Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Polisi Afrika Kusini yaua Waandamanaji

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mzalendo Mkuu, Aug 17, 2012.

  1. Mzalendo Mkuu

    Mzalendo Mkuu JF-Expert Member

    #1
    Aug 17, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 722
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Habari kutoka BBC zinasema polisi nchini Afrika Kusini imefyatulia risasi wachimba madini waliokuwa wanaandamana kudai malipo ya mshahara zaidi. Watu 18 wamekufa.Afrika ileile na mambo yaleyale.
     
  2. M

    Mkwe21 JF-Expert Member

    #2
    Aug 17, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 1,403
    Likes Received: 143
    Trophy Points: 160
    Je Ingekuwa Kipindi cha Ubaguzi si Tungeombwa Tuandamane wote Watanzania ili kulaani kitendo cha serekali kandamizi ya kikoloni na kibaguzi?
    Sasa kwa sasa yupo Mkoloni Mweusi nani Bora? Duh Hatari!! Mauaji sasa ya weusi yanafanywa na mkolono Mweusi, nani wa kumfunga paka kengele?
     
  3. N

    Nonda JF-Expert Member

    #3
    Aug 17, 2012
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,826
    Likes Received: 1,148
    Trophy Points: 280
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  4. N

    Nonda JF-Expert Member

    #4
    Aug 17, 2012
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,826
    Likes Received: 1,148
    Trophy Points: 280
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  5. N

    Nonda JF-Expert Member

    #5
    Aug 17, 2012
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,826
    Likes Received: 1,148
    Trophy Points: 280
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  6. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #6
    Aug 17, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,880
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Dah! Yani hata siamini jamaa wanaua wenzao utafikiri wanaua swala porini.Nguvu iliyotumika ni kubwa sana
     
  7. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #7
    Aug 17, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,537
    Likes Received: 128
    Trophy Points: 160
    One thing I know about South Africans...Ni arrogant na wajuaji sana. Sitashangaa wakianza kuchalazana bakora wenyewe kwa wenyewe.
     
  8. k

    kupe JF-Expert Member

    #8
    Aug 17, 2012
    Joined: Jul 26, 2012
    Messages: 972
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45

    waliokufa wamefika 30. serikali ya ccm inavyowaachia waandamanaji UCHWARA WA BONGO wanadhani ni dhaifu kumbe ni huruma na utu wa mheshimiwa rais. anao uwezo wa kuchukua hatua kama ile
     
  9. M

    Mkwe21 JF-Expert Member

    #9
    Aug 17, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 1,403
    Likes Received: 143
    Trophy Points: 160
    What Type of these Mass Killing!! But Why? Just Killing!! Oh their Must be something Wrong!!
     
  10. Kijakazi

    Kijakazi JF-Expert Member

    #10
    Aug 17, 2012
    Joined: Jun 26, 2007
    Messages: 3,546
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Ndio muone kwamba tumedanganywa sana mara mkoloni alikuwa mbaya, mara mkoloni alituuza utumwa mara ubaguzi wa rangi.... na ni wakati sasa wa kuungalia ukweli kwamba mzungu alikuwa hana jinsi bali kutufanya alivyotufanya na historia inakwenda inajirudia na ukweli unazidi kuonekana, miaka ya 1960 Dunia nzima ilaindamana kupinga sharpeville massacre miaka 50 baadae ANC wanaua waafrika kwa risasi!

    Bado kitu kimoja kutokea kukamilisha mzunguko (cycle) tutaanza kuuzana tena wenyewe Ulaya au Uchina na baada ya hapo sasa ushahidi utakamilika kwamba hata utumwa sisi ndio tulikamata watu wetu na kuwapeleka kuwauza kwa waarabu au wazungu!

    Nyerere sipati huko aliko!
     
  11. Mr Penal Code

    Mr Penal Code JF-Expert Member

    #11
    Aug 17, 2012
    Joined: Jul 9, 2012
    Messages: 745
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 45
    jamani hawa polisi wanaua binadamu wenzao kama kuku Polisi wapunguziwe mipaka ya kutumia siraha za MOTo
     
  12. Synthesizer

    Synthesizer JF-Expert Member

    #12
    Aug 17, 2012
    Joined: Feb 15, 2010
    Messages: 3,166
    Likes Received: 1,043
    Trophy Points: 280
    Nimefuatilia hii story. Kumbe hawa jamaa walikuwa na silaha kama mapanga, visu na bastola, na jana yake waliwacharanga askari wawili kwa mapanga, na kuua wenzao 10 ambao inaonyesha walipingana hoja. Polisi walifyatua risasi wakati jamaa wanawafuata na mapanga ili wawashughulikie. Picha zinaonyesha jamaa wakiwafuata polisi mbio na mapanga, basi polisi wakikumbuka wenzao walivyouwawa wakaamua kuziachia. Angalia picha za waandamanaji wa tukio hili nilizoweka.

    Taarifa zinasema pia huko bondeni polisi kuuwawa ni jambo dogo sana, na kwamba hakuna maandamano (protests) ambayo huwa ni ya amani hata siku moja.

    Hali hii ni tofauti sana na polisi wa Tanzania ambao huua na kupiga waandamanaji wa amani wasio na silaha!
    View attachment Mauaji Bondeni.pdf
     
  13. Mr Penal Code

    Mr Penal Code JF-Expert Member

    #13
    Aug 17, 2012
    Joined: Jul 9, 2012
    Messages: 745
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 45
    misimamo mengine hapana jamani duuu!!!
     
  14. k

    kingsley Member

    #14
    Aug 17, 2012
    Joined: Aug 4, 2012
    Messages: 42
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kuwa police bondeni ni zaidi ya ajira ni hatari.joh'berg huokotwa askari 9 wameuawa kila siku asubuhi .unapoapishwa kuwa police unakabidhiwa bastola papo hapo kwa usalama wako na raia .ni vema serikali ya zuma ikapunguza gape ya maisha kati ya tajiri na maskin ni kubwa mno pale
     
  15. Synthesizer

    Synthesizer JF-Expert Member

    #15
    Aug 17, 2012
    Joined: Feb 15, 2010
    Messages: 3,166
    Likes Received: 1,043
    Trophy Points: 280
    Ninaposoma habari zaidi juu ya polisi wa bondeni naona kama askari wa Marekani aliyeko Iraq au Afghanstan yuko salama zaidi ya polisi wa Afrika kusini pale Johannesburg
     
  16. m

    mkenya1987 Member

    #16
    Aug 17, 2012
    Joined: May 11, 2012
    Messages: 45
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    those policemen were just trigger happy walitaka kuwaua hao watu mara let me ask a simple question polisi akifyatua risasi angani how many people will not run watu wangapi wata baki hapo all the police had to do was shoot in the air to disperse the crowd simple psychology
     
  17. Synthesizer

    Synthesizer JF-Expert Member

    #17
    Aug 17, 2012
    Joined: Feb 15, 2010
    Messages: 3,166
    Likes Received: 1,043
    Trophy Points: 280
    Mkuu Mkenya, niliwahi kuishi bondeni nikiwa chuo. Polisi wa bondeni wanatembea na bastola wakati wote. Kuna polisi wawili walicharangwa na mapanga jana yake pamoja na kuwa na bastola na kutishia, na bastola zikaporwa! Wakati wa mauaji ya wasio Wasouth polisi walikuwa wanafyatua risasi juu hakuna anaejali hadi wanaua mtu.

    Kuna wakati security guards walifanya mgomo, wakawa wakimshika mwenzao anaekwenda kazini, wanamtupa kwenye matairi ya treni inayotembea. Wa-south bwana ni bangi sana, wasikie tu. Nadhani kwa Afrika wa-South kwa ukatili wanashikilia namba one. Uliona walivyochoma watu moto watu wa Msumbji, Tanzania, Zimbabwe, Kongo kwa kuwa eti wanawachukulia kazi zao?
     
Loading...