Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Polisi wafichua siri za mauaji WAYAHUSISHA NA AMRI ZA WAKUBWA

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by washwa washwa, Sep 7, 2012.

  1. washwa washwa

    washwa washwa JF-Expert Member

    #1
    Sep 7, 2012
    Joined: Jul 21, 2012
    Messages: 1,397
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 145
    SIKU chache baada ya Jeshi la Polisi kumuua kinyama mwandishi wa habari wa kituo cha Channel Ten, Daudi Mwangosi, baadhi ya askari waaminifu wamefichua siri za mauaji yanayofaywa na jeshi hilo.

    Wakizungumza na Tanzania Daima kwa sharti la kutotajwa majina yao gazetini, askari hao walisema wakuu wao wanatumiwa kwa amri za watawala ili kuingilia kudhibiti matukio ambayo wakati mwingine husababisha vurugu zinazopoteza uhai wa wananchi.

    Walisema tatizo kubwa ni wakuu wa polisi wilaya (OCD), makamanda wa mikoa (RPC) na maofisa upelelezi wa mikoa (RCO) ambao hulazimishwa kufanya kazi kwa amri ya wakuu wa wilaya na mikoa.

    "Hawa wakuu wa wilaya na mikoa ni viongozi wa chama tawala, CCM. Hivyo, ili viongozi wetu wa polisi waweze kupanda vyeo ni lazima wajipendekeze kwao; yaani hata kipindi cha kampeni mkuu wa wilaya anampa amri OCD kudhibiti wapinzani," alisema mmoja wa askari hao.

    Walifafanua kuwa ili tatizo hilo liweze kuisha na jeshi hilo kufanya kazi kwa mujibu wa sheria na uhuru, ni lazima vyeo hivyo vya wakuu wa wilaya na mikoa vifutwe kwenye katiba mpya ijayo.

    Katika tukio linaloshabihiana na madai ya askari hao, Tanzania Daima limedokezwa kuwa huko mkoani Pwani, hivi karibuni jeshi hilo limelazimishwa kupindisha sheria kwa lengo la kumlinda kigogo mmoja wa CCM aliyekuwa ametiwa mbaroni.

    Chanzo hicho kinasema kuwa wiki mbili zilizopita mjumbe wa mkutano mkuu wa CCM wilaya, alikamatwa na polisi kwa kosa la jinai na baada ya uchunguzi alifikishwa mahakamani, lakini alikosa sifa za kupewa dhamana na hivyo alitakiwa kupelekwa rumande.

    Lakini katika hali ya kushangaza, mtuhumiwa huyo alirejeshwa kituo kikuu cha polisi na kuhifadhiwa hapo. Na alikuwa akitaka kuonana na mumewe, anakabidhiwa kwa askari polisi wa kike ambaye alikuwa anampeleka zaidi ya kilometa 25 kwenda kuonana naye.

    Taarifa toka ndani ya jeshi hilo mkoani humo zinasema kuwa, yote hayo yalifanyika kwa amri ya kigogo mmoja wa CCM mkoa, na uongozi wa polisi ulifyata mkia hadi juzi mtuhumiwa huyo alipoachiwa baada ya kutimiza masharti ya dhamana.

    Ni katika mfano wa tukio kama hilo, askari hao waliozungumza na gazeti hili walisema kuwa matukio ya raia kupigwa na wakati mwingine kujeruhiwa na polisi hadi kufa, hayawezi kukoma ikiwa sheria hazifuatwi; na badala yake zinazingatiwa amri za viongozi wa kisiasa.

    Mwangosi aliwashtukia askari

    Naye Mkuu wa Operesheni ya M4C ya CHADEMA, Benson Kigaila, jana alifichua siri mjini Iringa, akisema kuwa Mwangosi aliwatilia shaka mapema polisi waliokuwa kwenye tukio hilo.

    Akizungumza na waandishi wa habari, Kigaila alisema kuwa muda mfupi kabla ya kuuawa kwake, Mwangosi alimweleza kuwa askari wengi anaowafahamu si wale waliokuwa eneo la tukio kudhibiti mkusanyiko wa CHADEMA.

    "Marehemu aliniambia kuwa hapa nina shaka na hawa polisi kwa kuwa wengi ninawafahamu lakini ninaowaona si wale ninaowafahamu. Wanaofanya kazi za jeshi ni mamluki wasio na mafunzo," alisema Kigaila.

    Wakati siri hiyo ikifichuliwa, taarifa kutoka ndani ya jeshi hilo mkoani Iringa zinadai baadhi ya askari wanaodaiwa kumuua Mwangosi wamekamatwa kwa siri na kuwekwa chini ya ulinzi.

    Chanzo chetu kinasema kuwa jeshi hilo mkoani Iringa tangu juzi linahaha kuchukua hatua za dharura za kuwafundisha askari wake matumizi sahihi ya silaha wakati wa kutuliza ghasia.

    Tanzania Daima imedokezwa kuwa tayari askari watano kati ya saba walioonekana kwenye picha mbalimbali za magazeti na mitandao wakimpiga Mwangosi, wametiwa mbaroni.

    "Hili suala limetuweka katika wakati mbaya sana na hivi ninavyoongea na wewe tayari askari watano kati ya saba wanashikiliwa katika kituo cha polisi Mufindi, lakini habari hizi zinafanywa siri sana," kilisema chanzo chetu.

    Miongoni mwa askari watatu ambao hawajakamatwa kwa mujibu wa chanzo hicho, ni pamoja na yule anayeonekana katika picha mbalimbali akiwazuia wenzake waliomzunguka Mwangosi kwa kunyoosha mkono juu na na baadae akiwa amejeruhiwa.

    Mbali na askari huyo anayetambulika kwa jina moja la Mwampamba, pia yule anayeonekana pichani akiwa ameshikilia silaha aina ya bastola anayetajwa kwa jina la Gabriel, naye hajakamatwa.

    Habari zaidi zinaeleza kuwa askari wengi waliokuwa katika operesheni hiyo siku ya tukioa eneo la Nyololo, hawakuwa na mafunzo sahihi ya kutumia mabomu ya machozi.

    "Kiutaalamu mabomu ya machozi yanatakiwa yalengwe juu na kuwe na umbali wa mita 60 mpaka 120, lakini ikitumika kinyume chake yanaweza kudhuru au kuua.

    "Katika kutuliza ghasia kuna mabomu ya aina mbalimbali ambayo yanatakiwa kutumiwa kulingana na wakati, mabomu hayo ni yenye moshi mzito, mwepesi na rangi ambayo lengo lake ni kuwaweka alama watu watakaokuwa katika kundi linalotakiwa kudhibitiwa ili waweze kujulikana," kilibainisha chanzo hicho.

    Kwamba askari wengi wa usalama barabarani siku hiyo walikuwa ni wanawake kwani wale wa kiume wote walitakiwa kuvaa nguo za Kikosi cha Kuzuia Fujo (FFU).

    Habari hizo zinaongeza kuwa, kutokana na hali hiyo maafisa wa jeshi hilo walilazimika kutoka jijini Dar es Salaam kwa ajili ya kwenda Iringa kutoa mafunzo kwa askari wa mkoa huo juu ya matumizi sahihi ya silaha.

    Alipoulizwa kuhusu kukamatwa kwa askari hao wanaotuhumiwa kuua, Kamanda wa Polisi Mkoa wa Iringa, Michael Kamuhanda, alikataa kuzungumzia suala hilo akisema limeshaundiwa tume.

    "Hizo taarifa mimi sina na siwezi kuzungumzia suala hilo kwa kuwa limeshaundiwa tume. Tusubiri majibu yake, lakini hilo la kuja kwa maofisa kwa ajili ya kutupatia mafunzo mimi sijui, wewe umezipata wapi?" alisema Kamuhanda.

    CHADEMA wasitisha M4C kwa muda
    Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA), kimetangaza kusitisha kwa muda Operesheni ya Vuguvugu la Mabadiliko (M4C) mkoani Iringa na badala yake kimeitisha kikao cha Kamati Kuu cha dharura kujadili mfululizo wa mauaji yanayofanywa na polisi katika mikutano yao.

    Mkuu wa oparesheni hiyo iliyopangwa kufanyika mikoa mitano, Benson Kigaila, jana aliwaambia waandishi wa habari mjini Iringa kuwa wamelazimika kukutana kujadili hatua zaidi za kuchukua.

    Alisema kamati kuu itakutana jijini Dar es Salaam Jumapili hii na kutoa tamko juu ya nini kifanyike baada ya wao kuwasilisha taarifa nzima juu ya matukio mbalimbali yaliyotokea kuanzia siku ya kwanza ya operesheni hiyo.

    "Tunahitaji kukaa na kutafakari juu ya matukio haya kwa kuwa si jambo la kawaida, polisi waue watu kwenye mikutano, nasi tukaendelea na mikutano yetu bila kuchukua hatua stahiki," alisema.

    Alisema wakati wote tangu kuanzia kutokea kwa msiba wa Mwangosi, kumekuwa na propaganda nyingi zilizojitokeza juu ya hali hiyo, huku serikali, polisi na CCM wakitaka kuhamishia lawama kwa CHADEMA.

    Kigaila aliongeza kuwa Watanzania wanajua kuwa mikutano na maandamano ambayo polisi hawaingilii kuvunja haileti misukosuko wala vifo, kama ilivyokuwa kwenye mikoa mbalimbali, ikiwamo ya Lindi na Mtwara.

    Alisema wananchi wanapaswa kutambua kwamba kuna kitu cha ziada ambacho serikali ya CCM na Jeshi la Polisi wanakifanya dhidi ya CHADEMA, na si shughuli ya sensa ambayo imegeuzwa sababu ya kusitisha mikutano yao, kwani wakati serikali inazuia CHADEMA kufanya kazi zake, CCM inaendelea na mikutano na mchakato wa uchaguzi.

    Chanzo: Tanzania Daima
     
  2. Mbaga Michael

    Mbaga Michael Verified User

    #2
    Sep 7, 2012
    Joined: Nov 17, 2011
    Messages: 2,826
    Likes Received: 134
    Trophy Points: 160
    Heshima mbele wakuu, POLISI WAFICHUA SIRI ZA MAUAJI, WAYAHUSISHA NA AMRI ZA WAKUBWA
    na Waandishi wetu
    SIKU chache baada ya Jeshi la Polisi kumuua kinyama mwandishi wa habari wa kituo cha Channel Ten, Daudi Mwangosi, baadhi ya askari waaminifu wamefichua siri za mauaji yanayofaywa na jeshi hilo.
    Wakizungumza na Tanzania Daima kwa sharti la kutotajwa majina yao gazetini, askari hao walisema wakuu wao wanatumiwa kwa amri za watawala ili kuingilia kudhibiti matukio ambayo wakati mwingine husababisha vurugu zinazopoteza uhai wa wananchi.
    Walisema tatizo kubwa ni wakuu wa polisi wilaya (OCD), makamanda wa mikoa (RPC) na maofisa upelelezi wa mikoa (RCO) ambao hulazimishwa kufanya kazi kwa amri ya wakuu wa wilaya na mikoa.
    “Hawa wakuu wa wilaya na mikoa ni viongozi wa chama tawala, CCM. Hivyo, ili viongozi wetu wa polisi waweze kupanda vyeo ni lazima wajipendekeze kwao; yaani hata kipindi cha kampeni mkuu wa wilaya anampa amri OCD kudhibiti wapinzani,” alisema mmoja wa askari hao.
    Walifafanua kuwa ili tatizo hilo liweze kuisha na jeshi hilo kufanya kazi kwa mujibu wa sheria na uhuru, ni lazima vyeo hivyo vya wakuu wa wilaya na mikoa vifutwe kwenye katiba mpya ijayo.
    Katika tukio linaloshabihiana na madai ya askari hao, Tanzania Daima limedokezwa kuwa huko mkoani Pwani, hivi karibuni jeshi hilo limelazimishwa kupindisha sheria kwa lengo la kumlinda kigogo mmoja wa CCM aliyekuwa ametiwa mbaroni.
    Chanzo hicho kinasema kuwa wiki mbili zilizopita mjumbe wa mkutano mkuu wa CCM wilaya, alikamatwa na polisi kwa kosa la jinai na baada ya uchunguzi alifikishwa mahakamani, lakini alikosa sifa za kupewa dhamana na hivyo alitakiwa kupelekwa rumande.
    Lakini katika hali ya kushangaza, mtuhumiwa huyo alirejeshwa kituo kikuu cha polisi na kuhifadhiwa hapo. Na alikuwa akitaka kuonana na mumewe, anakabidhiwa kwa askari polisi wa kike ambaye alikuwa anampeleka zaidi ya kilometa 25 kwenda kuonana naye.
    Taarifa toka ndani ya jeshi hilo mkoani humo zinasema kuwa, yote hayo yalifanyika kwa amri ya kigogo mmoja wa CCM mkoa, na uongozi wa polisi ulifyata mkia hadi juzi mtuhumiwa huyo alipoachiwa baada ya kutimiza masharti ya dhamana.
    Ni katika mfano wa tukio kama hilo, askari hao waliozungumza na gazeti hili walisema kuwa matukio ya raia kupigwa na wakati mwingine kujeruhiwa na polisi hadi kufa, hayawezi kukoma ikiwa sheria hazifuatwi; na badala yake zinazingatiwa amri za viongozi wa kisiasa.
    Mwangosi aliwashtukia askari
    Naye Mkuu wa Operesheni ya M4C ya CHADEMA, Benson Kigaila, jana alifichua siri mjini Iringa, akisema kuwa Mwangosi aliwatilia shaka mapema polisi waliokuwa kwenye tukio hilo.
    Akizungumza na waandishi wa habari, Kigaila alisema kuwa muda mfupi kabla ya kuuawa kwake, Mwangosi alimweleza kuwa askari wengi anaowafahamu si wale waliokuwa eneo la tukio kudhibiti mkusanyiko wa CHADEMA.
    “Marehemu aliniambia kuwa hapa nina shaka na hawa polisi kwa kuwa wengi ninawafahamu lakini ninaowaona si wale ninaowafahamu.Wanaofanya kazi za jeshi ni mamluki wasio na mafunzo,” alisema Kigaila.
    Wakati siri hiyo ikifichuliwa, taarifa kutoka ndani ya jeshi hilo mkoani Iringa zinadai baadhi ya askari wanaodaiwa kumuua Mwangosi wamekamatwa kwa siri na kuwekwa chini ya ulinzi.
    Chanzo chetu kinasema kuwa jeshi hilo mkoani Iringa tangu juzi linahaha kuchukua hatua za dharura za kuwafundisha askari wake matumizi sahihi ya silaha wakati wa kutuliza ghasia.
    Tanzania Daima imedokezwa kuwa tayari askari watano kati ya saba walioonekana kwenye picha mbalimbali za magazeti na mitandao wakimpiga Mwangosi, wametiwa mbaroni.
    “Hili suala limetuweka katika wakati mbaya sana na hivi ninavyoongea na wewe tayari askari watano kati ya saba wanashikiliwa katika kituo cha polisi Mufindi, lakini habari hizi zinafanywa siri sana,” kilisema chanzo chetu.
    Miongoni mwa askari watatu ambao hawajakamatwa kwa mujibu wa chanzo hicho, ni pamoja na yule anayeonekana katika picha mbalimbali akiwazuia wenzake waliomzunguka Mwangosi kwa kunyoosha mkono juu na na baadae akiwa amejeruhiwa.
    Mbali na askari huyo anayetambulika kwa jina moja la Mwampamba, pia yule anayeonekana pichani akiwa ameshikilia silaha aina ya bastola anayetajwa kwa jina la Gabriel, naye hajakamatwa.
    Habari zaidi zinaeleza kuwa askari wengi waliokuwa katika operesheni hiyo siku ya tukioa eneo la Nyololo, hawakuwa na mafunzo sahihi ya kutumia mabomu ya machozi.
    “Kiutaalamu mabomu ya machozi yanatakiwa yalengwe juu na kuwe na umbali wa mita 60 mpaka 120, lakini ikitumika kinyume chake yanaweza kudhuru au kuua.
    “Katika kutuliza ghasia kuna mabomu ya aina mbalimbali ambayo yanatakiwa kutumiwa kulingana na wakati, mabomu hayo ni yenye moshi mzito, mwepesi na rangi ambayo lengo lake ni kuwaweka alama watu watakaokuwa katika kundi linalotakiwa kudhibitiwa ili waweze kujulikana,” kilibainisha chanzo hicho.
    Kwamba askari wengi wa usalama barabarani siku hiyo walikuwa ni wanawake kwani wale wa kiume wote walitakiwa kuvaa nguo za Kikosi cha Kuzuia Fujo (FFU).
    Habari hizo zinaongeza kuwa, kutokana na hali hiyo maafisa wa jeshi hilo walilazimika kutoka jijini Dar es Salaam kwa ajili ya kwenda Iringa kutoa mafunzo kwa askari wa mkoa huo juu ya matumizi sahihi ya silaha.
    Alipoulizwa kuhusu kukamatwa kwa askari hao wanaotuhumiwa kuua, Kamanda wa Polisi Mkoa wa Iringa, Michael Kamuhanda, alikataa kuzungumzia suala hilo akisema limeshaundiwa tume.
    “Hizo taarifa mimi sina na siwezi kuzungumzia suala hilo kwa kuwa limeshaundiwa tume. Tusubiri majibu yake, lakini hilo la kuja kwa maofisa kwa ajili ya kutupatia mafunzo mimi sijui, wewe umezipata wapi?” alisema Kamuhanda.
    CHADEMA wasitisha M4C kwa muda
    Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA), kimetangaza kusitisha kwa muda Operesheni ya Vuguvugu la Mabadiliko (M4C) mkoani Iringa na badala yake kimeitisha kikao cha Kamati Kuu cha dharura kujadili mfululizo wa mauaji yanayofanywa na polisi katika mikutano yao.
    Mkuu wa oparesheni hiyo iliyopangwa kufanyika mikoa mitano, Benson Kigaila, jana aliwaambia waandishi wa habari mjini Iringa kuwa wamelazimika kukutana kujadili hatua zaidi za kuchukua.
    Alisema kamati kuu itakutana jijini Dar es Salaam Jumapili hii na kutoa tamko juu ya nini kifanyike baada ya wao kuwasilisha taarifa nzima juu ya matukio mbalimbali yaliyotokea kuanzia siku ya kwanza ya operesheni hiyo.
    “Tunahitaji kukaa na kutafakari juu ya matukio haya kwa kuwa si jambo la kawaida, polisi waue watu kwenye mikutano, nasi tukaendelea na mikutano yetu bila kuchukua hatua stahiki,” alisema.
    Alisema wakati wote tangu kuanzia kutokea kwa msiba wa Mwangosi, kumekuwa na propaganda nyingi zilizojitokeza juu ya hali hiyo, huku serikali, polisi na CCM wakitaka kuhamishia lawama kwa CHADEMA.
    Kigaila aliongeza kuwa Watanzania wanajua kuwa mikutano na maandamano ambayo polisi hawaingilii kuvunja haileti misukosuko wala vifo, kama ilivyokuwa kwenye mikoa mbalimbali, ikiwamo ya Lindi na Mtwara.
    Alisema wananchi wanapaswa kutambua kwamba kuna kitu cha ziada ambacho serikali ya CCM na Jeshi la Polisi wanakifanya dhidi ya CHADEMA, na si shughuli ya sensa ambayo imegeuzwa sababu ya kusitisha mikutano yao, kwani wakati serikali inazuia CHADEMA kufanya kazi zake, CCM inaendelea na mikutano na mchakato wa uchaguzi.
    Chanzo: Tanzania Daima
     
  3. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #3
    Sep 7, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Pumba nyingi, hakuna jipya, ulitaka wafate amri za chadema?
     
  4. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #4
    Sep 7, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    [TABLE="width: 879"]
    [TR]
    [TD="bgcolor: #ffffff"][TABLE="width: 599"]
    [TR]
    [TD]
    • WAYAHUSISHA NA AMRI ZA WAKUBWA

    na Waandishi wetu

    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [/TD]
    [TD="width: 140, bgcolor: #FFFFFF"][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD][TABLE="width: 599"]
    [TR]
    [TD]SIKU chache baada ya Jeshi la Polisi kumuua kinyama mwandishi wa habari wa kituo cha Channel Ten, Daudi Mwangosi, baadhi ya askari waaminifu wamefichua siri za mauaji yanayofaywa na jeshi hilo.

    Wakizungumza na Tanzania Daima kwa sharti la kutotajwa majina yao gazetini, askari hao walisema wakuu wao wanatumiwa kwa amri za watawala ili kuingilia kudhibiti matukio ambayo wakati mwingine husababisha vurugu zinazopoteza uhai wa wananchi.

    Walisema tatizo kubwa ni wakuu wa polisi wilaya (OCD), makamanda wa mikoa (RPC) na maofisa upelelezi wa mikoa (RCO) ambao hulazimishwa kufanya kazi kwa amri ya wakuu wa wilaya na mikoa.
    "Hawa wakuu wa wilaya na mikoa ni viongozi wa chama tawala, CCM.

    Hivyo, ili viongozi wetu wa polisi waweze kupanda vyeo ni lazima wajipendekeze kwao; yaani hata kipindi cha kampeni mkuu wa wilaya anampa amri OCD kudhibiti wapinzani," alisema mmoja wa askari hao.

    Walifafanua kuwa ili tatizo hilo liweze kuisha na jeshi hilo kufanya kazi kwa mujibu wa sheria na uhuru, ni lazima vyeo hivyo vya wakuu wa wilaya na mikoa vifutwe kwenye katiba mpya ijayo.

    Katika tukio linaloshabihiana na madai ya askari hao, Tanzania Daima limedokezwa kuwa huko mkoani Pwani, hivi karibuni jeshi hilo limelazimishwa kupindisha sheria kwa lengo la kumlinda kigogo mmoja wa CCM aliyekuwa ametiwa mbaroni.

    Chanzo hicho kinasema kuwa wiki mbili zilizopita mjumbe wa mkutano mkuu wa CCM wilaya, alikamatwa na polisi kwa kosa la jinai na baada ya uchunguzi alifikishwa mahakamani, lakini alikosa sifa za kupewa dhamana na hivyo alitakiwa kupelekwa rumande.

    Lakini katika hali ya kushangaza, mtuhumiwa huyo alirejeshwa kituo kikuu cha polisi na kuhifadhiwa hapo. Na alikuwa akitaka kuonana na mumewe, anakabidhiwa kwa askari polisi wa kike ambaye alikuwa anampeleka zaidi ya kilometa 25 kwenda kuonana naye.

    Taarifa toka ndani ya jeshi hilo mkoani humo zinasema kuwa, yote hayo yalifanyika kwa amri ya kigogo mmoja wa CCM mkoa, na uongozi wa polisi ulifyata mkia hadi juzi mtuhumiwa huyo alipoachiwa baada ya kutimiza masharti ya dhamana.

    Ni katika mfano wa tukio kama hilo, askari hao waliozungumza na gazeti hili walisema kuwa matukio ya raia kupigwa na wakati mwingine kujeruhiwa na polisi hadi kufa, hayawezi kukoma ikiwa sheria
    hazifuatwi; na badala yake zinazingatiwa amri za viongozi wa kisiasa.

    Mwangosi aliwashtukia askari
    Naye Mkuu wa Operesheni ya M4C ya CHADEMA, Benson Kigaila, jana alifichua siri mjini Iringa, akisema kuwa Mwangosi aliwatilia shaka mapema polisi waliokuwa kwenye tukio hilo.

    Akizungumza na waandishi wa habari, Kigaila alisema kuwa muda mfupi kabla ya kuuawa kwake, Mwangosi alimweleza kuwa askari wengi anaowafahamu si wale waliokuwa eneo la tukio kudhibiti mkusanyiko wa CHADEMA.

    "Marehemu aliniambia kuwa hapa nina shaka na hawa polisi kwa kuwa wengi ninawafahamu lakini ninaowaona si wale ninaowafahamu.Wanaofanya kazi za jeshi ni mamluki wasio na mafunzo," alisema Kigaila.

    Wakati siri hiyo ikifichuliwa, taarifa kutoka ndani ya jeshi hilo mkoani Iringa zinadai baadhi ya askari wanaodaiwa kumuua Mwangosi wamekamatwa kwa siri na kuwekwa chini ya ulinzi.

    Chanzo chetu kinasema kuwa jeshi hilo mkoani Iringa tangu juzi linahaha kuchukua hatua za dharura za kuwafundisha askari wake matumizi sahihi ya silaha wakati wa kutuliza ghasia.

    Tanzania Daima imedokezwa kuwa tayari askari watano kati ya saba walioonekana kwenye picha mbalimbali za magazeti na mitandao wakimpiga Mwangosi, wametiwa mbaroni.

    "Hili suala limetuweka katika wakati mbaya sana na hivi ninavyoongea na wewe tayari askari watano kati ya saba wanashikiliwa katika kituo cha polisi Mufindi, lakini habari hizi zinafanywa siri sana," kilisema chanzo chetu.

    Miongoni mwa askari watatu ambao hawajakamatwa kwa mujibu wa chanzo hicho, ni pamoja na yule anayeonekana katika picha mbalimbali akiwazuia wenzake waliomzunguka Mwangosi kwa kunyoosha mkono juu na na baadae akiwa amejeruhiwa.

    Mbali na askari huyo anayetambulika kwa jina moja la Mwampamba, pia yule anayeonekana pichani akiwa ameshikilia silaha aina ya bastola anayetajwa kwa jina la Gabriel, naye hajakamatwa.

    Habari zaidi zinaeleza kuwa askari wengi waliokuwa katika operesheni hiyo siku ya tukioa eneo la Nyololo, hawakuwa na mafunzo sahihi ya kutumia mabomu ya machozi.

    "Kiutaalamu mabomu ya machozi yanatakiwa yalengwe juu na kuwe na umbali wa mita 60 mpaka 120, lakini ikitumika kinyume chake yanaweza kudhuru au kuua.

    "Katika kutuliza ghasia kuna mabomu ya aina mbalimbali ambayo yanatakiwa kutumiwa kulingana na wakati, mabomu hayo ni yenye moshi mzito, mwepesi na rangi ambayo lengo lake ni kuwaweka alama watu watakaokuwa katika kundi linalotakiwa kudhibitiwa ili waweze kujulikana," kilibainisha chanzo hicho.

    Kwamba askari wengi wa usalama barabarani siku hiyo walikuwa ni wanawake kwani wale wa kiume wote walitakiwa kuvaa nguo za Kikosi cha Kuzuia Fujo (FFU).

    Habari hizo zinaongeza kuwa, kutokana na hali hiyo maafisa wa jeshi hilo walilazimika kutoka jijini Dar es Salaam kwa ajili ya kwenda Iringa kutoa mafunzo kwa askari wa mkoa huo juu ya matumizi sahihi ya silaha.

    Alipoulizwa kuhusu kukamatwa kwa askari hao wanaotuhumiwa kuua, Kamanda wa Polisi Mkoa wa Iringa, Michael Kamuhanda, alikataa kuzungumzia suala hilo akisema limeshaundiwa tume.

    "Hizo taarifa mimi sina na siwezi kuzungumzia suala hilo kwa kuwa limeshaundiwa tume. Tusubiri majibu yake, lakini hilo la kuja kwa maofisa kwa ajili ya kutupatia mafunzo mimi sijui, wewe umezipata wapi?" alisema Kamuhanda.

    CHADEMA wasitisha M4C kwa muda

    Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA), kimetangaza kusitisha kwa muda Operesheni ya Vuguvugu la Mabadiliko (M4C) mkoani Iringa na badala yake kimeitisha kikao cha Kamati Kuu cha dharura kujadili mfululizo wa mauaji yanayofanywa na polisi katika mikutano yao.

    Mkuu wa oparesheni hiyo iliyopangwa kufanyika mikoa mitano, Benson Kigaila, jana aliwaambia waandishi wa habari mjini Iringa kuwa wamelazimika kukutana kujadili hatua zaidi za kuchukua.

    Alisema kamati kuu itakutana jijini Dar es Salaam Jumapili hii na kutoa tamko juu ya nini kifanyike baada ya wao kuwasilisha taarifa nzima juu ya matukio mbalimbali yaliyotokea kuanzia siku ya kwanza ya operesheni hiyo.

    "Tunahitaji kukaa na kutafakari juu ya matukio haya kwa kuwa si jambo la kawaida, polisi waue watu kwenye mikutano, nasi tukaendelea na mikutano yetu bila kuchukua hatua stahiki," alisema.

    Alisema wakati wote tangu kuanzia kutokea kwa msiba wa Mwangosi, kumekuwa na propaganda nyingi zilizojitokeza juu ya hali hiyo, huku serikali, polisi na CCM wakitaka kuhamishia lawama kwa CHADEMA.

    Kigaila aliongeza kuwa Watanzania wanajua kuwa mikutano na maandamano ambayo polisi hawaingilii kuvunja haileti misukosuko wala vifo, kama ilivyokuwa kwenye mikoa mbalimbali, ikiwamo ya Lindi na Mtwara.

    Alisema wananchi wanapaswa kutambua kwamba kuna kitu cha ziada ambacho serikali ya CCM na Jeshi la Polisi wanakifanya dhidi ya CHADEMA, na si shughuli ya sensa ambayo imegeuzwa sababu ya kusitisha mikutano yao, kwani wakati serikali inazuia CHADEMA kufanya kazi zake, CCM inaendelea na mikutano na mchakato wa uchaguzi.

    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  5. T

    Tiger One JF-Expert Member

    #5
    Sep 7, 2012
    Joined: Apr 11, 2012
    Messages: 556
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hivi wewe ni Zomba au Zomboko?
    Make naona akili yako kama jina lako 'Zomboko'
     
  6. Jaji

    Jaji Senior Member

    #6
    Sep 7, 2012
    Joined: Sep 4, 2011
    Messages: 138
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Polisi wengi ni std 7 na form four failer kama walishindwa kuelewa darasani hata huko kwenye kutumuia silaha wataelewa?
     
  7. N

    Ninaweza JF-Expert Member

    #7
    Sep 7, 2012
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 5,564
    Likes Received: 391
    Trophy Points: 180
    Polisi nao watumie akili si lazima utekeleze kila unalo ambiwa akili za kushikiwa tu, kudhibiti = kuuwa? Ovyoooo
     
  8. m

    mamajack JF-Expert Member

    #8
    Sep 7, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 1,163
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    kweli kabisa,pilis wengi na wanajesh wetu,walifeli form 4 ndiyo wakaona mbadala ili waweze kujipatia mkate wakakimbila huko.halafu wengi walikuwa vilaza,bange sana wakorofi,wavuvu kusoma etc.
     
  9. Iron Lady

    Iron Lady JF-Expert Member

    #9
    Sep 7, 2012
    Joined: Mar 4, 2008
    Messages: 4,049
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    mapolisi wengi ni wavivu wa kufikiri,njaa zinawauma,hawajui la kufanya ila kufwata amri na wana visasi na raia juu ya maisha yao mabovu.baada ya kuungana na wananchi wanaotaka kubadilisha maisha hayo wao wako busy kuwapiga na kuwaua.
    njaaa mbaya sana.
     
  10. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #10
    Sep 7, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    akili za mwingine changanya na zako utapata jibu sahihi
     
  11. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #11
    Sep 7, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,070
    Likes Received: 9,776
    Trophy Points: 280
    [TABLE]
    [TR]
    [TD="bgcolor: #FFFFFF"]
    [TABLE]
    [TR]
    [TD]Polisi wafichua siri za mauaji
    • Wayahusisha na amri za wakubwa

    na Waandishi wetu
    Tanzania Daima

    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [/TD]
    [TD="width: 140, bgcolor: #FFFFFF"][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]
    [TABLE]
    [TR]
    [TD]SIKU chache baada ya Jeshi la Polisi kumuua kinyama mwandishi wa habari wa kituo cha Channel Ten, Daudi Mwangosi, baadhi ya askari waaminifu wamefichua siri za mauaji yanayofaywa na jeshi hilo.

    Wakizungumza na Tanzania Daima kwa sharti la kutotajwa majina yao gazetini, askari hao walisema wakuu wao wanatumiwa kwa amri za watawala ili kuingilia kudhibiti matukio ambayo wakati mwingine husababisha vurugu zinazopoteza uhai wa wananchi.

    Walisema tatizo kubwa ni wakuu wa polisi wilaya (OCD), makamanda wa mikoa (RPC) na maofisa upelelezi wa mikoa (RCO) ambao hulazimishwa kufanya kazi kwa amri ya wakuu wa wilaya na mikoa.

    "Hawa wakuu wa wilaya na mikoa ni viongozi wa chama tawala, CCM. Hivyo, ili viongozi wetu wa polisi waweze kupanda vyeo ni lazima wajipendekeze kwao; yaani hata kipindi cha kampeni mkuu wa wilaya anampa amri OCD kudhibiti wapinzani," alisema mmoja wa askari hao.

    Walifafanua kuwa ili tatizo hilo liweze kuisha na jeshi hilo kufanya kazi kwa mujibu wa sheria na uhuru, ni lazima vyeo hivyo vya wakuu wa wilaya na mikoa vifutwe kwenye katiba mpya ijayo.

    Katika tukio linaloshabihiana na madai ya askari hao, Tanzania Daima limedokezwa kuwa huko mkoani Pwani, hivi karibuni jeshi hilo limelazimishwa kupindisha sheria kwa lengo la kumlinda kigogo mmoja wa CCM aliyekuwa ametiwa mbaroni.

    Chanzo hicho kinasema kuwa wiki mbili zilizopita mjumbe wa mkutano mkuu wa CCM wilaya, alikamatwa na polisi kwa kosa la jinai na baada ya uchunguzi alifikishwa mahakamani, lakini alikosa sifa za kupewa dhamana na hivyo alitakiwa kupelekwa rumande.

    Lakini katika hali ya kushangaza, mtuhumiwa huyo alirejeshwa kituo kikuu cha polisi na kuhifadhiwa hapo. Na alikuwa akitaka kuonana na mumewe, anakabidhiwa kwa askari polisi wa kike ambaye alikuwa anampeleka zaidi ya kilometa 25 kwenda kuonana naye.

    Taarifa toka ndani ya jeshi hilo mkoani humo zinasema kuwa, yote hayo yalifanyika kwa amri ya kigogo mmoja wa CCM mkoa, na uongozi wa polisi ulifyata mkia hadi juzi mtuhumiwa huyo alipoachiwa baada ya kutimiza masharti ya dhamana.

    Ni katika mfano wa tukio kama hilo, askari hao waliozungumza na gazeti hili walisema kuwa matukio ya raia kupigwa na wakati mwingine kujeruhiwa na polisi hadi kufa, hayawezi kukoma ikiwa sheria hazifuatwi; na badala yake zinazingatiwa amri za viongozi wa kisiasa.

    Mwangosi aliwashtukia askari
    Naye Mkuu wa Operesheni ya M4C ya CHADEMA, Benson Kigaila, jana alifichua siri mjini Iringa, akisema kuwa Mwangosi aliwatilia shaka mapema polisi waliokuwa kwenye tukio hilo.

    Akizungumza na waandishi wa habari, Kigaila alisema kuwa muda mfupi kabla ya kuuawa kwake, Mwangosi alimweleza kuwa askari wengi anaowafahamu si wale waliokuwa eneo la tukio kudhibiti mkusanyiko wa CHADEMA.

    "Marehemu aliniambia kuwa hapa nina shaka na hawa polisi kwa kuwa wengi ninawafahamu lakini ninaowaona si wale ninaowafahamu.Wanaofanya kazi za jeshi ni mamluki wasio na mafunzo," alisema Kigaila.

    Wakati siri hiyo ikifichuliwa, taarifa kutoka ndani ya jeshi hilo mkoani Iringa zinadai baadhi ya askari wanaodaiwa kumuua Mwangosi wamekamatwa kwa siri na kuwekwa chini ya ulinzi.

    Chanzo chetu kinasema kuwa jeshi hilo mkoani Iringa tangu juzi linahaha kuchukua hatua za dharura za kuwafundisha askari wake matumizi sahihi ya silaha wakati wa kutuliza ghasia.

    Tanzania Daima imedokezwa kuwa tayari askari watano kati ya saba walioonekana kwenye picha mbalimbali za magazeti na mitandao wakimpiga Mwangosi, wametiwa mbaroni.

    "Hili suala limetuweka katika wakati mbaya sana na hivi ninavyoongea na wewe tayari askari watano kati ya saba wanashikiliwa katika kituo cha polisi Mufindi, lakini habari hizi zinafanywa siri sana," kilisema chanzo chetu.

    Miongoni mwa askari watatu ambao hawajakamatwa kwa mujibu wa chanzo hicho, ni pamoja na yule anayeonekana katika picha mbalimbali akiwazuia wenzake waliomzunguka Mwangosi kwa kunyoosha mkono juu na na baadae akiwa amejeruhiwa.

    Mbali na askari huyo anayetambulika kwa jina moja la Mwampamba, pia yule anayeonekana pichani akiwa ameshikilia silaha aina ya bastola anayetajwa kwa jina la Gabriel, naye hajakamatwa.

    Habari zaidi zinaeleza kuwa askari wengi waliokuwa katika operesheni hiyo siku ya tukioa eneo la Nyololo, hawakuwa na mafunzo sahihi ya kutumia mabomu ya machozi.

    "Kiutaalamu mabomu ya machozi yanatakiwa yalengwe juu na kuwe na umbali wa mita 60 mpaka 120, lakini ikitumika kinyume chake yanaweza kudhuru au kuua.
    "Katika kutuliza ghasia kuna mabomu ya aina mbalimbali ambayo yanatakiwa kutumiwa kulingana na wakati, mabomu hayo ni yenye moshi mzito, mwepesi na rangi ambayo lengo lake ni kuwaweka alama watu watakaokuwa katika kundi linalotakiwa kudhibitiwa ili waweze kujulikana," kilibainisha chanzo hicho.

    Kwamba askari wengi wa usalama barabarani siku hiyo walikuwa ni wanawake kwani wale wa kiume wote walitakiwa kuvaa nguo za Kikosi cha Kuzuia Fujo (FFU).

    Habari hizo zinaongeza kuwa, kutokana na hali hiyo maafisa wa jeshi hilo walilazimika kutoka jijini Dar es Salaam kwa ajili ya kwenda Iringa kutoa mafunzo kwa askari wa mkoa huo juu ya matumizi sahihi ya silaha.

    Alipoulizwa kuhusu kukamatwa kwa askari hao wanaotuhumiwa kuua, Kamanda wa Polisi Mkoa wa Iringa, Michael Kamuhanda, alikataa kuzungumzia suala hilo akisema limeshaundiwa tume.

    "Hizo taarifa mimi sina na siwezi kuzungumzia suala hilo kwa kuwa limeshaundiwa tume. Tusubiri majibu yake, lakini hilo la kuja kwa maofisa kwa ajili ya kutupatia mafunzo mimi sijui, wewe umezipata wapi?" alisema Kamuhanda.

    CHADEMA wasitisha M4C kwa muda
    Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA), kimetangaza kusitisha kwa muda Operesheni ya Vuguvugu la Mabadiliko (M4C) mkoani Iringa na badala yake kimeitisha kikao cha Kamati Kuu cha dharura kujadili mfululizo wa mauaji yanayofanywa na polisi katika mikutano yao.

    Mkuu wa oparesheni hiyo iliyopangwa kufanyika mikoa mitano, Benson Kigaila, jana aliwaambia waandishi wa habari mjini Iringa kuwa wamelazimika kukutana kujadili hatua zaidi za kuchukua.

    Alisema kamati kuu itakutana jijini Dar es Salaam Jumapili hii na kutoa tamko juu ya nini kifanyike baada ya wao kuwasilisha taarifa nzima juu ya matukio mbalimbali yaliyotokea kuanzia siku ya kwanza ya operesheni hiyo.

    "Tunahitaji kukaa na kutafakari juu ya matukio haya kwa kuwa si jambo la kawaida, polisi waue watu kwenye mikutano, nasi tukaendelea na mikutano yetu bila kuchukua hatua stahiki," alisema.

    Alisema wakati wote tangu kuanzia kutokea kwa msiba wa Mwangosi, kumekuwa na propaganda nyingi zilizojitokeza juu ya hali hiyo, huku serikali, polisi na CCM wakitaka kuhamishia lawama kwa CHADEMA.

    Kigaila aliongeza kuwa Watanzania wanajua kuwa mikutano na maandamano ambayo polisi hawaingilii kuvunja haileti misukosuko wala vifo, kama ilivyokuwa kwenye mikoa mbalimbali, ikiwamo ya Lindi na Mtwara.

    Alisema wananchi wanapaswa kutambua kwamba kuna kitu cha ziada ambacho serikali ya CCM na Jeshi la Polisi wanakifanya dhidi ya CHADEMA, na si shughuli ya sensa ambayo imegeuzwa sababu ya kusitisha mikutano yao, kwani wakati serikali inazuia CHADEMA kufanya kazi zake, CCM inaendelea na mikutano na mchakato wa uchaguzi.



    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  12. Iron Lady

    Iron Lady JF-Expert Member

    #12
    Sep 7, 2012
    Joined: Mar 4, 2008
    Messages: 4,049
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    mh siku hz JWTZ wana wasomi wazuri tu na wanaelewa wanachofanya, naamini siku itakifika wataonesha dhahiri kuwa wao ni wasomi wazuri tu.japo wapo vilaza lakini jeshi linajitahidi kuchukua wasomi kubadilisha hali hiyo. ila polisi bado ni tatizo kubwa.
     
  13. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #13
    Sep 7, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Hii yote itaondolewa kama KATIBA ya NCHI itatenganisha POLISI na POLITICS... Kama Marekani... au Sasa hivi KENYA kwenye

    KATIBA zao Kuna NGUZO tatu za SERIKALI 1. Excutive 2. Legislative 3. Judicial - Hivyo kila branch ina its own jurisdictional...

    Mwanasiasa hawezi kumlazimisha polisi kumtungua Risasi Mwandamanaji kama hana Risasi na hafanyi FUJO... POLISI yetu hata

    NGAO yao ni JEMBE na NYUNDO...
     
  14. Kyaiyembe

    Kyaiyembe JF-Expert Member

    #14
    Sep 7, 2012
    Joined: Dec 1, 2011
    Messages: 1,567
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Sio kuwa walifeli shuleni tu na wengine hata mafunzo ya UJENDA wanapitishwa kwa upendeleo tu!. Hawajui hata maadili ya kazi zao.
     
  15. m

    mamajack JF-Expert Member

    #15
    Sep 7, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 1,163
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    mwisho level ya maoficers and above,ila ukisikia mtu anaitwa copro,sajent etc nawale waokota mabomu,hao ndio wanaotumiwa kwenye mauaji.
    wengi ni vilaza balaa.
     
  16. RGforever

    RGforever JF-Expert Member

    #16
    Sep 7, 2012
    Joined: Apr 3, 2011
    Messages: 5,809
    Likes Received: 1,301
    Trophy Points: 280
    HAPA NDIPO ITAKULAZIMU KUIFUTA CCM KWA LAZIMA... Ngoja 2015 bado miaka miwili pekee
     
  17. Iron Lady

    Iron Lady JF-Expert Member

    #17
    Sep 7, 2012
    Joined: Mar 4, 2008
    Messages: 4,049
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    nahitaji kujua mapolisi wakishaingia katika jeshi la polisi wanafundishwa nini? nisaidieni
     
  18. Iron Lady

    Iron Lady JF-Expert Member

    #18
    Sep 7, 2012
    Joined: Mar 4, 2008
    Messages: 4,049
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    kuna mtu alisema wanafundishwa sheria na wanajua sheria zote basic mimi ninawasiwasi na hili.
     
  19. M

    Mzee wa fund JF-Expert Member

    #19
    Sep 7, 2012
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 520
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Usiandike habari za polisi Tumewasusia mkuu.Nikisoma popote palipo andikwa polisi ninamkumbuka mwangosi.
     
  20. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #20
    Sep 7, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    Mkuu
    Jeshini kokote kuna rules mbili tu:

    Rule 1: Boss (your Commander) is always right

    Rule 2: For any doubt, refer rule no 1.

    Kama hukubaliani na rules hizo, mlango uko wazi kuachana na jeshi
     
Loading...