Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Polisi aliyemwua Mwangosi avuliwa uaskari kabla kufikishwa mahakama ya kiraia

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Candid Scope, Sep 12, 2012.

  1. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #1
    Sep 12, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Mbaya wa Mwangosi avuliwa uaskari

    ASKARI polisi aliyefyatu bomu lililomlipua na kumuua kinyama mwandishi wa habari wa Kituo cha Televisheni cha Channel Ten, David Mwangosi (40), amefikishwa katika mahakama ya kijeshi na kuvuliwa uaskari.

    Vile vile, askari huyo mwenye cheo cha PC anatarajiwa kufikishwa katika mahakama za kiraia kujibu mashitaka yanayomkabili.

    Habari kutoka ndani ya jeshi hilo mkoani Iringa zilimtaja askari huyo kuwa ni PC Pacificus Cleophace Simon (23), mwenye namba G2372. Ni askari wa FFU Iringa, na hajafikisha miaka mitatu kazini.
    Inaelezwa kuwa askari huyo ambaye anadaiwa kukiri kuua bila kukusudia, ameshakula kiapo cha ungamo mbele ya mlinzi wa amani.

    Kufikishwa katika mahakama ya kijeshi kwa askari huyo, kumekuja baada ya kukamilika kwa uchunguzi wa awali ambao umebaini kuwa bomu alilofyatua ndilo lililosababisha kifo cha Mwangosi.

    Kwa mujibu wa habari hizo, askari huyo kwa sasa anashikiliwa na polisi mkoani Iringa na anatarajiwa kufikishwa katika mahakama ya kiraia wakati wowote.

    Hata hivyo, habari zaidi zinasema kuwa askari huyo huenda akapanda kizimbani baada ya tume iliyoundwa na Mkuu wa Jeshi la Polisi nchini (IGP), Said Mwema na Kamati iliyoundwa na Waziri wa Mambo ya Ndani, Dk. Emmanuel Nchimbi, kukamilisha kazi zao ndani ya siku 30.
    Hadi tunakwenda mitamboni, Kamanda wa

    Polisi mkoani Iringa, Michael Kamhanda na IGP Mwema hawakupatikana kuthibitisha taarifa hizo.

    Picha zilizopigwa kwenye tukio la mauaji ya Mwangosi, zilionyesha askari wakiwa wamemzingira na kumpiga, baadhi yao wakiwa na virungu, na wengine bastola. Mmoja miongoni mwao, ameshikilia bunduki na kuielekeza tumboni.
    Vile vile, baadhi ya askari wamemtaja mwenzao aliyemlipua Mwangosi, wakataja na mahali anakoishi mjini Iringa.

    Askari waliokuwepo siku ya tukio, walilieleza gazeti hili kwa sharti la kutotaja majina yao kwamba aliyemlipua Mwangosi na kumuua papo hapo yuko chini ya ulinzi tangu siku ya tukio akiwa na askari wengine walioonekana wakimpiga mwandishi huyo.

    Mwangosi aliuawa Jumapili iliyopita katika Kijiji cha Nyololo, wilayani Mufindi, mkoani Iringa wakati akiripoti habari za ufunguzi wa tawi la Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA), huku polisi wakiwazuia kufanya kazi yao ya kisiasa.
    Bomu lililomlipua Mwangosi lilimjeruhi askari polisi aliyetambulika kwa jina la Aceli Mwampamba, aliyekuwa amekumbatiwa na mwandishi huyo wakati akishambuliwa na kundi la polis
    i.
     
  2. Jungumawe

    Jungumawe JF-Expert Member

    #2
    Sep 12, 2012
    Joined: May 2, 2009
    Messages: 246
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    JINA LA MTUHUMIWA HUYU LINATOSHA KUWA NI FORGERY TUPU NA STUPID NAME Pacificus Cleophace Simon, HIVI HAKUNA ALIYESOMA NAYE AKATOA DETAILS ZAKE? 23YRS OLD, SAY BORN -1989, STD VII -2002, FORM IV-2006, MAFUNZO YA POLISI YAWEZEKANA 2008,AJIRA 2009- TODATE 3YRS, FUNGUKENI MTUPASHE MNAOANGUKIA MIAKA HIYO KAMA NI MWENZENU LETENI HABARI ZAKE HAPA JF NAJUA WATAKUWEMO WANAOMFAHAMU HATA KAMA ALITOKA SHULE ZA KATA ZENYE DIV IV TUPU
     
  3. N

    Njele JF-Expert Member

    #3
    Sep 12, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 275
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ninachochangaa inasemekana amefikishwa mahakamani huku amefunikwa sura, sijapata kuona tukio kama hili mahakama kuruhusu mshtakiwa kufikishwa bila kuonekana sura, labda wanaotupa habari hizi hawako makini.
     
  4. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #4
    Sep 12, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Hv hakuna hata mmoja alikuwa naye class moja?

    Na enzi hizo shule za kata ilikuwa haijaenea kama leo!
     
  5. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #5
    Sep 12, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Utajuaje ni mbinu zile zile za Ulimboka kumtoa kichaa aliyeingia kanisa la walokole na kumsingizia ndiye aliyejeruhi Dr na kumtupa Mabwepande?
     
  6. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #6
    Sep 12, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,880
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Huu ni uongo tena uliokomaa, hilo jina uki-google halipo katika shule yoyote ile ya sekondari.Ina maana jamaa ni darasa la saba?Hii filamu ni kama mkenya wa Kova.Kwa kifupi tumedanganywa kabisaaaaa!
     
  7. m

    mmaroroi JF-Expert Member

    #7
    Sep 12, 2012
    Joined: May 8, 2008
    Messages: 2,534
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Wenye ukweli watupashe, jamali hata ndani ya Polisi mtupe ukweli wa muuaji huyo wa Mwangosi.
     
  8. k

    kupe JF-Expert Member

    #8
    Sep 12, 2012
    Joined: Jul 26, 2012
    Messages: 973
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    sasa ukimshajua muuaji au ukigundua kuwa siyo yeye utafanyaje. jf kwa kelele zisizo na matokeo . YAKOWAPI YA ULIMBOKA tafuteni njia nyingine na sio kupiga kelele
     
  9. Mwanaukweli

    Mwanaukweli JF-Expert Member

    #9
    Sep 12, 2012
    Joined: May 18, 2007
    Messages: 4,275
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    [​IMG]
     
  10. mtukichwa

    mtukichwa Member

    #10
    Sep 12, 2012
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 34
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwani Huyu jamaa hana hata jina la ukoo? Ni mtanzania gani ambao ana majina matatu halafu yote ni ya kizungu? Anyways zote ni movie tuu. Kwa anaefuatiliia, mnakumbuka reaction ya polisi kuhusu sababu za kifo cha marehemu they are very contradictory.
     
  11. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #11
    Sep 12, 2012
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Database ya Polisi haina Jina Hilo! Uwongo huu
     
  12. Iron Lady

    Iron Lady JF-Expert Member

    #12
    Sep 13, 2012
    Joined: Mar 4, 2008
    Messages: 4,049
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    hili ni la kutengenezwa hakuna lolote, kwani hakuna mahakama za majeshi humu nchini kwetu?
     
  13. K

    Konya JF-Expert Member

    #13
    Sep 13, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 914
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    nafikiri na wao wenyewe wanatambua kuwa wanawahadaa watz
     
  14. Wizzo

    Wizzo JF-Expert Member

    #14
    Sep 13, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 644
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    yule jamaa si polisi,muuaji 2namjua na picha yake 2nayo wala hakua na mwili wa yule feki muuaji.IGP KWELI KWA HILI MMECHEMKA
     
  15. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #15
    Sep 13, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,058
    Likes Received: 5,241
    Trophy Points: 280
    Mwema aongee ukweli, huyo muuaji ni raia tena mwanchama wa CCM
     
  16. commonmwananchi

    commonmwananchi JF-Expert Member

    #16
    Sep 13, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 1,686
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Sasa wewe ulifuata nini hapa JF kama ewanakukera si uende huko FC
     
  17. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #17
    Sep 13, 2012
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160

    Changa la macho hilo!
     
  18. k

    kupe JF-Expert Member

    #18
    Sep 13, 2012
    Joined: Jul 26, 2012
    Messages: 973
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    Kuna vi secondary vimeingia humu yaani reasoning zao hadi inakela. Sasa wewe unataka mtuhumiwa au unajadili secondary alisoma
     
Loading...