Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Polisi, kuajiri vijana wa umri huu ni hatari kwa usalama wa raia.

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Jumakidogo, Dec 17, 2011.

  1. Jumakidogo

    Jumakidogo R I P

    #1
    Dec 17, 2011
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 1,859
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Ninavyoamini mimi ni kuwa, vitu mfano wa silaha za moto zinapaswa zibebwe na watu wenye akili timamu. Jioni ya leo nikiwa katika mitaa ya uhindini mjini Dodoma nimeshuhudia tukio ambalo limenifedhehesha sana. Nimekutana na askari mwenye umri mdogo, naweza kusema ni mtoto kwani kwa jinsi alivyo sidhani kama umri wake unafikia japo miaka 18. Katinga sare za kifidifosi, na bunduki yake begani. Kibaya zaidi mikononi kashika pakiti ya pombe maarufu aina ya kiroba huku akiendelea kunyonya taratibu. Tangu wakati huo mpaka sasa nahisi moyo wangu ukiwa na hofu. Hakuna asiyejua madhara ya pombe, kwa mtoto kama yule kulewa huku akiwa na SMG Begani ni hatari sana kwa usalama wa raia. Wanaohusika walitizame hili mapema kabla madhara hayajatokea siku moja..
     
  2. amkawewe

    amkawewe JF-Expert Member

    #2
    Dec 17, 2011
    Joined: Dec 9, 2011
    Messages: 2,030
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    duh, hatari tupu. je bangi vipi?
     
  3. king'amuzi

    king'amuzi JF-Expert Member

    #3
    Dec 17, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 612
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    kakomaaa tu unaweza kukuta anamiaka zaidi ya 33 alafu kama amepiga depo moshi viroba vimeshamkolea hanashida.Utumiaji wa pombe kupita kiasi ni hatari kwa afya yako na si utumiaji wa pombe ni hatari kwa afya yako.
     
  4. libent

    libent JF-Expert Member

    #4
    Dec 17, 2011
    Joined: Oct 29, 2011
    Messages: 385
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    siku hizi nafasi wanapeana kwa hiyo haijalishi mwili wa mtu hii inatisha. Nashut down
     
  5. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #5
    Dec 17, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,253
    Likes Received: 5,817
    Trophy Points: 280
    askari aliyejiua juzi ni ndugu yangu....alikuwa ni mtoto mdogo sana tu ..sijui huko kwenye mafunzo wanafundishwaga ninim..sijui kabisa
    nina mpango wa kwenda mahalamani
     
  6. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #6
    Dec 17, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,110
    Likes Received: 601
    Trophy Points: 280
    Mkuu usikute ni mkubwa tu sema mishaara midogo mwili haujakubali
     
  7. Bob Lee Swagger

    Bob Lee Swagger JF-Expert Member

    #7
    Dec 17, 2011
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,366
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Wengi ni vijana wadogo,na hata ukikaa nao wengi unaona upeo wao pia mdogo!
    Ila pia ukiangalia vigezo wanavyotumia kuwapata hao wanaoingia kwenye mafunzo unapata picha ya kwa nini wako hivyo walivyo! kiukweli wengi huenda huko baada ya michakato mingine kuonekana imekaa ndivyo sivyo! so tunaweza kutegemea lolote kama hakuna usimamizi mzuri wa sheria zinazowaongoza.
     
  8. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #8
    Dec 18, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    kuna madogo niliwaona ilala wamebeba mashine hawazidi 18yrs, wala hawaelewi wanalofanya wapo wapo tu wanashangaa magari. kuna jamaa nawafahamu waliingia polisi na less than 17yrs
     
  9. LE GAGNANT

    LE GAGNANT JF-Expert Member

    #9
    Dec 18, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 1,242
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Nchi ya kupeana hii
     
  10. Biohazard

    Biohazard JF-Expert Member

    #10
    Dec 18, 2011
    Joined: Aug 21, 2011
    Messages: 1,944
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Duu hatari kweli kweli
     
  11. M

    MyTz JF-Expert Member

    #11
    Dec 18, 2011
    Joined: Sep 20, 2011
    Messages: 334
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    mkuu kwa mishahara yao, viroba havikwepeki...
    ishu ya SMG, unashauri begani wabebe upinde au?
     
  12. Jumakidogo

    Jumakidogo R I P

    #12
    Dec 18, 2011
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 1,859
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Wabebe lkn wawe na akili timamu. Si unajua kazi ya viroba ni nini! Au unafikiri viroba vya unga.
     
  13. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #13
    Dec 18, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,597
    Likes Received: 1,322
    Trophy Points: 280
    Hiyo ni tabia haizuiwi na umri. Kuna wazee kibao ila kila saa wamelewa.
     
  14. IROKOS

    IROKOS JF-Expert Member

    #14
    Dec 18, 2011
    Joined: Aug 13, 2011
    Messages: 2,395
    Likes Received: 664
    Trophy Points: 280
    MyTz this is very serious matter, ni ukweli usiopingika kwamba polisi wengi wanaoajiriwa sasa ni wadogo sana (jamani hivi huwezi kujua polisi mdogo na aliyekomaa?? hii si kweli hata kidogo!) tena form four failure, hasa wanaopelekwa CPP Moshi. Hii ina implications nyingi kwenye utendaji wa kila siku wa jeshi la polisi kwa sababu hawa ndiyo wanaotumwa kazi mbalimbali kama kuzuia maandamano (angalia walivyomng'ang'ania yule dada mwanachuo wa mlimani, kulinda mabenki etc). Mimi huwa najiuliza nini kimetokea kwenye jeshi hili kwa sababu vijana wengi ninawafahamu huwa naona kama ni kawaida kabisa kwao kupata kinywaji (viroba coz is cheap, but also beer) wakati wa kazi na sidhani kama huwa wanakaguliwa kuona kama hawajalewa. Hivyo umri mdogo plus ugumu wa maisha (huku wakijua wakubwa zao wakitanua) tutegemee nn? Hili jeshi jamani linahitaji total reform!!

     
  15. SOBY

    SOBY JF-Expert Member

    #15
    Dec 18, 2011
    Joined: Sep 19, 2011
    Messages: 1,265
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Mkuu naweka nchi mbele na kukubaliana na wewe, uswahilini madogo wengi wanakuwa recruited kutokea matawi ya CCM, huanza na kazi za kusaidia kampeni na uahidiwa kazi ya upolisi na magereza. Wengine hupelekwa kunduchi, sehemu nzuri za kuwa recruit ni vijiwe vya tae kwan do ambavyo vimeshamiri huku uswahilini. Ni ajira kwa vijana ila wengi ni madogo ambao home yaani noma, south hakuendeki wala kukalika na kuchukua mapipa kwenda Greece siku hizi sio dili.
    Matokeo yake wazee wa chama ndio sehemu ya kupata future.... This really scares me!! halafu kama kuna utemi fulani hivi wakiwa wanasita!, serious hii imeenea sana siku hizi.
     
Loading...