumnyang'anya ngoma, katika purukushani mmoja akatoa bastola na kumpiga begani. hivyo ikaamsha hasira kwa wanafunzi wote hata wakaanza piga mawe magari yasiyowahusu.dereva alimgonga huyo mwanafunzi baada ya kupanua barabara. older post;nimepita maeneo ya mbezi kwa yusuph muda sio mrefu, polisi wapo wakitawanya wanafunzi wa mbezi high school kwa risasi baada ya wanafunzi hao kufunga barabara kwa muda kadhaa. inasemekana kuna mwanafunzi aligongwa hapo, sasa wanahitaji barabara iwekewe matuta kurahisisha wanafunzi kuvuka barabara. wanafunzi nao wapo kwa makundi wakirushia mawe na chupa magari yanayopita eneo hili huku wengine wakikimbia baada ya kuumia.note, nimelazimika update habari baada ya kupata info zaidi.
     
  2. Bushbaby

    Bushbaby JF-Expert Member

    #2
    Jun 13, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,540
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Ipo siku tutakuwa sugu na hizo risasi na mabomu.... hapo ndipo watu watahama nchi....
     
  3. serio

    serio JF-Expert Member

    #3
    Jun 13, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 5,284
    Likes Received: 382
    Trophy Points: 180
    i knew this was going to happen someday,we have lost 2 teachers, 4 students on the same spot.,!!
     
  4. Dr wa ukweli

    Dr wa ukweli JF-Expert Member

    #4
    Jun 13, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 888
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    siku hizi kazi kubwa ya polisi ni kupambana na chadema na wanafunzi,,..........................leo majambazi yameua na kuiba mhimbili polisi wetu wako buze kushambulia wanafunzi wa secondary
     
  5. BabaDesi

    BabaDesi JF-Expert Member

    #5
    Jun 13, 2011
    Joined: Jun 30, 2007
    Messages: 2,792
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Hivi hawa jamaa hawana akili nyingine yoyote ya kutatua tatizo zaidi ya mabomu ya machozi na maji ya kuwasha?? Hata pale wanapokabiliwa na watoto wadogo wa shule!
     
  6. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #6
    Jun 13, 2011
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Yale yalee ya kumuua sisimizi kwa nyundo.
     
  7. Kalumbesa

    Kalumbesa JF-Expert Member

    #7
    Jun 13, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,007
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Nafikiri umesahau tatizo lao kubwa..ni weupe kichwani, wengi ni darasa la saba na form four failures...
     
  8. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #8
    Jun 13, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 19,106
    Likes Received: 6,759
    Trophy Points: 280
    ndo walichofunza pale ccp!
     
  9. Kiranja Mkuu

    Kiranja Mkuu JF-Expert Member

    #9
    Jun 13, 2011
    Joined: Feb 18, 2010
    Messages: 2,101
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    amani hamna, tunajidanganya tu
     
  10. ng'wanankamba

    ng'wanankamba JF-Expert Member

    #10
    Jun 13, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 323
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Suala la kuweka matuta sikubaliani nalo. Itakuwa kila sehemu mtu akigongwa watu wanafunga barabara kushinikizwa pawekwe matuta. Tutafika mahali barabara zote zitakuwa matuta tu. Kinachotakiwa ni elimu kwa watumiaji wa barabara. Elimu itolewe kuanzia yule ya msingi na kuendelea.
     
  11. Mamzalendo

    Mamzalendo JF-Expert Member

    #11
    Jun 13, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,664
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Zamani nikiwa mdogo nilipenda sana upolisi siku moja uncle wangu akaniambia polisi huwa wanakatwa vichwa na kuwekewa vingine toka hapo nikachukia upolisi,hi stori nadhani alitaka kuniambia polisi hawatumi commonsense na reasoning wanafuta tu order,
    pili wanafunzi waombe njia mbadala si matuta wapeni wahandisi wa barabara nafasi zao si kila sehemu matuta mwishowe yatakuwa mapambo na aibu kwa barabara we can think beyond matuta au wahandisi hamna?
    Hivi itakuwaje siku wananchi wakimpga vizuri 2 polisi mmoja kama mfano?
     
  12. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #12
    Jun 13, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180
    Kama matuta si wawajengee tu kama walivyofanya pale Kibasila Sec Sch kuliko kuwapiga na kuwafyatulia risasi?
     
  13. taffu69

    taffu69 JF-Expert Member

    #13
    Jun 13, 2011
    Joined: Feb 26, 2007
    Messages: 2,090
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 135
    Hapa umenena mkuu, kinachotakiwa ni watu kupata elimu juu ya matumizi sahihi ya barabara na sio kung'ang'nia matuta kila mahali..
     
  14. Kalunguine

    Kalunguine JF-Expert Member

    #14
    Jun 13, 2011
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 2,543
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    tatizo mtu akishakaa kwenye uskani basi tabu, utapigiwa honi kibao na kutukanwa kwenye zebra. matuta si suruisho, yangejengwa madaraja kama ya manzese ingesaidia kiaina.
     
  15. K

    Kahinda JF-Expert Member

    #15
    Jun 13, 2011
    Joined: Feb 5, 2009
    Messages: 816
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 45
    Swala siyo usugu wa wananchi, bali kulisaidia jeshi kuacha kutumia nguvu zisizo kuwa na sababu. Polisi wetu watumie akili zaidi badala ya
    mabavu. Ni aibu kuona mambo yanayoendelea katika jeshi hili, hayo mambo yalisitahili jeshi la 1960's wakati askari wengi hawakuwa wasomi walizolewa toka TANU YOUTH LEAGUE. Inanipa wasiwasi kwamba kwa sasa wakuu wa jeshi hilo labda ni masalia ya hao wa 1960's.
     
  16. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #16
    Jun 13, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    yaani hii serikali ya kweli yaaani wao nikurusha risasi tu....
     
  17. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #17
    Jun 13, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Asee! Wanafunzi wakitaka usalama barabarani wanatwangwa shaba.
    Mama wajawazito wanalala chini hospitali na kupoteza maisha kwa uzembe police hawaendi pale magogoni kumwambia kiranja inakuwaje joo!
     
  18. Mr.Professional

    Mr.Professional JF-Expert Member

    #18
    Jun 13, 2011
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 1,601
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Nadhani imefika muda wa kusema hapana kwa sauti moja kwa ubabe huu wa vyombo vya dola. Haiwezekani kivurugu kidogo cha watoto wa shule badala ya diplomasia na njia za usuruhishi kutumika wao wanakurupuka kutumia risasi za moto hawa jamaa ni mbumbumbu na mabwege ya akili ila mbaya zaidi ni serikali imekuwa ikikaa kimya kila mauaji yanapotokea na hakuna hatua zozote za makusudi zinazochukuliwa kudhibiti hali hiyo.
     
  19. t

    timbilimu JF-Expert Member

    #19
    Jun 13, 2011
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 4,661
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Elimu ya usalama barabarani kwa watumiaji wote wa barabara ndiyo suluhisho. Barabara zenyewe finyu,foleni kibao,tunataka kujaza matuta hiyo busara kweli?!
     
  20. C

    CHRIS CM Member

    #20
    Jun 14, 2011
    Joined: Jun 12, 2011
    Messages: 22
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    polisi nao wamezidi, wangepambana na aliyegonga na siyo kurusha risasi kwa wanaotaka matuta kwa usalama wao. matuta ni njia mbadala baada ya mistari ya zebra kushindwa kuheshimiwa na madereva wengi, kukiwa hatuoni sababu ya kupuuzwa kwa zebra
     
Loading...