Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Polisi wa mizani, wanaomba rushwa haoo!

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by usungilo, Sep 9, 2012.

  1. u

    usungilo JF-Expert Member

    #1
    Sep 9, 2012
    Joined: Aug 9, 2012
    Messages: 372
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 33
    Nimekodi gari napeleka mzigo wangu kwa wanyalukolo kutoka dar. Kama kawaida ya magari ya mizigo,dar tumetoka usiku. Kufika kibaha mizani tukasimamishwa na polisi mmoja(hana sare ya trafic) umri wake ni kama miaka 25,dereva alipomsalimia akamwambia sasa, nipe chochote! Dereva mchaga, akamwambia hali ngumu. Aliangalia gari,akaturuhusu. Tulipofika mikese mida ya saa tisa usiku jumapili tukasimamishwa na polisi mwingine(hana sare ya trafic) umri wake kama miaka 28. Akamwambia dereva nipe kadi ya gari, dereva akajadiliana na kiongozi wake wa msafara,tumpe ngapi? Dogo akasema sina chenji(ule mtindo bado unatumika).dereva akampatia kadi tupu, yule polisi alizunguka gari akiangalia cha kukamata akakosa. Mara akauliza, wapi FIRST AID? Wakatoa ile kit wakampa, maskini kumbe kulikuwa hamna plaster! Akatuambia pakini gari pale.... Tukamsubiri kama dk 10 hakutokea, madogo ikabidi wamalizane naye kiaina na tukaondoka. Hivi kwani lazima kila anayepita akupe hela? Au mnapewa kiwango cha kukusanya? Pambaf sana.!
     
  2. u

    usungilo JF-Expert Member

    #2
    Sep 9, 2012
    Joined: Aug 9, 2012
    Messages: 372
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 33
    Tumefika moro kituo cha ukaguzi saa 10 usiku tukasimamishwa tena. Kama kawaida, kadi madogo wakaweka na buku mbili. Yule polisi hakuridhika, akatuambia kasimame pale. Bahati nzuri katokea trafic akauliza kwani lina kosa gani? Ikawa ndo pona yetu,tukachukua kadi huyooo.... Tunakaribia mikumi.
     
  3. Domy

    Domy JF-Expert Member

    #3
    Sep 9, 2012
    Joined: Dec 12, 2011
    Messages: 4,702
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Anatakiwa Kamhanda aamishiwe hapo.
     
  4. U

    Ubungo JF-Expert Member

    #4
    Sep 9, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 1,239
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hiyo ndio Tanzania yetu na jeshi la Polisi. Ni rushwa kila mahali.
     
  5. M

    Mgengeli Senior Member

    #5
    Sep 9, 2012
    Joined: Sep 23, 2011
    Messages: 193
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Rushwa kwa askari wetu ndio tatizo je ungepita njia kuelekea Dom si ndo ungelia kuna askari kila mita mia,ukifika DUMILA ndo basi,kuna vitu vingi vya kukagua lakini ukiwa una hela unaweza kupita hata kama gari halina BIMA wanaangalia nini anapata
     
  6. dubu

    dubu JF-Expert Member

    #6
    Sep 9, 2012
    Joined: Oct 18, 2011
    Messages: 3,022
    Likes Received: 299
    Trophy Points: 180
    wale jamaa kama hujazidisha mzigo hawaombi rushwa. hakikisha gari unayo kodi imekidhi vigezo vya kuwa barabarani otherwise kila beria utatoa buku tano.
     
  7. M

    Mgengeli Senior Member

    #7
    Sep 9, 2012
    Joined: Sep 23, 2011
    Messages: 193
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Rushwa kwa askari wetu ndio tatizo je ungepita njia kuelekea Dom si ndo ungelia kuna askari kila mita mia,ukifika DUMILA ndo basi,kuna vitu vingi vya kukagua lakini ukiwa una hela unaweza kupita hata kama gari halina BIMA wanaangalia nini anapata
     
  8. Kiby

    Kiby JF-Expert Member

    #8
    Sep 9, 2012
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 4,530
    Likes Received: 305
    Trophy Points: 180
    .
    Ndio maana yake. Ukiwa mtaalamu wa kuuza lugha police unawalambisha buku buku tu ukiiambatanisha na kadi ya gari. Maisha yanaenda, masaa yanasonga na kesho inakuja. Kibongo bongo tutafika tu.
    .
     
  9. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #9
    Sep 9, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,174
    Likes Received: 294
    Trophy Points: 180
    Rushwa ni sehemunya maisha
     
  10. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #10
    Sep 9, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    sasa unacholalamika ni nini wakati hata kadi ya gari ulikua hauna? ingekua nchi za nje hapo mngelaza gari kituoni msubiri mahakamani....
     
Loading...