Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Polisi awapa wanafunzi silaha na kupiga nayo picha, ni dalili za matumizi ya sigara kubwa?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by kwitega, Sep 22, 2012.

  1. k

    kwitega Senior Member

    #1
    Sep 22, 2012
    Joined: Apr 10, 2012
    Messages: 166
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wakuu,

    Nimeshangazwa na kitendo cha askari mmoja jijini Mwanza mwenye cheo cha Konstebo kuwapa wanafunzi bunduki kisha kupiga picha wakiwa wamebeba silaha hiyo kwa kupokezana huku wengine wakiwa wameishika mithili ya askari walioko kwenye mafunzo ya kulenga shabaha.

    Kitendo hicho kilitokea juzi kwenye shule ya msingi Tambukareli iliyoko kata ya Butimba jijini Mwanza mara baada ya wanafunzi hao kumaliza mitihani yao ya darasa la saba.

    Binafsi nimeziona picha hizo huku askari huyo akiwa amesimama pembeni huku akiwa amelegeza macho hali ambayo kwa haraka haraka unaweza kusema huenda alikuwa ametumia sigara kubwa. Ninavyofahamu mimi, askari haruhusiwi kutoa silaha kwa mtu awaye yote.

    Wakuu, kumekuwapo matukio mengi ya Polisi kutumia silaha ovyo na kusababisha mauaji ya raia wasio na hatia. Je, kitendo cha askari kutoa silaha kwa wanafunzi na kupiga nayo picha, yaweza kuwa moja ya uthibitisho kuwa baadhi yao wanatumia sigara kubwa na kuna umuhimu wa kupimwa akili kabla ya kuajiriwa kwenye vyombo vyetu vya ulinzi na usalama? Tujadiri kwa hoja.
     
  2. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #2
    Sep 22, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    hebu weka na picha basi tuone tukio kamili.
     
  3. CHAI CHUNGU

    CHAI CHUNGU JF-Expert Member

    #3
    Sep 22, 2012
    Joined: Feb 20, 2012
    Messages: 7,165
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    Ngoja tusubili taarifa ya kamisaa kisha tutaangalia adhabu ya kumpa huyo police,nadhani tutamfungia mwaka1 asiguse bunduki.
     
  4. Kennedy

    Kennedy JF-Expert Member

    #4
    Sep 22, 2012
    Joined: Dec 28, 2011
    Messages: 9,638
    Likes Received: 1,224
    Trophy Points: 280
    Mkuu uwezekano wa picha zenyewe km upo weka tujionee wenyewe pia tuje na michango isiyoegemea upande wowote kupitia picha.
     
  5. S

    Same ORG JF-Expert Member

    #5
    Sep 22, 2012
    Joined: Jun 10, 2012
    Messages: 323
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nitarudi
     
  6. Mkulima wa Kuku

    Mkulima wa Kuku JF-Expert Member

    #6
    Sep 22, 2012
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 1,245
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    Hawezi kuwajibika, kwani ametenda kosa gani? Yeye alikuwa anatekeleza sheria ya utii bila shuruti hivyo hawezi kujiuzulu ng'o! Mmeelewa? Kuna swali la ziada kwangu mimi kamanda Kamu....?
     
  7. Columbus

    Columbus JF-Expert Member

    #7
    Sep 22, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 2,010
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Majungu ni janga la kitaifa.
     
  8. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #8
    Sep 23, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    si zilinunuliwa kwa kodi ya wazazi wao? acheni watoto waenjoy jasho la wazazi wao
     
  9. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #9
    Sep 23, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,548
    Likes Received: 2,059
    Trophy Points: 280
    "Hilo sio kosa la Kamuhanda kujiuzulu".....kosa la kujiuzulu ni lipi?maana kuua au kutoa uhai wa mtu.....sidhani kama lina mjadala!
     
  10. K

    Kijunjwe Senior Member

    #10
    Sep 23, 2012
    Joined: Mar 3, 2007
    Messages: 181
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    "Tunajenga hamasa kwa vijana kujiunga na vyombo vya usalama na ulinzi"
     
  11. Autorun

    Autorun JF-Expert Member

    #11
    Sep 23, 2012
    Joined: Mar 21, 2008
    Messages: 550
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Wataanza kuwavisha na mabomu muda si mrefu
     
  12. Luno G

    Luno G JF-Expert Member

    #12
    Sep 23, 2012
    Joined: Sep 22, 2012
    Messages: 1,803
    Likes Received: 183
    Trophy Points: 160
    Ukivuta kile kitu bila kusema Bangi nibangue akili yangu niachie umekwisha
     
  13. m

    mkupuo JF-Expert Member

    #13
    Sep 23, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 1,215
    Likes Received: 336
    Trophy Points: 180
    Huyo polisi nadhani hakuwahi kuhudhuria mafunzo ya upolisi pale chuoni moshi bali aliletewa cheti cha kuhitimu mafunzo nyumbani kwa sababu ni mtoto wa afande Kamu.......! Kwani si unaona mwenyewe akili zake ni kama za babake?
     
  14. m

    mwitu JF-Expert Member

    #14
    Sep 23, 2012
    Joined: Jun 22, 2012
    Messages: 858
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    acha ujinga weka picha
     
  15. Root

    Root JF-Expert Member

    #15
    Sep 23, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 18,459
    Likes Received: 3,453
    Trophy Points: 280
    hebu ushahidi kidogo tuamini na sisi
     
  16. K

    Kiduku JF-Expert Member

    #16
    Sep 24, 2012
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 481
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    hao ndio polisisiem, mtajibeba na ukimfatafata anakulipua kamanda atasema umepigwa na kitu chenye ncha kali
     
  17. P

    Pipitamu Member

    #17
    Sep 24, 2012
    Joined: Mar 21, 2012
    Messages: 28
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    "huyo ameishia darasa la nne but siku zao zinahesabiwa,tuweke picha mkuu"
     
  18. M

    Mchaga HD Member

    #18
    Sep 24, 2012
    Joined: Jun 29, 2012
    Messages: 80
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    wametokelezeaaa
     
Loading...