Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Polisi ajitambulisha yeye ni MTANGANYIKA

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Bujibuji, Sep 26, 2012.

  1. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #1
    Sep 26, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,135
    Likes Received: 5,320
    Trophy Points: 280
    SUALA la Muungano limeibuka karibu katika kila mkutano wa Tume ya Kukusanya Maoni ya Mabadiliko ya Katiba, ambapo juzi askari Polisi Josephat Mwamunyange, alijitambulisha mbele ya mabosi wake, kuwa yeye ni Mtanganyika.

    Akitoa maoni mbele ya wajumbe hao kwenye kambi ya Jeshi la Ulinzi la Wananchi wa Tanzania, ya 411 KJ, Ruhuwiko, wilayani hapa, Mwamunyange alisema yeye si Mtanzania bali Mtanganyika.

    "Mimi ni Mtanganyika, si Mtanzania … Muungano unanufaisha wakubwa na kutuacha sisi masikini. Zanzibar wanatubagua, niliwahi kwenda katika safari ya mafunzo nikiwa kidato cha tatu, hata namba ya mpirani sikupewa, kwa kuwa natoka Bara," alisema Mwamunyange.

    Polisi huyo wa Kikosi cha Kutuliza Ghasia (FFU), alitaka Muungano uvunjwe na kuongeza kuwa wakati Wabara wanabaguliwa wakiwa Zanzibar, Tanzania Bara, Wazanzibari wamegeuza kuwa ‘shamba la bibi' bila kufafanua, lakini akaongeza kuwa kwa bibi ndiko hata ukirudi nyumbani saa saba usiku, hasemi neno.
     
  2. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #2
    Sep 26, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Nadhani ndiyo utaratibu unaofaa kuutumia kwa sasa!! Hakuna haja ya kuendelea na mazingaombwe ya muungano!!
     
  3. Lekanjobe Kubinika

    Lekanjobe Kubinika JF-Expert Member

    #3
    Sep 26, 2012
    Joined: Dec 6, 2006
    Messages: 3,067
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Big up Mwamunyange. Umejikomboa akili na kifikra
     
  4. Mupirocin

    Mupirocin JF-Expert Member

    #4
    Sep 26, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 1,597
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    I like it, big up afande nimekukubali na huo ndo ukweli, mimi wakati nipo Muhas tulikuwa na mshikaji mzanzibar jamaa tukawa tunaishi naye vizuri kama ndugu, mimi na wenzangu tukapangwa intern Mnanzi mmoja nilishangaa jamaa kama hatujui na anasaidiana na wenzake kutubagua eti sisi wabara tulikuwa tukimbagua. Sioni haja ya muungano kwa sasa bora uvunjike ili tujue tunanchi jirani na twende kwa passports kuliko ilivyo sasa mara mkaazi sijui pakaenda pakarudi watoke zake wajinga sana wazanzibar.
     
  5. M

    MKALIKENYA JF-Expert Member

    #5
    Sep 26, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 1,198
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Wewe ulitaka ajitambulishaje wakati nchi moja kati ya mbili zilizoungana imeisha jitangazia uhuru.
     
  6. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #6
    Sep 26, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,202
    Likes Received: 5,734
    Trophy Points: 280
    here we go!
     
  7. ABEDNEGO CHARLES

    ABEDNEGO CHARLES JF-Expert Member

    #7
    Sep 26, 2012
    Joined: Aug 22, 2012
    Messages: 560
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Mtikila alikwenda kudai uhuru wa Tanganyika Newyork(UN) mwaka 1995, wakasema ana kichaa. Akauliza, tuliunganisha nchi mbili Tanganyika na Zanzibar; leo hii kuna serikali ya Tanzania na Zanzibar. Serikali ya Tanganyika aliuziwa nani? Bila kupepesa macho ndugu zetu wazenj ni wabaguzi sana ukiwa Zenj. Ni sisi tunaowang'ang'ania wao. Imefika wakati washuke migongoni mwetu! Big up afande!
     
  8. N

    Nonda JF-Expert Member

    #8
    Sep 26, 2012
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,856
    Likes Received: 1,165
    Trophy Points: 280
    Tutafika.
    Kama Jaji Warioba alikuwepo lazima alikasirika sana. Warioba ndie aliyefuta neno Tanganyika na kuingiza Tanzania bara.(kwa amri ya bosi wake)

    Nashauri tuache kutumia hili jina Tanzania bara badala yake tuige mfano wa polisi, mtanganyika, Tanganyika.

    Pia hili wabara tuliache. Watanganyika ni sahihi.
    Watu wa Mafia na Ukerewe ni wabara au wavisiwani?
    Na watu wa Zanzibar ni wazanzibari au wavisiwani?

    Soma hapa link mtanganyika

    Tanzania ipo na muungano wa baadhi ya mambo baina ya Tanganyika na Zanzibar.

    Ni sisi tu wadanganyika ndio tunajisahau. Muungano haufuti jina la sehemu(mshiriki)
    link uknanchizake
     
  9. Kapwila Matulu

    Kapwila Matulu JF-Expert Member

    #9
    Sep 26, 2012
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 9,753
    Likes Received: 1,913
    Trophy Points: 280
    Huyo lazima atahamishiwa kulee! Chezeiya maagizo ya wakubwa weye!
     
  10. MWILI NYUMBA

    MWILI NYUMBA JF-Expert Member

    #10
    Sep 26, 2012
    Joined: Jun 18, 2012
    Messages: 819
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Mchakato wa katiba mpya unaendelea wadau,wala msitoke povu humu jamvini twendeni tukatoe maoni yetu!Hata mimi binafsi natamani siku moja kujitambulisha mbele za watu kama mtanganyika,kwa kweli wazanzibari si sehemu yetu kabisa hata kidogo na sioni tunanufaika vipi na muungano wa namna hii ambao kila pande wanalalamika.
     
  11. n

    ndomyana JF-Expert Member

    #11
    Sep 26, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 4,673
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Hao ndo wanyakyusa bwana, hawapepesi macho wanahit to the pont,. Mtauliwa sana awamu hi kwa kuongea ukweli
     
  12. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #12
    Sep 26, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,912
    Likes Received: 1,374
    Trophy Points: 280
    me like dat
     
  13. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #13
    Sep 26, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,321
    Likes Received: 3,124
    Trophy Points: 280
    namuunga mkono askari....
     
  14. Komeo

    Komeo JF-Expert Member

    #14
    Sep 26, 2012
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 2,063
    Likes Received: 213
    Trophy Points: 160
    Sioni tatizo katika comments za askari huyu.
     
  15. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #15
    Sep 26, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,247
    Trophy Points: 280
    Ngoja mtikila aanze kushughulika na hii issue, manake currently nadhani hana kesi nyingine.
     
  16. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #16
    Sep 26, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    hakuna mzanzibari anajiita mtanzania hata mmoja...sa kwa nini watanganyika tujiite watanzania
     
  17. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #17
    Sep 26, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,135
    Likes Received: 5,320
    Trophy Points: 280
    Polisi wote wangekuwa kama huyu mbona tungekuwa mbali kimaendeleo???
     
  18. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #18
    Sep 26, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,135
    Likes Received: 5,320
    Trophy Points: 280
    Wanyakyusa wanaendelea kuwa mwiba mkali kwa serikali
     
  19. Lekanjobe Kubinika

    Lekanjobe Kubinika JF-Expert Member

    #19
    Sep 26, 2012
    Joined: Dec 6, 2006
    Messages: 3,067
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Ndio malipo ya kula na vipofu halafu unawapush-push mikono yao kwenye sahani kutaka ule vyote wewe peke yako. Anayekulalamikia unamwua. Wakigundua hila zako mbaya inakula kwako.
     
  20. N

    Ngoso JF-Expert Member

    #20
    Sep 26, 2012
    Joined: May 26, 2012
    Messages: 473
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 45
    Tumefika hapa kutokana na unafiki wa ASP+TANU na sasa CCM kwa kuficha ukweli kuwa 1963 zanzibzr kulifanyika uchaguzi huru,wa haki na vyama vingi.

    Japo Asp walipata viti 11 vyama viwili kutoka pemba viliungana na kuwa na viti 13 hivyo kuunda serikali ambayo ndiyo iliyopinduliwa 12january1964 kabla ya kuapishwa.
    Hii ndio siri bendera ya zanzibar haina rangi nyekundu kuashiria kupata uhuru kwa kumwaga damu,maana mapinduzi yale yalipindua matokeo ya uchaguzi huo huru na wahaki kwakuwa hakuna yaliyepinga matokeo yale.

    Baada ya hila hizo za mapinduzi wakijua hali itakuwa tete kiusalama wakaamua kuungana fasta miezi 3 baadae 26April1964 ili wapate ulinzi kijeshi toka Tanganyika jambo linaloendelea hadi Leo hii.

    Kama haitoshi 1977 wakaungana vyama na kuzaiwa CCM. na kuingizwa msamiati TANZANIA BARA na muungano kupoteza uhalisia wa muungano wa awali uliosema wazii ZANZIBAR + TANGANYIKA = TANZANIA wao wanafiki sikuhizi wanaita Zanzibar na tanzania bara .
    Huu muungano sio wa CCM wa kuamuliwa kwa maslahi yao hivyo kwanza WAZANZIBARI na WATANGANYIKA wakae nchini mwao waamue kama tuna uuhitaji tena, ndipo tujadili uwe vipi kisha ziwepo katiba ya zanzibar na Tanganyika kisha IUUNDWE KATIBA YA SERIKALI YA JAMUHURI YA MUUNGANO TANZANIA nasio ujadiliwe na CCM DODOMA AU WATANZANIA BARA!!! (wadanganyika tumefumbuka).
     
Loading...