Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Polisi 4 wafukuzwa kwa rushwa ya kumbambikiza ugoni mchina

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Candid Scope, Apr 25, 2012.

  1. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #1
    Apr 25, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Polisi 4 wafukuzwa kazi kwa rushwa
    POLISI mkoani Kigoma imewafukuza kazi askari wake wanne kwa tuhuma za utovu wa nidhamu na kujipatia fedha isivyo halali kutoka kwa raia wa China. Kamanda wa Polisi wa Mkoa Kigoma, Fraiser Kashai, ametaja askari waliofukuzwa kuwa ni makonstebo Admirabis, Waziri, Makasi na Elias.

    Akieleza jana sababu za kufukuza kazi askari hao, Kamanda Kashai alisema mwanzoni mwa wiki hii katika kijiji cha Uvinza, walimvamia raia huyo wa China, Mafutao War, ambaye ni mfanyakazi wa kampuni inayojenga barabara ya Kidahwe-Uvinza na kuchukua fedha.

    Alisema awali askari hao walivamia nyumba ya kulala wageni ya Manchester ambako War alikuwa amepanga akiwa na mwanamke aitwaye Mary Kapele na kumkamata Mchina huyo na kumpeleka Polisi Uvinza kwa madai kuwa wamemshika ugoni.

    Alibainisha kuwa baada ya kumfikisha Polisi askari hao walimtaka awape fedha na akawapa dola 300 za Marekani na Sh 10,000 ili kumaliza kesi hiyo. Hata hivyo, wakati sakata hilo likiendelea, raia wema walitoa taarifa Polisi mkoani ndipo uchunguzi ulipofanyika na askari hao wakabainika kutenda kosa hilo.

    Kwa uchunguzi huo, Polisi iliwashitaki katika Mahakama ya kijeshi na kufikia uamuzi wa kuwafukuza baada ya kuthibitika kutenda kosa na kulifedhehesha Jeshi hilo kwa vitendo.
     
  2. n

    nyuki dume JF-Expert Member

    #2
    Apr 25, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 438
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ndiyo wakome wamezdi kubambikiana kesi.
     
  3. B

    Buta Member

    #3
    Apr 25, 2012
    Joined: Apr 11, 2012
    Messages: 34
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivi ww kidume unasurport nn hapo mungekuwa mmewafukuza Ma waziri wenu hapo sawa dollar 300 na elfkumi ni pesa ya kuanza mfukuza mtu? Ukome mwenyewe na deni la serikari unalo daiwa.
     
  4. F

    Froida JF-Expert Member

    #4
    Apr 25, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,993
    Likes Received: 599
    Trophy Points: 280
    Yaani kwa sababu ni mchina wananchi mara ngapi wamelalamikia jeshi la polisi na hawa chukui hatua jeshi gani linalo acha mapapa wakitanua na kuangamiza nchi
     
  5. f

    fardia Member

    #5
    Apr 25, 2012
    Joined: Jan 16, 2012
    Messages: 42
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Rushwa ni rushwa tu. Iwe ndogo au kubwa zote ni rushwa.
     
  6. I

    Iku Member

    #6
    Apr 25, 2012
    Joined: Aug 22, 2007
    Messages: 15
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wangewafunga kimya kimya tuu bila kutangaza hi sio issue wananchi tunayotaka kusikia,kuna migube gube huku street ndio tunataka ikapumzike ndani.
     
  7. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #7
    Apr 25, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145

    Mwanamke aliyekutwa naye kwenye guest house hakumtetea mchina kwa hao polisi hadi wamchukue kituoni na kumdai rushwa? Kibaya zaidi siku hizi rushwa iko wazi hadi kituo cha polisi maana tumezoea rushwa kabla ya kufika kituoni.
     
  8. R

    Rubesha Kipesha Member

    #8
    Apr 25, 2012
    Joined: Mar 14, 2012
    Messages: 85
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Fikiri kidogo great thinker,Hapo mwanamke alishapata chake toka kwa mchina polisi aende akafanye nini? Eti amtetee mmh maelezo hayaelezi uhusiano wao zaidi kukutwa gesti, sasa kashamaliza kazi kasepa!
     
  9. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #9
    Apr 25, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Au huyo mwanamke alitumwa vinginevyo yasingefika huyo mchina.
     
  10. M

    Mboerap Senior Member

    #10
    Apr 26, 2012
    Joined: Apr 8, 2012
    Messages: 156
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Sheria ya nchi hii inatamka wazi kwamba " mtoa na mpokea rushwa wote wametenda kosa. Mbona habari hii haelezei lolote juu ya mtoa rushwa?au na makandarasi wa kichina nao wanakinga kama Rais?
     
Loading...