Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Polisi kupewa lengo na serikali kukusanya mapato ni sawa?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by NTABWENKE, Aug 24, 2012.

  1. N

    NTABWENKE Senior Member

    #1
    Aug 24, 2012
    Joined: Aug 19, 2011
    Messages: 129
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Muda mchache uliopita nilikuwa natoka KIA naelekea A Town, nikampa lift askari mmoja wa usalama barabarani ndipo nikaipata hii habari, kuwa jeshi la polisi nalo limepewa lengo la kukusanya mapato kiasi cha 1.7b kwa mwaka na kwamba makosa yameongezwa kutoka 15 hadi 30 hivyo kila askari wa usalama anatakiwa kukamata kosa moja kwa siku ili hilo kosa litozwe faini, hivyo kwa mwezi kila mmoja awe amekamata makosa 30 ili kufikia lengo, zaidi ya hapo unaweza ondolewa kwenye hicho kitengo. Na inasemekana baada ya TRA wanaofuata ni Polisi kwa ukusanyaji wa mapato. Swali ninalojiuliza hawa polisi wanabiashara gani hadi wapangiwe lengo? Na je kazi yao ni kujitahidi kupunguza makosa au ni kuyaongeza uli kupata fedha kufikia malengo? Na kuwa POlisi siku hizi ni sehemu ya mapato ya serikali? Tujadili.
     
  2. U

    Ubungo JF-Expert Member

    #2
    Aug 24, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 1,239
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kwa hiyo polisi wameacha kuchukua rushwa ili wafikie lengo la 1.7b?
     
  3. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #3
    Aug 24, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,174
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180
    Serkali ikitaka pata ela ya kutosha fine iwe wekundu maana ela nyingi zaenda kwa matrafiki kama rushwa
     
  4. Zipuwawa

    Zipuwawa JF-Expert Member

    #4
    Aug 24, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 2,956
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Hizo ukijumlisha na za mifukoni mwao!
     
  5. N

    NTABWENKE Senior Member

    #5
    Aug 25, 2012
    Joined: Aug 19, 2011
    Messages: 129
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Hizo 1.7 bl ni kwa mkoa wa ARUSHA tu kila mkoa una lengo lake, hii ni mbali na za mifukoni. Na wakifikia lengo wanapewa barua za pongezi.
     
  6. CPA

    CPA JF-Expert Member

    #6
    Aug 25, 2012
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 702
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Wacha wapewe, wanakula hela zetu tu, vitambi hivyo. Tena hilo kosa moja ni dogo wangepewa hata ishirin kwa cku
     
  7. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #7
    Aug 26, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,222
    Likes Received: 258
    Trophy Points: 180
    ​ongezeko la fine si ndio kukubali makosa yaongezeke?badala ya kuhakikisha yanapungua
     
  8. S

    SPANERBOY UDZUNGWA JF-Expert Member

    #8
    Aug 26, 2012
    Joined: Jun 20, 2012
    Messages: 612
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Watanzania hatutapata ama ni ya kweli mpaka ccm iondoke madarakani
     
  9. Timtim

    Timtim JF-Expert Member

    #9
    Aug 26, 2012
    Joined: Feb 9, 2008
    Messages: 576
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 45
    Bora pesa iende serikalini kuliko kuishia mifukoni mwao matrafik. Na sisi raia tutashika adabu kuendesha magari mabovu na kuendesha bila nidhamu na kusababisha miajali.
     
Loading...