Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Polisi wamiminia risasi daladala

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by mdau wetu, Dec 18, 2011.

  1. m

    mdau wetu JF-Expert Member

    #1
    Dec 18, 2011
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 549
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    POLISI kanda maalumu Tarime/Rorya wanachunguza tukio la askari wake wawili kulimiminia risasi basi la abiria lenye namba za usajili T 928 BWK likiwa limeegeshwa baada ya wao kulisimamisha.

    Kauli hiyo imetolewa na Kaimu Kamanda wa Polisi Mkoa wa Kipolisi Tarime/Rorya, Sebastian Zakaria wakati alipokuwa akizungumza na mwandishi wa habari hizi aliyetaka kujua sababu za milipuko ya risasi katika mtaa wa Mawasiliano, Tarime mjini jana asubuhi.

    Watu walioshuhudia tukio hilo wamesema kwamba basi hilo ambalo hufanya kazi ya daladala lilisimamishwa na askari polisi wawili waliokuwa wakitaka dereva alipeleke basi hilo kituo cha polisi kwa ukaguzi.

    Imeelezwa kuwa dereva huyo anayetambuliwa kwa jina la Robert Merengo (31) alipouliza sababu ya kupeleka basi lake hilo dogo la abiria aina ya Toyota Double Coaster polisi, askari mwenye bunduki alifika na kumtoa katika kiti chake cha udereva huku akiwa amemshikia mtutu shingoni.

    Akisimulia mkasa huo, Merengo alisema akiwa nje ya sehemu ya kuuzia mbao mjini hapa Mtaa wa Mawasiliano alikopita baada ya kushuka abiria stendi ya mabasi Walimfuata askari wawili pale alipoegesha, mmoja trafiki na mwingine wa kawaida akiwa na bunduki na kuamuru aligeuze gari na kulipeleka Kituo cha Polisi.

    Alisema alipowauliza gari hilo lina kosa gani, askari aliyekuwa na bunduki akamwambia ashuke kutoka ndani ya gari huku akimuelekeza bunduki.

    “Nilitii amri kwa kuteremka, huku nikiacha gari ikiunguruma. Nilipoteremka chini walitaka kunipiga ndipo mama mwenye duka alipoingilia kati na kuhoji kwanini wanipige badala ya kuchukua namba za gari na kumtafuta mmiliki wake.

    “Kabla mama yule hajamaliza kuwaeleza walifyatua risasi saba kwenye mlango wa kushoto na kusababisha watu pale mtaani kukimbia ovyo.”

    Naye mmiliki wa basi hilo, Mohere alipoulizwa kuhusiana na basi lake kuwa huenda halina nyaraka muhimu zinazoliruhusu kutembea barabarani, alisema lina vibali vyote. "Gari langu lina vibali vyote, nasikitika kwa askari huyu kuniharibia gari na kutaka kuua dereva,” alilalamika.

    Pamoja na Kaimu Kamanda wa Polisi Mkoa wa Kipolisi Tarime/Rorya, Sebastian Zakaria kusema kwamba hakuna mtu aliyejeruhiwa na kwamba uchunguzi wa tukio hilo bado unaendelea, ikiwa ni pamoja na kuwahoji askari waliohusika na tukio hilo, wananchi walisema kwamba lilileta kizaazaa kikubwa.

    Mara baada ya tukio, mmiliki wake Boniface Mohere alifika eneo la tukio na kuamuru lipelekwe makao makuu ya polisi wilayani hapa akitaka aelezwe sababu za kuharibiwa kwa gari lake.
     
  2. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #2
    Dec 18, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    POLISI kanda maalumu Tarime/Rorya wanachunguza tukio la askari wake wawili kulimiminia risasi basi la abiria lenye namba za usajili T 928 BWK likiwa limeegeshwa baada ya wao kulisimamisha. Kauli hiyo imetolewa na Kaimu Kamanda wa Polisi Mkoa wa Kipolisi Tarime/Rorya, Sebastian Zakaria wakati alipokuwa akizungumza na mwandishi wa habari hizi aliyetaka kujua sababu za milipuko ya risasi katika mtaa wa Mawasiliano, Tarime mjini jana asubuhi.

    Watu walioshuhudia tukio hilo wamesema kwamba basi hilo ambalo hufanya kazi ya daladala lilisimamishwa na askari polisi wawili waliokuwa wakitaka dereva alipeleke basi hilo kituo cha polisi kwa ukaguzi. Imeelezwa kuwa dereva huyo anayetambuliwa kwa jina la Robert Merengo (31) alipouliza sababu ya kupeleka basi lake hilo dogo la abiria aina ya Toyota Double Coaster polisi, askari mwenye bunduki alifika na kumtoa katika kiti chake cha udereva huku akiwa amemshikia mtutu shingoni.

    Akisimulia mkasa huo, Merengo alisema akiwa nje ya sehemu ya kuuzia mbao mjini hapa Mtaa wa Mawasiliano alikopita baada ya kushuka abiria stendi ya mabasi Walimfuata askari wawili pale alipoegesha, mmoja trafiki na mwingine wa kawaida akiwa na bunduki na kuamuru aligeuze gari na kulipeleka Kituo cha Polisi. Alisema alipowauliza gari hilo lina kosa gani, askari aliyekuwa na bunduki akamwambia ashuke kutoka ndani ya gari huku akimuelekeza bunduki.

    “Nilitii amri kwa kuteremka, huku nikiacha gari ikiunguruma. Nilipoteremka chini walitaka kunipiga ndipo mama mwenye duka alipoingilia kati na kuhoji kwanini wanipige badala ya kuchukua namba za gari na kumtafuta mmiliki wake. “Kabla mama yule hajamaliza kuwaeleza walifyatua risasi saba kwenye mlango wa kushoto na kusababisha watu pale mtaani kukimbia ovyo.”

    Naye mmiliki wa basi hilo, Mohere alipoulizwa kuhusiana na basi lake kuwa huenda halina nyaraka muhimu zinazoliruhusu kutembea barabarani, alisema lina vibali vyote. "Gari langu lina vibali vyote, nasikitika kwa askari huyu kuniharibia gari na kutaka kuua dereva,” alilalamika.

    Pamoja na Kaimu Kamanda wa Polisi Mkoa wa Kipolisi Tarime/Rorya, Sebastian Zakaria kusema kwamba hakuna mtu aliyejeruhiwa na kwamba uchunguzi wa tukio hilo bado unaendelea, ikiwa ni pamoja na kuwahoji askari waliohusika na tukio hilo, wananchi walisema kwamba lilileta kizaazaa kikubwa.

    Mara baada ya tukio, mmiliki wake Boniface Mohere alifika eneo la tukio na kuamuru lipelekwe makao makuu ya polisi wilayani hapa akitaka aelezwe sababu za kuharibiwa kwa gari lake.


    Habari Leo
     
  3. Jembe Ulaya

    Jembe Ulaya JF-Expert Member

    #3
    Dec 18, 2011
    Joined: Oct 27, 2008
    Messages: 456
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Askari wetu wanavuta bangi sana na makamanda wao wanajua na kuwaachia, matokeo yake ndiyo haya.
     
  4. k

    kulyunga Member

    #4
    Dec 18, 2011
    Joined: Oct 19, 2011
    Messages: 97
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 15
    Kijiti kweli ni noma...
     
  5. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #5
    Dec 18, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,253
    Trophy Points: 280
    Taarifa za kiintelijensia labda walipewa! Afu maajabu ya Tz, utashangaa hawachukuliwi hatua, na wakichukuliwa hatua mwenye gari wala walioathirika kisaikolojia hawasaidiwi chochote!
    Tz nakupenda kwa moyo wooooote!
     
  6. saragossa

    saragossa JF-Expert Member

    #6
    Dec 18, 2011
    Joined: Jan 3, 2011
    Messages: 2,093
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    Bangi+njaa+maisha magumu+mishahara midogo=disaster!
     
  7. aye

    aye JF-Expert Member

    #7
    Dec 18, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 1,779
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    izo bangi tu
     
  8. Wambandwa

    Wambandwa JF-Expert Member

    #8
    Dec 18, 2011
    Joined: Dec 3, 2006
    Messages: 1,951
    Likes Received: 162
    Trophy Points: 160
    ​Hiro ribangi wanariweza wakurya peke yao, wengine wanaishia kuwa wehu.
     
  9. M

    Mkwe21 JF-Expert Member

    #9
    Dec 18, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 1,416
    Likes Received: 149
    Trophy Points: 160
    Hii ni Hatari sana kwa Mustakabadhi wa Taifa Huru na amani ya Taifa
     
  10. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #10
    Dec 18, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,820
    Likes Received: 2,237
    Trophy Points: 280
    nitashangaa sana kusikia huyo askari hajachukuliwa hatua yoyote.....
     
  11. t

    tizo1 JF-Expert Member

    #11
    Dec 18, 2011
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 829
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Kweli tanzania imeoza kabisaaaaa.siku zote polis wanaamini wapo juu ya sheria.Nadhani ugumu wa maisha unamfanya kila mtu kuwa KATILI.
     
  12. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #12
    Dec 18, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,109
    Likes Received: 597
    Trophy Points: 280
    Side hana budi kuwapima watoto wake akili inawezekana bange zinawasumbua sana hawa watu
     
  13. LEGE

    LEGE JF-Expert Member

    #13
    Dec 18, 2011
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 3,954
    Likes Received: 2,498
    Trophy Points: 280
    hata mbuyu nao ulianza kama mchicha.

    Hawa polis naona taratibu wanajiamulia maamuzi yao walianza taratibu na sasa wanatisha kwa bunduki kwenye maandamano wanadungua watu na risasi kama ndege.

    Badae watakazoea katabia hako na kuanza kukamata watu kwa kuwapiga watu kwanza risasi ndipo wawakamate.

    Inabid wakae wakijua tz ya leo siyo ya miaka 50 iliyopita watu now wanazijua haki zao.
     
  14. PrN-kazi

    PrN-kazi JF-Expert Member

    #14
    Dec 18, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 2,846
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Kuna haja ya watz kujua thamani ya Risasi zinazotumiwa ovyo na hao askali polisi: inaonekana siku hizi matumizi ya risasi imekuwa fasheni kana kwamba zinapatikana bure, hakuna aja ya kuzinunua kama zinatumika ndivyo sivyo.
     
  15. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #15
    Dec 18, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,346
    Likes Received: 3,147
    Trophy Points: 280
    wala usishangae, unafikiri watawachukulia hatua? Wapiii
     
  16. Angel Nylon

    Angel Nylon JF-Expert Member

    #16
    Dec 18, 2011
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 4,202
    Likes Received: 629
    Trophy Points: 280
    Halafu majambazi wanawashinda, kazi kuonea raia wasokua na hatia
     
  17. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #17
    Dec 18, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,597
    Likes Received: 1,322
    Trophy Points: 280
    Nashauri hao askari wakapimwe akili.

    Kama wana hamu ya kufyatua risasi tuwapeleke nchi zenye vita wakasaidie.

    Watu kama hawa ni wa kuwanyonga hadharani ili fundisho kwa wajinga wengine.
     
  18. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #18
    Dec 18, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 9,431
    Likes Received: 929
    Trophy Points: 280
    Ona sasa tukisema police ni mambumbu watakataa?hizo risasi alizoharibu hapo nani atazilipa?hizo ni kodi zetu amezichezea bila huruma,ni bora angejimiminia mwenyewe kuliko kuziharibu.
     
  19. mwandiga

    mwandiga JF-Expert Member

    #19
    Dec 18, 2011
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 1,271
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Undugu mwingi bila elimu umezidi. Japo waziri Vuai alisema anataka ripoti fupi ya kurasa. 2 hakuna polisi niliyesikia amechukuliwa hatua. Wale polisi wauaji wa kasulu wapo mtaani tu wanatamba. Japo walishuhudiwa wakiua hakuna lolote lililofanyika. Wengine wameua tena kasulu mwezi wa kumi na mbili kwa kung'oa nywele zake hadi amekufa rasta polisi hao wapo nje tu japo inasenekana wapo lock up lakini sio ukweli. Nawaona mtaani. Kwa kuwa hawachukuliwi hatua ni bora wananchi wakaanza kutumia nguvu ya umma kuwapiga hadi nao wafe.
     
  20. R

    RMA JF-Expert Member

    #20
    Dec 19, 2011
    Joined: Oct 10, 2010
    Messages: 409
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    POLISI kanda maalumu Tarime/Rorya wanachunguza tukio la askari wake wawili kulimiminia risasi basi la abiria lenye namba za usajili T 928 BWK likiwa limeegeshwa baada ya wao kulisimamisha.

    Kauli hiyo imetolewa na Kaimu Kamanda wa Polisi Mkoa wa Kipolisi Tarime/Rorya, Sebastian Zakaria wakati alipokuwa akizungumza na mwandishi wa habari hizi aliyetaka kujua sababu za milipuko ya risasi katika mtaa wa Mawasiliano, Tarime mjini jana asubuhi.

    Watu walioshuhudia tukio hilo wamesema kwamba basi hilo ambalo hufanya kazi ya daladala lilisimamishwa na askari polisi wawili waliokuwa wakitaka dereva alipeleke basi hilo kituo cha polisi kwa ukaguzi.

    Imeelezwa kuwa dereva huyo anayetambuliwa kwa jina la Robert Merengo (31) alipouliza sababu ya kupeleka basi lake hilo dogo la abiria aina ya Toyota Double Coaster polisi, askari mwenye bunduki alifika na kumtoa katika kiti chake cha udereva huku akiwa amemshikia mtutu shingoni.

    Akisimulia mkasa huo, Merengo alisema akiwa nje ya sehemu ya kuuzia mbao mjini hapa Mtaa wa Mawasiliano alikopita baada ya kushuka abiria stendi ya mabasi Walimfuata askari wawili pale alipoegesha, mmoja trafiki na mwingine wa kawaida akiwa na bunduki na kuamuru aligeuze gari na kulipeleka Kituo cha Polisi.

    Alisema alipowauliza gari hilo lina kosa gani, askari aliyekuwa na bunduki akamwambia ashuke kutoka ndani ya gari huku akimuelekeza bunduki.

    “Nilitii amri kwa kuteremka, huku nikiacha gari ikiunguruma. Nilipoteremka chini walitaka kunipiga ndipo mama mwenye duka alipoingilia kati na kuhoji kwanini wanipige badala ya kuchukua namba za gari na kumtafuta mmiliki wake.

    “Kabla mama yule hajamaliza kuwaeleza walifyatua risasi saba kwenye mlango wa kushoto na kusababisha watu pale mtaani kukimbia ovyo.”

    Naye mmiliki wa basi hilo, Mohere alipoulizwa kuhusiana na basi lake kuwa huenda halina nyaraka muhimu zinazoliruhusu kutembea barabarani, alisema lina vibali vyote. "Gari langu lina vibali vyote, nasikitika kwa askari huyu kuniharibia gari na kutaka kuua dereva,” alilalamika.

    Pamoja na Kaimu Kamanda wa Polisi Mkoa wa Kipolisi Tarime/Rorya, Sebastian Zakaria kusema kwamba hakuna mtu aliyejeruhiwa na kwamba uchunguzi wa tukio hilo bado unaendelea, ikiwa ni pamoja na kuwahoji askari waliohusika na tukio hilo, wananchi walisema kwamba lilileta kizaazaa kikubwa.

    Mara baada ya tukio, mmiliki wake Boniface Mohere alifika eneo la tukio na kuamuru lipelekwe makao makuu ya polisi wilayani hapa akitaka aelezwe sababu za kuharibiwa kwa gari lake.

    Source: Habari leo
     
Loading...