Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Polisi wafanya unyama mpya mgodini Nyamongo

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by USTAADHI, Sep 9, 2012.

  1. USTAADHI

    USTAADHI JF-Expert Member

    #1
    Sep 9, 2012
    Joined: May 10, 2011
    Messages: 1,518
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Pamoja na wanaharakati, wasomi, na wanahabari, wanasiasa na wanajamii kuingiwa na wasiwasi na kujitahidi kulaani unyama uliofanywa na polisi kule IRINGA kwa kuua mwandishi wa habari wakituo cha television chahanel 10.

    Leo kama kwaida yao wameonesha ubabe mkubwa kwa kuvamia barabara na kuanza kupiga wananchi huko TARIME mara kwenye makazi yaliyo karibu na mgodi wa north mara hatimaye wakarusha risasi na mabomu yaliyojeruhi akina mama wawili na watoto watatu, kwenye mji wa mzee ngewa ikumbukwe kuwa tarehe 29 walikuwa wameua watu watatu jamani tunaenda wapi
     
  2. Radhia Sweety

    Radhia Sweety JF-Expert Member

    #2
    Sep 9, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 4,457
    Likes Received: 327
    Trophy Points: 180
    Hao wananchi walipigwa tu bila sababu za msingi? Kama walivamia eneo la mgodi, sidhani kama kulikuwa na makosa upande wa askari. Askari walikuwa wakitimiza wajibu wao wa kazi kama kawaida.
     
  3. USTAADHI

    USTAADHI JF-Expert Member

    #3
    Sep 9, 2012
    Joined: May 10, 2011
    Messages: 1,518
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    wajibu wao ni kuuwa?
     
  4. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #4
    Sep 9, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,880
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Mkuu nakushauri siku moja uende huko ili ujionee mwenyewe na kujua watu wanachomaanisha
     
  5. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #5
    Sep 9, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,122
    Likes Received: 3,664
    Trophy Points: 280
    usitoe akili!
    Kama walivamia wangewakamata na kuwafikisha mahakani, hizi bunduki naona zinawawasha hawa polisi, ni bora tumvamie Joyce Banda (nia tunayo, uwezo tunao na sababu tunayo) halafu hawa polisi tuwaweke mstari wa mbele, kwani wanaonekana kuwa wanashabaha sana, watatusaidia kushinda vita mapema.
     
  6. k

    kakamukubwa JF-Expert Member

    #6
    Sep 9, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 207
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    wanalinda Raia na Mali zao
     
  7. Job K

    Job K JF-Expert Member

    #7
    Sep 9, 2012
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 5,580
    Likes Received: 1,291
    Trophy Points: 280
    Haki ya nani siamini?! Yaani Akina Mura je nkuteme mbane! wapigwe kirahisi hivyo? Haiwezekani!
     
  8. U

    Ubungo JF-Expert Member

    #8
    Sep 9, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 1,239
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Sababu ya kupigwa mabomu na risasi ni nini?
     
  9. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #9
    Sep 10, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,400
    Likes Received: 2,468
    Trophy Points: 280

    Ni sababu gani za msingi zinazowafanya polisi waamue kupiga wananchi, ambapo kwamba njia nyingine zote za kusimamia sheria zimeshindikana isipokuwa kuwapiga?
     
  10. Radhia Sweety

    Radhia Sweety JF-Expert Member

    #10
    Sep 10, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 4,457
    Likes Received: 327
    Trophy Points: 180
    Sababu kuu ya polisi kutumia nguvu ni pale ambapo wanaona usalama wao au wa wanaowalinda uko hatarini. Kitendo cha kuvamia na kushambulia mgodi kinachozoeleka kufanywa na wananchi waishio migodini kinaweza kuwa mfano mzuri wa sababu inayoweza kuwafanya askari kutumia nguvu za ziada. Sidhani kama ni sahihi maisha ya watu wengi yahatarishwe kwasababu kuna wananchi wanajisikia kufanya hivyo.
     
  11. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #11
    Sep 10, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,162
    Likes Received: 1,409
    Trophy Points: 280
    ni sheria ipi unayoifahamu inaruhusu kupiga, kujeruhi na kuua raia under whatever circumstance??Siku zote nakukumbusha subiri yakupate wewe au ndugu yako auawe then you will regain your sense and think twice when it come to the question of Tanzanian police!!
     
  12. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #12
    Sep 10, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,162
    Likes Received: 1,409
    Trophy Points: 280
    sio aende mimi namuombea sana limpate yeye au ndugu yake atawanywe kama marehemu Daud(R.I.P) tuone kama ataendelea na kauli hizi za kejeli wakati watu wanauawa na kutiwa vilema vya kudumu ndani ya nchi yao bila kosa!
     
  13. m

    makundi4619 JF-Expert Member

    #13
    Sep 10, 2012
    Joined: Jul 12, 2012
    Messages: 487
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Inaelekea wewe ni msaidizi wa IGP Mwema unapokea maelekezo ya kuua na kuyapeleka kwa hao polisi. Kwako wewe uhai wa binadamu ni upuuzi. Ngoja auawe ndugu yako na hawa polisi tuone kama utaendelea na hizo kejeli zako. Ridiculous!!!!!
     
  14. m

    makundi4619 JF-Expert Member

    #14
    Sep 10, 2012
    Joined: Jul 12, 2012
    Messages: 487
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wewe unatania kama hutanii basi una kasoro fulani kichwani. Seriously you must be joking!
     
  15. M

    Makupa JF-Expert Member

    #15
    Sep 10, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,714
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    malipizi ni hapa hapa duniani iko siku na wewe utapata shida wanazopata wenzako
     
  16. Ralphryder

    Ralphryder JF-Expert Member

    #16
    Sep 10, 2012
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 4,589
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Ukweli nakuheshimu sana mzee mwanakijiji,kwa nini kwanza tusiwafundishe raia kutii mamalaka na kuacha vurugu? haiingii akilini eti polisi aje nyumbani kwa mtu ampige pasi na sababu! hebu tuache ushabiki!
     
  17. Nyenyere

    Nyenyere JF-Expert Member

    #17
    Sep 10, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 6,526
    Likes Received: 654
    Trophy Points: 280
    Kumbe polisi wanawafundisha raia kutii sheria bila shuruti?
     
  18. Imany John

    Imany John Verified User

    #18
    Sep 10, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 2,593
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Hadi wamama na watoto wanavamia siku hizi? Tafadhali ndugu yangu mbona wanipa wasiwasi na kauli zako.
     
  19. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #19
    Sep 10, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Polisi hutumia nguvu pale tu watu wanapofanya ukaidi wa kutokutii amri za mwanzo. Usijifanye hilo hulijui.
     
  20. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #20
    Sep 10, 2012
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Wewe kweli unaishi Tanzania?
     
Loading...