Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Polisi walalamikia uduni wa makazi yao

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by kilimasera, Jan 9, 2011.

  1. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #1
    Jan 9, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    ASKARI Polisi mjini hapa wameiomba Serikali kuangalia jinsi ya kuboresha nyumba wanazoishi walinzi hao wa Usalama wa raia kutokana na kile walichodai zimechakaa kupita kiasi na kwamba hali ya sasa haioneshi kuwa zinafaa kukaliwa na binadamu.

    Askari hao wanaoishi kambini walieleza kwamba nyumba hizo kwa sasa zilizo nyingi katika makazi yao kuta zake zimepasuka, vyoo vyake vimebomoka na hivyo kutishia usalama wa afya zao.

    Wakizungumza na gazeti hili mjini hapa, baadhi ya askari ambao hawakutaka kuandikwa majina yao walisema kwamba wameamua kuzungumzia hilo kutokana na hali halisi ya mazingira wanayoishi kambini humo, kitendo ambacho wamekielezea kuwa kinawakosesha raha.

    Walieleza kuwa, kutokana na uchakavu wa nyumba hizo zilizojengwa karibu miaka 80 iliyopita, enzi za ukoloni, kuna kila sababu ya kuzifanyia ukarabati mkubwa, au kuzibomoa na kujenga nyingine.

    “Kama ulivyoshuhudia tu mwenyewe mwandishi wa habari, sisi ndo tunaishi katika mazingira haya, inasikitisha sana,” alisema mmoja wa askari hao aliyeongeza kuwa, kutokana na hali hiyo, baadhi ya askari wanalazimika kupanga uraiani ili kuepukana na adha ya mazingira ya sasa na pia udogo wa nyumba hizo.

    Kamanda wa Polisi mkoani hapa, Kamishna Msaidizi wa Polisi Liberatus Barlow amekiri kuwepo kwa makazi duni kwa askari wake na kuielezea hali hiyo kuwa ni moja ya changamoto zinazolikabili Jeshi hilo muhimu kwa usalama wa raia na mali zao.
     
  2. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #2
    Jan 9, 2011
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    wanavyoua raia wanafikiri ndio maisha yao yataboreshwa na serikali au
     
  3. m

    mzambia JF-Expert Member

    #3
    Jan 9, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 869
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Serikali sikieni kilio hiki
     
  4. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #4
    Jan 9, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Wanawanyanyasa wananchi alafu hata hao mafisadi wanawafanyia kazi hawawajali!Na bado hali itaendelea kua mbaya mpaka hiyo mifisadi itakapoanguka!!
     
  5. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #5
    Jan 9, 2011
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    kwa nini wasilale kwenye magari ya kumwaga upupu wakiwa wamevaa nguo maalum za kutuliza ghasia wakiwa na ngao zao na virungu. Kiukweli Hela zilizowekezwa kwenye vitu hivyo vingetosha kabisa kuwapa makazi bora.

    Wamekalia kukenua meno tu bila kujua kuwa wanaowatetea wala hawawajali, wanajali maslahi yao tu. Wanaowaua na kuwapiga virungu ndio wanaojali maslahi yao na wanaweza kuwa watetezi wao wazuri sana katika hili.
     
  6. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #6
    Jan 9, 2011
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,315
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    wapuuzi tu . Hawana akili hata kidogo .
     
  7. C

    Chief Rumanyika Senior Member

    #7
    Jan 9, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 138
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sisi raia na polisi ndio hivo undugu umekwisha tangu January 05, 2011 na kinachobaki sasa hivi ni mazoea tu.

    Waende wakawambie Baba zao mafisadi akina Rostam Aziz, Edward Lowasa na Jakaya Kikwete wanaowatumikia kutuua kinyama.
     
  8. t

    truth Member

    #8
    Jan 9, 2011
    Joined: Sep 26, 2010
    Messages: 99
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Where is your GREAT thinking capability??. Aliyeweka post mwingine all of the sudden unawatukana watu wengine! Yangu macho!
     
  9. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #9
    Jan 9, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    hawana sera hawa wanajua wazi wana maslahi duni lakini wanatesa wananchi mshahara wao kiduchu lakin bado hawataki mabadiliko. wakihamishwa hawalipwi stahili zao miaka na miaka bado tu wanatumikia mtwana,wacha wapate cha moto nlishatembelea makazi yao hapo dar nlishangaa kuona wanasumbuliwa na kunguni.viongozi wao wanakula kuku kwa mrija nk wao wanalia njaa.hawaoni wenzio wanajeshi wanatesa? mwosha huoshwa.

     
  10. L

    Leornado JF-Expert Member

    #10
    Jan 9, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 1,534
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Hivi bado upolisi ni kwa watu waliokosa mueleko wa maisha au vigezo vinazingatiwa?? nina wasi wasi na polisi wa nchi hii coz wengi wao ni mapolisi baada ya channel zote kukataa na sio kwa ajili ya kutumikia raia na mali zao. Kuhusu makazi duni ni moja ya changamoto za maisha kama watanzania wengne tu vijijini kwenye nyumba za tembe.
     
  11. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #11
    Jan 9, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Polisi wanachohitaji ni silaha zaidi ili kuendelea kuua Watanzania. Ninawasikitikia sana.
     
  12. Omuregi Wasu

    Omuregi Wasu JF-Expert Member

    #12
    Jan 10, 2011
    Joined: May 21, 2009
    Messages: 753
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Polisi walalamikie uongozi wao au wajilaumu wenyewe. Wanaandaa bajeti yao kila mwaka na vipaumbele vyao ni magari ya maji ya kuwasha, virungu na risasi. Wangeweka makazi kama kipaumbele basi wasingekuwa na matatizo hayo!!

    Malalamiko yao wameyapeleka kwa serikali lakini naona wazi wangeyapeleka kwa Said Mwema na kubainisha wazi kuwa kipaumbele chao ni hicho.:loco:
     
  13. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #13
    Jan 10, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Waishi hata kwenye mapango na mende..who cares wauaji vibaraka wa ccm?
     
  14. TUKUTUKU

    TUKUTUKU JF-Expert Member

    #14
    Jan 10, 2011
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 11,849
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Wanataka waboreshewe makazi yao ili waweze kuua raia vizuri!!
     
  15. KIMICHIO

    KIMICHIO JF-Expert Member

    #15
    Jan 10, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 1,182
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
    Walale hata nje hakuna atakayewajali kama kodi zetu ambazo ndo zingewaboreshea maisha yao wanazikingia kifua ziibiwe sa si tuwasaidiaje?kufeni kama mnavyowauwa raia wasio na hatia.mabosi wenu wala hata hawana time na nyie vibaraka msioelewa mbele wala nyuma ni wapi.
     
  16. Kahema

    Kahema JF-Expert Member

    #16
    Jan 10, 2011
    Joined: May 21, 2010
    Messages: 201
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    nadhani umefika wakati wa kuwa na jeshi la polisi lenye tija kwa taifa na sio kwa wanasiasa. how?(katiba mpya)
     
  17. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #17
    Jan 10, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Wanawatumikia mafisadi halafu hao hao bado hawawasaidii kitu chochote
     
Loading...