Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Polisi wajiandaa kumnasua mwenzao anayetuhumiwa kumfyatulia bomu Daudi Mwangosi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mlyafinono, Sep 10, 2012.

  1. M

    Mlyafinono Senior Member

    #1
    Sep 10, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 177
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuna taarifa kuwa polisi ambao wanaandaa mashitaka kuhusu kijana mwenzao anyetuhumiwa kwa mauaji ya Daudi Mwangosi wanapanga mbinu za kumnasua kijana huyo kwa kutopeleka mashahidi mhakamani baada ya kufunguliwa kwa kesi hiyo.

    Wanasheria mtusaidie hii imekaaje kisheria?
     
  2. F

    Fitinamwiko JF-Expert Member

    #2
    Sep 10, 2012
    Joined: Aug 13, 2012
    Messages: 4,605
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Ni sawa na kwenda kulewa wakati una matatizo yanayokukabili, pombe ikiisha matatizo yapo palepale. Wanaficha lakini kurudisha Imani kwa wananchi lazima mambo yote yafanywe kwa uwazi
     
  3. L

    Laizer Ole Naibio Member

    #3
    Sep 10, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 93
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hao wala hakuna haja ya kushughulika nao. Wawakomalie wakubwa zao waliowatuma kufanya huo ufedhuli. Damu ya mtu huwa haiendi bure.
     
  4. commited

    commited JF-Expert Member

    #4
    Sep 10, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 1,614
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    mkuu Mungu wetu ni mwaminifu sana hayatapita hivihivi haya mambo ya hawa wauaji... Kuna jambo litafanyika... ni nani anayaweza kushindana na aliyemuumba? Acha tu walete ujanja wa mbuni wa kujificha mchangani wakati shingo na makalio vinaonekana.
     
  5. bluetooth

    bluetooth JF-Expert Member

    #5
    Sep 10, 2012
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 3,673
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    Mungu si mvivu kama Mwigulu Nchemba .... atahukumu fairly
     
  6. M

    Mafuluto JF-Expert Member

    #6
    Sep 10, 2012
    Joined: Aug 25, 2009
    Messages: 1,348
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Idk, hii sioni kama imekaa vizuri, it sounded more defensive kana kwamba aliyeandika ni mmoja wa anaoandaa hizo mbinu so anatanguliza tule tudege ambatwo hatuna rubani kunusa -nusa...!!
     
  7. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #7
    Sep 10, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    mtu ni mali ya JMT na sio polisi!
     
  8. MATESLAA

    MATESLAA JF-Expert Member

    #8
    Sep 10, 2012
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 1,252
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    naunga mkono hoja
     
  9. Maarko

    Maarko JF-Expert Member

    #9
    Sep 10, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 923
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
    N upepo utapita tu.
     
  10. t

    tenende JF-Expert Member

    #10
    Sep 11, 2012
    Joined: Jan 10, 2012
    Messages: 6,561
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Bila kupiga kelele kwa nguvu ni rahisi mwizi wa kuku kunyongwa, kuliko muuaji aliyetumwa kuua na wakubwa!.. Kama hakutumwa nani kajiuzulu au kushinikizwa kujiuzulu baada ya tukio!.. Ona wakubwa wako kimyaaa! Utafikiri mauaji yamefanyika malawi!..
     
  11. P

    Papizo JF-Expert Member

    #11
    Sep 11, 2012
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 4,235
    Likes Received: 135
    Trophy Points: 160
    Mwanzisha thread jana naona kuna thread ilikuwa inakuhusu so sijui kama umewajibu thread........kumbe upo alive watu walishajuwa umeondoka kumbe sio wewe
     
  12. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #12
    Sep 11, 2012
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,047
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Hayo mashtaka dhidi yake yamefunguliwa na nani?
     
  13. P

    Papizo JF-Expert Member

    #13
    Sep 11, 2012
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 4,235
    Likes Received: 135
    Trophy Points: 160
    Thank you, Good questions !!
     
  14. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #14
    Sep 11, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    :biggrin1::biggrin1:
     
  15. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #15
    Sep 11, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,043
    Likes Received: 380
    Trophy Points: 180
    bonge la signature
     
  16. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #16
    Sep 11, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,547
    Likes Received: 6,157
    Trophy Points: 280
    Mkuu Mlyafinono,
    Kila nikikuona nakumbuka ulivyoniliza...
    Kisheria mtuhumiwa akikiri kosa kwa kufanya confession mbele ya mlinzi wa amani, then hakuna ushahidi wowote unaohitajika hivyo mahakama haitahitaji kuita shahidi yoyote!.

    Kama ni hivyo, na ni kweli mtuhumiwa huyo amekiri kosa, mambo yafuatayo yatafanyika.
    1. Mtuhumiwa atapelekwa mahakamani na kusomewa shitaka la mauaji na hatatakiwa kujibu chochote kwa sababu mahakama hiyo haina mamlaka ya kusikiliza kesi za mauaji (jurisdiction). Kesi za mauaji husikilizwa na mahakama kuu!.
    2. Kama polisi watathibitisha wamekamilisha uchunguzi, then jalada la kesi hiyo litapelekwa kwa DPP na hatimaye litahamishiwa mahakama kuu kupangiwa siku ya kusikilizwa by that time, kesi itakuwa imeishabadilishwa kutoka kesi ya mauaji (murder) hadi kesi ya kuua bila kukusudia (manslaughter)
    3. Kwenye ile confession, polisi wameshakaa na mwenzao na kumfundisha namna bora kabisa ya kukiri kosa ni kusema kuwa kutokana na vurugu na purukushani, bomu lilifyatuka kwa bahati mbaya na kumlipua marehemu!. Ili jinai ya mader itendeke, lazima kuwepo tendo la mauaji (actus reus) na nia ya mauaji (mens rea). Kwa vile jinai ya kifo imetokea hivyo actus reus imefanyika lakini kwa vile silaha ile ni bomu la machozi na sio ya risasi za moto, kazi ya bomu la machozi sio kuua, mahakama itakubali moja kwa moja kuwa mens rea ya kuua haikuwepo!.
    4. Siku ikifika, kesi hiyo itatajwa na kusikilizwa kwa siku moja tuu, ambapo mshitakiwa atasomewa kesi yake na mahakama itamuuliza kama analo la kujibu, wakili wake ataieleza mahakama kuwa mshtakiwa amekiri kosa, mahakama itathibitisha kwa kumsikiliza na kumsikiliza, kama hata kanusha kukiri kosa, then kesi hiyo itafungwa kwa kusikiliza final submission za mawakili wa pande zote, kisha mshtakiwa atapewa fursa ya kujitetea na kesi itakamilishwa na kupangiwa siku ya hukumu.
    5. Kwa vile hii ni public interest case, siku ya hukumu, mahakama itatoa adhabu kali ya zuga tuu ili kutuliza hasira za Watanzania ila mtuhumiwa hatatumikia adhabu hiyo!. Ila kisheria, maadamu hakuna mens rea, mshitakiwa angepaswa kuhukumiwa kwa adhabu ndogo tuu ya negligence kwenye matumizi ya silaha hivyo kusababisha kifo!. Kifo hicho kitahesabika kama kifo cha ajali kazini na kesi itakwisha.
    6. Akisha hukumiwa biashara ya kiserikali na jinai inakuwa imeishia hapo, jamaa atapelekwa gerezani siku mbili tatu na kuachiwa huru na kutafutiwa kazi nyingine ya kawaida na kendesha maisha yake ila sio eneo lile tena asije tambulika!.
    7. Familia ya marehemu wana uwezo wa kufungua kesi ya madai dhidi ya serikali kwa kifo cha mpendwa wao na serikali italipa fidia nono fasta fasta kupooza hasira za familia.
    8. Kihalisia, waziri wa mambo ya ndani na waziri wa usalama wa taifa na IGP walipaswa kujiuzulu kama ile kesi ya mauaji Mwanza, waziri wa mambo ya ndani Ali Hasaan Mwinyi na Waziri wa usalama Peter Siyovelwa na igp, Saimon Pundugu walijiuzulu!.
    9. RPC, RSO, OCD na DSO, walipaswa wote kuunganishwa kwenye kesi hiyo lakini polisi wametumia ujanja kumshauri mmoja tuu ajitolee kuwa mbuzi wa kafara ila wengine wote waokoke japo this time, hawatafanikiwa kirahisi kama wanavyodhani!.
    10. All and all, damu ya Daudi Mwangosi haikumwagika bure, things will never be same again kwa polisi kutumia nguvu kubwa kuliko inayohitajika katika maandamano yoyote na hili limethibitishwa na maandamano ya Waislamu yaliyofuatia kifo hiki!.

    Pasco.
     
  17. PrN-kazi

    PrN-kazi JF-Expert Member

    #17
    Sep 11, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 2,846
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Tuko pamoja:
    kinyume na hapo tofauti itakayojitokeza katika ''case proceedings'' itakuwa ni ndogo sana.
     
  18. m

    mwakitundilo Member

    #18
    Sep 11, 2012
    Joined: Aug 15, 2012
    Messages: 28
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Salute Mkuu Pasco!
     
  19. Azipa

    Azipa JF-Expert Member

    #19
    Sep 11, 2012
    Joined: Mar 19, 2012
    Messages: 1,068
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kweli mkuu, mfano ile picha inayoonesha FFU wanawafyatulia mabomu watu wakiwa ndani ya nyumba! Kile kitendo ilitakiwa kiwe kimekemewa na Rais, IGP au waziri Nchimbi
     
  20. Azipa

    Azipa JF-Expert Member

    #20
    Sep 11, 2012
    Joined: Mar 19, 2012
    Messages: 1,068
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mkuu, je kama itathibitishwa kama bomu lililotumika lilikuwa ni la kivita? Funguka tena mkuu
     
Loading...