Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Polisi anapogeuka kuwa mwizi...............!

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by sinafungu, Sep 10, 2012.

  1. sinafungu

    sinafungu JF-Expert Member

    #1
    Sep 10, 2012
    Joined: Feb 13, 2010
    Messages: 1,169
    Likes Received: 265
    Trophy Points: 180
    Inatisha........, kila sifa jeshi letu la polisi linazo. kabla ya wingu la mauaji ya mwandishi (shujaa) MWANDOSI halijafutika juzi askari mwingine toka tazara amekamatwa na wenzake, wakiiba mali toka zambia huko bandalini,na wengine wakakimbia na madumu ya petroli. ili hali ya jeshi hili iboreke ninini la kufanya watanzania wenzangu.....mbona ni kuchefuchefu kitupu jeshi hili.................?
     
  2. DULLAH B.

    DULLAH B. JF-Expert Member

    #2
    Sep 10, 2012
    Joined: Apr 21, 2011
    Messages: 675
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Hii ndo tz.
     
  3. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #3
    Sep 10, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    mishahara wanayolipwa wala siwalaumu kwa wao kuiba...wewe unasema polisi wanaiba...kwani kuna mtu haibi? kuanzia serikalini mpaka chini
     
  4. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #4
    Sep 10, 2012
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,909
    Likes Received: 268
    Trophy Points: 180
    mshahara wako ni mkubwa kuliko wa polis?!, ndo maana huibi?!, mshahara wako ni mdogo kuliko wa polisi?!, ndo maana unaiba?
     
  5. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #5
    Sep 10, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Hakika kazi ipo!
     
  6. awp

    awp JF-Expert Member

    #6
    Sep 10, 2012
    Joined: Jun 6, 2012
    Messages: 1,717
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    kila mbuzi anakula kulingana na urefu wa kamaba yake
     
  7. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #7
    Sep 10, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 465
    Trophy Points: 180
    uizi upo kila nyanja
     
  8. Emanuel Makofia

    Emanuel Makofia JF-Expert Member

    #8
    Sep 10, 2012
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 3,817
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    maslahi duni
     
  9. mwanamapinduko

    mwanamapinduko Senior Member

    #9
    Sep 10, 2012
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 165
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Jeshi la Polisi linahita kufanyiwa mambo yafuatayo:
    i)Kuondoa uongozi wa juu wote kabisa, kwa kuwastaafisha au kuhamishia magereza, na kuleta wengine kutoka JWTZ.

    ii)Kufanya vetting kwa hawa askari wa kawaida kupitia kura ya siri ya wananchi wa kawaida, na kisha wale ambao watakuwa wameonekana hawafai watolewe, na kama makosa yao ni ya jinai na yanathibitika washitakiwe mahakamani.

    iii)Uteuzi wa IGP ukifanyika upitishwe Bungeni ili aweze kuthibitushwa au kukataliwa

    Wakuu naomba niwakilishe hoja yangu.
     
  10. Janjaweed

    Janjaweed JF-Expert Member

    #10
    Sep 10, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 9,445
    Likes Received: 764
    Trophy Points: 280
    kwahiyo.......?
     
  11. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #11
    Sep 10, 2012
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,559
    Likes Received: 3,769
    Trophy Points: 280
    Ningewatetea kwa kusema kila mtu anaiba so sishangai kusikia ati polisi kaiba! ningewatetea kwa kusema mishahara yao midogo ndiyo maana wanaiba kama ilivyo kwa wafanyakazi wengine!
    Lakini nashindwa kwa sababu whatever the reason its iimoral kuiba...eniwei, kwa sababu ni polisi tuendelee kuwaponda tu!
    viva wezi wakubwa...
     
  12. a

    alph Member

    #12
    Sep 10, 2012
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 98
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Seriously kuna haja ya kufanyika mapinduzi (mabaliko makubwa) ndani ya vyombo vyetu vya usalama VINGINEVYO TUNAPOKWENDA SIPO. System take the note najua mnasoma hizi threads
     
  13. a

    alph Member

    #13
    Sep 10, 2012
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 98
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Maumivu ya kichwa huanza taratibu!!!!
     
  14. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #14
    Sep 10, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 465
    Trophy Points: 180
    unanipa taswira ya jinsi watanzania tulivyo...binafsi sielewi unataka nikujibu nini kwa kuwa sioni mantiki ya swali lako, elewa kwanza ndio uulize
     
  15. Songambele

    Songambele JF-Expert Member

    #15
    Sep 10, 2012
    Joined: Nov 20, 2007
    Messages: 2,770
    Likes Received: 504
    Trophy Points: 280
    Mbona hawaibi saa na kutia watu roba mitaani kama kweli mishahara midogo, manake mtu anaenda kuiba shaba ya 1bn useme njaa huo ni wizi uliotukuka.

    Sema kuna wezi ambao nao ni askari kuna askari wameoa au kuolewa na waarifu na wao wakabadilika kuwa waalifu kama wenza wao. We mke wa kamishna anapiga magumashi hapo kweli ni mshahara mdogo. Jembe liitwe jembe jamani msilete udambu udambu.

    Kuna waarifu ambao ni polisi, kuna polisi wamegeuka kuwa waalifu kutokana na tamaa za ajabu ajabu.
     
  16. Janjaweed

    Janjaweed JF-Expert Member

    #16
    Sep 10, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 9,445
    Likes Received: 764
    Trophy Points: 280
    umetoa vague statement... not sure unahalalisha au unalaani wizi wa polisi
     
  17. M

    MR.KUMEKUCHA Senior Member

    #17
    Sep 10, 2012
    Joined: Aug 30, 2012
    Messages: 146
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Polisi wetu huendelea kufanya ufedhuri kwa sababu wao wanajilinda sana kana kwamba wa sheria haziwagusi ifike muda ambapo police wakipatikana kuvunja sheria wafungwe kama kawa bila hivyo tutengemee MABAYA ZAIDI KUTOKA KWA POLISI.
     
  18. M

    Mr. Bigman JF-Expert Member

    #18
    Sep 10, 2012
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 961
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 45
    Tusiishie tu kukubali kwamba hii ndio Tz, I say something must be done! Niliwahi kusuggest humu kuwa Polisi hii tuliyonayo sasa( I don't call it 'jeshi' kwa sababu halikidhi vigezo vya kimafunzo vya kuwa jeshi kutokana na matendo yao yanayojiri kila uchwao) linahitaji kuvunjwa na kufinyangwa upya! Fukuza kazi manjago wote waliopo kazini hivi sasa, recruit new fresh boys and girls teach them a good Civic lesson use Police trainers from abroad sio wale waliopo pale Ccp Moshi au Kilwa Road maana maadili yao yamekaa kimagambamagamba na hawa ndio chanzo cha maadili ya hovyo ya mapolisi tunayoyaona sasa
     
Loading...