Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Polisi Mbeya wameshindwa kudhibiti ujambazi wa nondo

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by kamili, Feb 27, 2012.

  1. k

    kamili JF-Expert Member

    #1
    Feb 27, 2012
    Joined: Feb 10, 2011
    Messages: 625
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
    Ni kawaida unapokuwa Mbeya kusikia mtu au watu wamepigwa nondo kichwani na majambazi na kuporwa mali. Na wakati mwingine matukio hayo hutokea hata jirani na police.

    Mwaka jana tukio moja liliwakumba police wawili wakiwa wamevaa kiraia na kupelekea moja kufariki kwa kupigwa nondo na hao majambazi.

    Matukio hayo yameanza muda mrefu sana, zaidi ya miaka 10 sasa. Wiki ya jana watu wasiopungua watano walilazwa hospitali ya rufaa Mbeya kwa kupigwa vichwani na nondo.

    Juzi tumeona kule Songea watu wasiokuwa na silaha wameuwawa na police, lakini pia police wamelaumiwa mara nyingi kwa kuua watu wasiokuwa na hatia katika matukio kadhaa.

    Swali langu ni kuwa kwa nini police haitumii maguvu yake kudhibiti vitendo vya kihalifu kama hivi vya ujambazi wa nondo na badala yake huelekeza maguvu hayo kwa watu wasio na hatia wala silaha?

    Na tena wasiwasi wangu mkubwa ipo siku wakazi wa Mbeya wataandama kuwasilisha kilio chao hicho na bila ya shaka kama ilivyo kawaida police watawauwa waandamanaji kikatili.

    Naomba mjadala kwa wana JF nini kifanyike kuepusha hali hiyo.
     
  2. d

    dav22 JF-Expert Member

    #2
    Feb 27, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 1,907
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    hii ishu ya kawaida huko mbeya
     
  3. n

    nicksemu Senior Member

    #3
    Feb 28, 2012
    Joined: Feb 6, 2012
    Messages: 196
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    tuandamane kama songea
     
  4. bucho

    bucho JF-Expert Member

    #4
    Feb 28, 2012
    Joined: Jul 13, 2010
    Messages: 4,408
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    Arusha wizi ukitokea polisi wanakuja masaa mawili baada ya wezi kuondoka . Tena wanauliza kama wameondoka ndo waje . Teh teh teh kazi kwelikweli.
     
  5. K

    Kintiku JF-Expert Member

    #5
    Feb 28, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 530
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    RPC wa huko anaitwa nani?
     
  6. RICH OIL SHEIKH

    RICH OIL SHEIKH JF-Expert Member

    #6
    Feb 28, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 882
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mbeya kuna mambo ya ajabu ajabu sana; Nondo...kuchunana ngozi dah!
     
  7. Moshe Dayan

    Moshe Dayan JF-Expert Member

    #7
    Feb 28, 2012
    Joined: Feb 10, 2008
    Messages: 810
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    very interesting topic...., ni kweli nguvu (manpower+resources per time) itumikayo kum-undermine raia, ingetumika kuwakamata wapiga nondo(wahalifu in general).., tungekua na imani sana na hiki chombo kinaitwa polisi
     
  8. k

    kamili JF-Expert Member

    #8
    Feb 28, 2012
    Joined: Feb 10, 2011
    Messages: 625
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
    Anaitwa Advocate Nyombi.
     
  9. k

    kamili JF-Expert Member

    #9
    Feb 28, 2012
    Joined: Feb 10, 2011
    Messages: 625
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
    Tutauwawa bila huruma. Na ndio msingi wa hoja hii.
     
  10. n

    nguluvisonzo JF-Expert Member

    #10
    Feb 28, 2012
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 487
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Polisi wa Bongo huwa hawatafuti wahalifu,wahalifu ni maswahiba zao, wenyewe huwatafuta watenda wema tu.Nasema hivyo kwa sababu wahalifu hawawezi kuandamana hata siku moja.
    Cha kufanya ni kulivunja jeshi la Polisi kabisa baada ya miaka kumi ndio tuunde upya maana ile element iliyopo sasa itakuwa imepotea.
    Kauli ya chagonja juu ya tukio la Songea ndio inayonifanya kuandika haya niliyo andika leo.
     
Loading...