Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Polisi 10 nusura wapigwe bomu.*Jambazi lilitaka kuwarushia likajilipua lenyewe

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Bujibuji, Jan 8, 2010.

  1. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #1
    Jan 8, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 26,969
    Likes Received: 5,076
    Trophy Points: 280
    *Jambazi lilitaka kuwarushia likajilipua lenyewe


    MAJAMBAZI watatu wameuawa kwa kupigwa risasi katika wilaya ya Ngara na Muleba baada
    ya kupambana na polisi kwa dakika kadhaa huku mmoja akijilipuliwa na bomu mwenyewe
    na kumfumua kichwa alililotaka kuwarushia polisi.
    Kamanda wa polisi Mkoani Kagera, Henry Salewi alisem katika tukio la kwanza
    ililitokea Januari 6, mwaka huu saa 3.30 usiku katika kijiji cha Kasande kata ya
    Umuruvyangira mpakani mwa Tanzania na Burundi Wilayani Ngara.

    Majambazi waliokuwa na mabomu ya kutupwa kwa mkono, walikuwa kwaipamban ana polisi
    hao huku wao wakirusha mabomu na polisi waliwamiminia risasi.

    Alisema majambazi hayo yalitaka kumvamia mfanyabiashara mmoja wa kijijini hapo
    ambaye hakuwa tayari kumtaja jina lake.

    Kamanda Salewio alisema raia wema wa kijijini hapo walifanikiwa kutoa taarifa kwa
    polisi wilayani humo siku hiyo saa 11 jioni ambapo jeshi hilo nalo liliweka mtego
    wake.

    Kutokana na hali hiyo, baada ya polisi kupata taarifa hizo askari wapatao 10
    wakiongozwa na Mkuu wao wa upelelezi wa makosa ya jinai waliondoka kuelekea kijijini
    hapo ambapo ilipofika saa 3.30 usiku walijitokea watu watatu katika eneo hilo
    ambapo polisi waliwataka wajisalimishe lakini walionekana kukaidi na hivyo mmoja wa
    watu hao akarusha bomu la kutupwa kwa mkono.

    Hata hivyo polisi hao walijibu bomu hilo kwa kumimina risasi mfululizo ambapo
    ilimweza kumpata mmoja wa majambazi hao na kumuua papo hapo.

    Kutokana na mwenzao kuuawa jambazai mwingine alitaka kurusha bomu jingine kabla ya
    kutenda ghafla lilimlipukia yeye na kumpasua kichwa na kufa papo huku mwingine
    aliyebaki akifanikiwa kutoroka akiwa amepigwa risasi sehemu mbali mbali za mwili
    wake na haijulikani alikimbilia sehemu gani.

    Katika tukio la pili lilitokea katika kata ya Kamachumu Wilayani Muleba Januari 6
    mwaka huu saa 4 usiku jambazi mmoja aliuawa katika majibizano makali ya risasi kati
    ya polisi na majambazi hayo.

    Kamanda Salewi alisema majambazi hayo walitaka kumvamia mfanyabiashara mmoja wa
    nyama choma ambapo hata hivyo taarifa za uvamizi huo uliweza kupatikana na polisi
    kupata habari hizo na hivyo kuweka mtego wao.

    Alisema majambazi wapatao wanne walijitokeza katika eneo hilo, ambapo polisi
    walipowamuru
    kuweka silaha chini walikataa kutekeleza na matokeo yake kuanza kurusha risasi mbili
    hewani kutishia polisi hao.

    Kutokana na hali hiyo iliamusha hari za polisi hao na kuanza kujibizana nao kwa
    risasi kwa dakika kadhaa na walifanikiwa kumuua jambazi moja na majamabzi wengine
    walikimbia kusiko julikana na huyo aliyeuawa alipopekuliwa alikutwa na risasi tatu
    za short gun na bunduki aina ya gobole.

    SORCE: MAJIRA
     
Loading...