Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Polisi wadaiwa kujeruhi watu wanne mgodi wa Nyamongo

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Lunyungu, Jul 16, 2011.

  1. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #1
    Jul 16, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 135
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: contentheading, width: 100%"]Polisi wadaiwa kujeruhi watu wanne mgodi wa Nyamongo [/TD]
    [TD="class: buttonheading, width: 100%, align: right"]Send to a friend[/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: createdate"]Friday, 15 July 2011 20:23 [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]0diggsdigg

    Anthony Mayunga, Mara
    POLISI wanaolinda mgodi wa Nyamongo unaomilikiwa na Kampuni ya African Barrick North Mara, wanadaiwa kujeruhi watu wanne kwa kuwapiga risasi eneo la mgodi wa Nyabigena, kwa kile kinachodaiwa kukutwa
    wakichukua mchanga unaosadikika kuwa na dhahabu.

    Tukio hilo lilitokea saa chache baada ya Waziri wa Mambo ya Ndani,Shamsi Vuai Nahodha, kuzuru Nyamongo na kutangaza kuondoa polisi eneo hilo, kutokana na kutuhumiwa kutumia nguvu kubwa na kuingiza taifa kwenye migogoro isiyo ya lazima.

    Akizungumza kwa simu jajan, Diwani wa Kata ya Kemambo, Wilson Mangure,alisema tukio hilo lilitokea Julai 14, saa 5.45 usiku eneo la Nyabigena, Kijiji cha Kewanja.

    Kemambo alitaja waliopigwa risasi kuwa, ni Mwita Masaite, Mwita Marembora, Chacha Marembora, wote wakazi wa Kijiji cha Kewanja, Kata ya Kemambo na Kikoma Mogeko, mkazi wa Kijiji cha Nyangoto, Kata ya Matongo.

    “Baada ya kupigwa waliachwa hapo, ndugu zao walikwenda kuwachukua,naambiwa wawili wako Hospitali ya Tarime, wengine sijui walikopelekwa,” alisema Kemambo.Alisema chanzo cha tukio hilo ni mgogoro wa kifusi kinachomwagwa karibu na makazi ya watu, huwafanya wananchi kudhani kina mawe yenye madini ya dhahabu.

    Mmoja wa wakazi wa kijiji hicho ambaye hakutaka kutajwa,Alidai chanzo kinatokana na polisi kutaka wapewa fedha ili kuwaruhusu wananchi kuingia, lakini walikataliwa na vijana hao waliingia kwa kutumia ubabe.

    Kamanda wa Polisi Mkoa wa Tarime/ Rorya, Deusdedith Katto, alisema hana taarifa na tukio hilo.
    Pia, Msemaji wa Kampuni ya African Barrick Gold Mine, Tewel Tewel,alisema hakuwa na taarifa hizo, huku akiahidi kufuatilia suala hilo.

    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  2. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #2
    Jul 16, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,247
    Trophy Points: 280
    hii nchi sasa! sasa hicho kifusi chao ya nini kwenda kukimwaga karibu na makazi? they have ample space! halafu polisi wanawaona wezi (kwa maana ya mtu achukuaye mali isiyo yake), wamewapiga pengine labda wali-resist kukamatwa, sasa inakuwaje wanawatelekeza! nilidhani utaratibu ni ukifanikiwa kumkamata mwizi unampeleka polisi, kama ameumia unampeleka hospitali chini ya ulinzi na wengine wanasomewa mashtaka hosp!ina maana hawa hawafunguliwi mashtaka,wameshapata hukumu yao?
     
  3. Kibirizi

    Kibirizi JF-Expert Member

    #3
    Jul 16, 2011
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 602
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Du kwa kweli, imebabakia masaa wananchi kuchukua sheria mkononi, mambo ya ajabu hayo.
     
  4. M

    Mapujds JF-Expert Member

    #4
    Jul 16, 2011
    Joined: May 12, 2011
    Messages: 1,291
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Polisi hawana cha kufanya kwenye huo mgodi kazi ni kupiga risasi raia tu?nchi hii haina utu kabisa.vipi kama raia wataamua kwenda kulipa kisasi?
     
  5. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #5
    Jul 16, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Polisi wanawachokoza wakurya wa nyamongo, wanataka vita hao!
     
  6. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #6
    Jul 16, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,789
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    polisi tena
     
Loading...