Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

POAC: Viwanda vya korosho vitaifishwe

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nice 2, Mar 26, 2012.

  1. nice 2

    nice 2 JF-Expert Member

    #1
    Mar 26, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 746
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    POAC: Viwanda vya korosho vitaifishwe *Send to a friend
    Monday, 26 March 2012 13:37
    0
    digg

    Boniface Meena
    KAMATI ya Bunge ya Hesabu za Mashirika ya Umma (POAC), imeishauri serikali kutaifisha viwanda vyote vya Korosho nchini vilivyobinafsishwa kwa kuwa vimeshindwa kazi na kukiuka mkataba wa mauzo ulikouwapo awali.
    POAC ilietoa ushauri huo baada ya kutembelea wakulima wa korosho mkoani Mtwara na Lindi na kupokea taarifa kutoka Bodi ya Korosho ambayo imeonyesha kuwa viwanda 12 ambavyo serikali ilikuwa inavimiliki na kuvibinafsisha hivi sasa vimegeuzwa kuwa maghala.

    Mwenyekiti wa POAC, Zitto Kabwe ameeleza ni lazima serikali ifanye hivyo kwa kuwa hali* ya wakulima wa Korosho nchini iko taabani kutokana na kubinafsishwa kwa viwanda vya kubangua korosho vilivyokuwa vikimilikiwa na serikali, ambavyo sasa havifanyi kazi.

    Zitto ambaye pia ni Mbunge wa Kigoma Kaskazini* alishangazwa na hali mbaya ya wakulima wa Korosho na kwamba hali mbaya imesababishwa na kukiukwa kwa mikataba ya mauzo.

    "Kwa kuwa viwanda vyote vimeshindwa kazi, wamiliki sasa hivi wanyanganywe kwani hali za wakulima wa korosho ni mbaya na hazionyeshi matumaini,"alisema Zitto.

    Kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa na Shirika Hodhi la Mashirika ya Umma(CHC), mbele ya POAC imeonyesha kuwa viwanda vyote vilivyobinafsishwa havifanyi kazi kwa kuwa vingine vimebadilishwa kuwa maghala ya kuhifadhia bidhaa.

    Taarifa ya Kaimu Mkurugenzi wa CHC, Dome Malosha kwa Mwenyekiti wa POAC, imeonyesha kuwa kati ya viwanda 12 vilivyobinafsishwa ni viwanda viwili tu vinafanya kazi.

    Katika taarifa yake Malosha ameeleza kuwa viwanda hivyo ambavyo havifanyi kazi ni Mtwara, Newala I, Masasi, Nachingwea, Mtama, Likombe, Lindi, Kibaha na Tanita I na Tanita II.

    "Viwanda vinavyofanya kazi ni Newala II na Tunduru, lakini vyote vinafanya kazi chini ya uwezo halisi wa kiwanda,"imeeleza taarifa hiyo ya Malosha.

    Alisema viwanda hivyo viwili vilikuwa vina uwezo wa kubangua korosho tani 10,000 kila kimoja lakini hivi sasa vinabangua tani 2,000 tu.

    Kutokana na hali hiyo Bodi ya Korosho imeiomba serikali kuchukua maamuzi magumu ya kuvirejesha viwanda vya kubangua Korosho kwenye himaya yake ili kuwanufaisha wakulima wa zao hilo nchini.

    Kaimu Mkurugenzi Mkuu wa Bodi hiyo, Ayubu Mbawa akizungumza mbele ya kamati ya POAC* alisema hali imekuwa mbaya kotokana na viwanda hivyo kutokufanya kazi hivyo maamuzi magumu yanahitajika.

    Taarifa ya Mbawa inaeleza sababu ya viwanda hivyo kufanya kazi kwa kiwango cha chini ni kutokana na tatizo la umeme, ukosefu wa maji na uwezo mdogo wa kifedha uliopo kwa wamiliki.

    Alisema msimu huu zimezalishwa tani 155,000 za Korosho ambazo hazijawahi kazalishwa tangu nchi ipate uhuru, lakini zinashindwa kubanguliwa kwasababu viwanda vilivyopo vinaweza kubangua tani 4,000 tu kwa mwaka mzima.Mbawa alisema nusu ya mavuno ya korosho,* mwaka huu, yamekosa asoko nje ya nchi.

    "Hivi sasa tuna tani 85,000 zimekwama kwenye maghala kwa kukosa wanunuzi nje na hakuna matumaini ya kupatikana kwa soko tangu kusimama kwa uuzwaji nje ya nchi,"alisema Mbawa.
    Sh232bn cashew nut industry is left to die *Send to a friend
    Monday, 26 March 2012 12:08
    digg

    By Bernard Lugongo,The Citizen Reporter
    Mtwara. Tanzania’s erstwhile promising cashew nut industry is in jeopardy due to what is seen as privatisation that has gone awry, The Citizen has been informed.

    The $145 million (about Sh232 billion at current exchange rate) sector is in limbo because of privatisation that was effected without proper plans to ensure sustainability, says a report by the Mtwara Cashewnut Board of Tanzania (CBT).

    The CBT is now calling on the government to take a bold move that would entail repossessing the privatised factories if it is to save the cashew nut industry.

    TCB acting director-general Ayubu Mbawa is pointing says that privatised factories have miserably failed to do deliver.

    He told the Parliamentary Public Organisations Accounts Committee (POAC) recently that the factories have been turned into warehouses and consequently, the country is losing billions of shillings for lack of market for Tanzania’s processed cashew nuts.

    Other stakeholders also told the committee the warehouse receipt system has failed to be effective due to lack of enthusiasm on the part of the businessmen as well as failure by the relevant government authorities to make timely interventions.

    As a result, produce worth billions has been rotting in warehouses with no clue as to where the cooperatives will get money to pay the farmers their second and, if possible, third instalments.

    This is because traders who were expected to purchase the cashew nuts have declined to buy for reasons that, TCB says, are not convincing.

    Sources told The Citizen that many businessmen were against the warehouse receipt system because it has been introduced as a way of 'empowering' cooperatives while marginalising small and medium businesses involved in cashew nut buying.

    Mr Mbawa said in one of the meetings with the POAC that most of cashew processing factories stopped operating two years after being privatised, noting that of 12 factories that were operating prior to privatisation, only two continue to function.

    The factories were established in the 1980s after the government borrowed some $184 million from the World Bank, but some of the factories have been sold for as low as between $30 to 75 million.

    However, even those two surviving factories are operating below their capacity, for while each was constructed to process 10,000 tonnes nuts per year, they currently process a mere 2,000 tonnes.

    The report says the reasons for the under performance were lack of electricity, water and low capital.

    As a result, Tanzanian is forced to sale most of cashew nuts unprocessed in overseas markets. This season, the country harvested over 155,000 tonnes of cashew nuts, while local factories were ready for only 4,000 tonnes.

    The traders’ virtual strike against has rendered blow a fatal blow to the industry as more than half of the harvest for this season were still in warehouses.

    Of the 155,000 tonne yield, the highest ever since independence some 85,000 tonnes are lying in warehouses with no hope of finding a market since dealers are not willing to export.

    Farmers who have sold the crop were also stranded as there is no assurance they will be paid their second instalments.

    Mr Mbawa said the privatisation of the cashew processing factories have failed to meet the intended goals, therefore, contributed to the underdevelopment of the crop and farmers.

    “We had expected that after privatisation the factories could improve the sector, but that hasn’t happened,” he said.

    He said under the prevailing circumstances, it is hard for the country to dispose of its cashew nut produce as there is only one major market, that is, India.

    To make mattes worse for this country, India has also become a cashew farming country, which has reduced the latter’s demand for Tanzania’s unprocessed nuts.

    “We, however, always receive orders for ready-to-eat nuts, but we can’t deliver since we don’t have the necessary capacity to process them,” said he said.

    For his part, the Chairman of the POAC, Mr Zitto Kabwe, wondered why the country was comfortable with exporting raw cashew nuts, which also means exporting employment.

    He noted that apart from the job losses, exporting raw nuts also denies the country 1,600 litres of oil that is produced in the course of processing ready-to eat tonne of nuts.

    The failure to sell the nuts have also meant loss to farmers who would only be fully paid after that export of the produce that they delivered to the cooperative unions through the new system of warehouse receipt.

    Whereas some of them were not paid at all, others still demanding remained 30 per cent of their payment since under this system the farmer is paid in two instalments - 70 per cent when he sells the crop and the remaining 30 per cent after the crop has been sold abroad.

    Since most farmers were expecting to spend the money from the second instalment for spraying their cashews for the next harvest, those who spoke to The Citizen said they were now stranded.

    One of them, one Mr Issa Nangwalanya, complained that the death of cashew nut processing industries is spelling economic doom for him and his fellow farmers.

    Mr Murtaza Mangungu, a member of the POAC, asked the board to seek other external cashew nuts markets besides India through Tanzanian embassies.
     
  2. TODO

    TODO JF-Expert Member

    #2
    Mar 26, 2012
    Joined: Jul 14, 2011
    Messages: 219
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Uuuuh! twafwa
     
  3. M

    Mkandara Verified User

    #3
    Mar 26, 2012
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Kama nimemsoma vizuri mh. Zitto na mh. Mbawa, naona kuna contradiction hapa...Nadhani kabla ya kutaifishwa viwanda hivyo, inabidi tupitie upya taariufa zilizotolewa hapo juu. Ikiwa kuna viwanda viwili tu ambavyo vinafanya kazi chini ya kiwango chake kwa nini tusijiulize sababu zake kwanza kama mfanya biashara? maanake huwezi kubangua korosho ukaziweka ktk maghala wakati hatuna soko? Kwa mfanya biashara yeyote ataweza kuongeza uzalishaji kutokana ongezeko sokoni lakini kama uuzwaji wa zao hilo nje umesimamishwa mnataka mfanyabiashara mwenye kiwanda afanye nini?..
     
  4. Chakunyuma

    Chakunyuma JF-Expert Member

    #4
    Mar 26, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 811
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Serikali inacheza na maisha ya wananchi ndio maana tunapiga marktime miaka 50 sasa! Labda wananchi wataamka wakipata maisha magumu na sababu za hali kuwa hivyo.
     
  5. amkawewe

    amkawewe JF-Expert Member

    #5
    Mar 26, 2012
    Joined: Dec 9, 2011
    Messages: 2,030
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Teh teh Kilimo mwisho
     
  6. m

    macinkus JF-Expert Member

    #6
    Mar 26, 2012
    Joined: Sep 15, 2007
    Messages: 260
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Viwanda vyote vilijengwa vikiwa na majenereta 3 ya umeme yenye uwezo wa kufanya kazi 24/7 na maji ya kutosha. Wakati huo kiwanda pekee cha kisiasa kilikuwa cha Tunduru. Nashangaa sasa kinafanya kazi badala ya vile tegemezi kama Kibaha na vya DSM!!
     
  7. K

    Kamundu JF-Expert Member

    #7
    Mar 26, 2012
    Joined: Nov 22, 2006
    Messages: 1,915
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Mimi kwa mawazo yangu zitto si kiongozi mzuri kwasasa kwasababu ana sera za kijamaa na anafikiria kama kizamani kwamba matatizo ya Tanzania yatatatuliwa na vitu kumilikiwa na serikali. Ukweli ni kwamba Zitto ana mawazo haya finyu kwasasbabu hajawahi kufanya kazi za kawaida, hajawahi kuendesha biashara na hajawahi kukaa nje na kuona serikali na maisha ya ukweli yalivyo. Kusoma vitabu vya siasa na kuwatembelea na kujifananisha na Nyerere na Ken Kaunda haina maana kwamba unajua na unaweza kuendesha nchi kama Tanzania kwa kizazi ya Technologia ya kisasa.



     
  8. mwanatanu

    mwanatanu JF-Expert Member

    #8
    Mar 26, 2012
    Joined: Jan 22, 2008
    Messages: 831
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
    Sijui ni kipi huajaelewa....haya makampuni ya binafsi yaliuziwa ma viwanda hayo kwa bei ya nyaya.....uelewe yalikuwa yakitoa ajira nyingi tu.

    Sasa katika mikataba ya ununuzi ilikuwa waendeshe kama viwanda na sio kuuza mashine na kuyafanya maghala na kuuwa ajira.


    Sasa kama unaona hivyo je we ungetoa wazo gani kama ungekuwa katika kamati ya POAC.......maanake ni rahisi sana kutoa makosa lakini inakuwa vigumu kuleta wazo endelevu.

    Mi naona wewe ndo mwenye ufinyu wa mawazo maanake unashindwa kuleta wazo mbadala na kubalki kulalamikia wazo la maana.
     
  9. M

    Mkandara Verified User

    #9
    Mar 26, 2012
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Mkuu kusema hivyo unakosea sana maana hatufahamu undani wa swala hili labda tusubiri majibu kwa sababu tumeona ni viwanda viwili tu vinafanya kazi vingine hakuna vimefungwa... Kwa hiyo kwanza tuelewe sababu ya kufungwa na hivyo viwili kwa nini vinazalisha chini ya kiwango wakati mali ipo mashambani..

    Binafsi yangu ile sababu ya kutosafirisha nje inaweza kabisa kuwa sababu kubwa ya viwanda hivyo kushindwa kazi hivyo utafutwe ufumbuzi kupitia vigezo hivyo lakini kama walinunua viwanda hivyo ili wachukue ardhi na maghala kinyume cha mkataba hapo tuna kila sababu ya KUTAIFISHA... hata huku majuu wanataifisha usije fikiria kwamba Marekani hawawezi Taifisha kampuni au mali wanaweza na wanafanya sana tu..
     
  10. e

    enk Member

    #10
    Mar 27, 2012
    Joined: Jan 11, 2012
    Messages: 87
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Zito na kamati yake wamedanganywa.
     
  11. K

    Kamundu JF-Expert Member

    #11
    Mar 27, 2012
    Joined: Nov 22, 2006
    Messages: 1,915
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Ujamaa mtupu serikali kwenye korosho, umeme, ndege, katani halafu tunalalamika serikali kubwa!



     
  12. nice 2

    nice 2 JF-Expert Member

    #12
    Mar 27, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 746
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mkuu unamjadili Zitto tena badala ya tatizo la Korosho nchini!
    toa basi maoni yako nini kifanyike kutatua tatizo hili?
     
  13. e

    enk Member

    #13
    Mar 28, 2012
    Joined: Jan 11, 2012
    Messages: 87
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    [FONT=&quot]Napenda niendelee kwenye mada hii kwa kufafanua sasa kwa nii Zito na kamati yake wamdanganywa kuhusu viwanda vya korosho.Kama ilivyoelezwa awali viwanda hivi vilibinafisishwa kati ya mwaka 200 na 2005 na kumilikishwa makamp[ni mbalimbali.[/FONT]
    [FONT=&quot]Viwanda hivi vilijengwa miaka ya sabini na mkopo wa Benki ya Dunia, lakini vilifanya kazi kama miaka mitatu tu na kusimama, baada ya hapo serikali ilijitutumua tena lakini ikafanikiwa kufanyakazi miaka miwili tu hadi hapo 1980 vikazimika kabisa.……………….Je,wajua nani wanasimamisha viwanda vya Korosho na hata viwanda vingine vya kusidika mazao mengine visifanyekazi? Ni ndugu ztu saana wenye kutuchekelea hapa Tanzania na ambao ni chanzo cha kila baya linalotokea Richmond, IPTL, Radar, Miundombinu mbalimbali na mengine mengi. Hawa si wengine bali ni ndugu ztu WAHINDI NA UMOJA WAO AMBAO (CLUBS)[/FONT]
    [FONT=&quot] [/FONT]
    [FONT=&quot]Je, ZITTO na POAC yako na Watanzania wenzangu mnayajua haya?????????[/FONT]
    [FONT=&quot]UKWELI UKO HIVI.[/FONT]
    [FONT=&quot]Wenzetu hawa wamejaribu kila mara kuhodhi biashara fulani duniani, katika kujitahidi kufanya biashara mbalimbali waliiingia kweny biashara ya mazao jamii ya kunde na karanga na kuifanyia kazi. Katika kuhangaika huko waligundua kuwa zao la Korosho linawalipa zaidi kwenye masoko ya nje hivyo ukaanza mkakati wa kuzipata korosho kokote ziliko Duniani. Katika jitihada hizo walikumbana na vikwazo vingi katika nchi mbalimbali ikiwemo Tanzania baada ya kukuta nyerere alishakopa pesa Benki ya Dunia na kujenga viwanda ili korosho ya Tz ibanguliwe hapa na tukashindane huko Sokoni. [/FONT]
    [FONT=&quot] [/FONT]
    [FONT=&quot]Wahindi wakaunda kikosi kazi kilichojaribu kuipata Korosho hiyo kwa kuinunua kwa ajili ya viwanda vyao kikosi hicho kilikwamishwa na uzalendo hasa nia thabiti ya Mwl ya kutaka wa-tz watambulike duniani kuwa wanao uwezo wa kulima na kusindika na kuzalisha chakula kwa ajili ya masoko ya nje. Waliposhindwa hivyo wakafanya njama za kukwamisha upatikanaji wa vipuri, mafuta, miundombinu(Barabara) na vitendea kazi vingine kwa ajili ya viwanda. Wao ndo walishikilia kutokujengwa kwa barabara na daraja la Mkapa ili asitokee yeyote kusafirisha korosho toka Kusini isipokuwa wao wachote kwa mameli makubwa na kukimbiza kwao. Wakafanikiwa na viwanda vikasimama. Wakaanza kuichukua Korosho toka kwa wakulima kwa bei bwerere. Mwalimu na serikali yake wakazinduka baada ya miaka mitano ya kupoteza fedha nyingi wakaanza mkakati wa kuviamsha tena, ukafanikiwa [/FONT]
    [FONT=&quot] [/FONT]
    [FONT=&quot]Kwa kuwa wahindi waliingia katika soko la nje kwa kujinadi kuwa wanazalisha korosho nzuri (Kumbe si zao) wakaaibika huko sokoni baada ya kujaribu kupeleka Korosho zilizotokana na mashamba yao makubwa (Plantations) kukosa ubora na yaani ladha halisi ya Korosho. Ikumbukwe kuwa pamoja na kusaka korosho ghafi toka nchi mbalimbali Duniani kwa ajili ya viwanda vyao vilevile hata wao walianzisha Mashamba makubwa sana ya Korosho. Waliweza pia kununua na kusafirisha miche mingi sana ya mikorosho waliyoinunu toka KITUO CHA UTAFITI WA KILIMO NA MAZAO – NALIENDLE, MTWARA Pamoja na kufanya hivyo bado kutokana na hali ya hewa na udongo wao hawakuweza kuupata Ubora wa korosho kama ya Tanzania na Msumbiji. NA PIA MJUE KWAMBA KUSIMAMISHA AMA KUWAZUIA WASICHUKUE KOROSHO KWA NAMNA YOYOTE ILE NI KUSIMAMISHA / KUZITIA MASHAKANI AJIRA ZA WATU ZAIDI YA MILLION 3 hivyo hawawezi kukubali wa-tz wabangue hapa, hii ni vita.[/FONT]
    [FONT=&quot] [/FONT]
    [FONT=&quot]Walipoona wanakwama kupenya katika soko kwa kutumia Korosho zao hizo, wakarejea tena TZ/Msumbiji na kufanya waliyoyafanya wakiwatumia watanzania wenzetu tunaowaamini kama wataalm na waliosoma kwa Kodi za wazazi na ndugu zao, pamoja na viongozi tuliowaamini na kuwapa dhamana tena kwa moyo mweupe kutuongoza wakavizima tena. Mwinyi (Mzee wa RUHUSA) hakuthubutu wakati wake kulivalia njuga hilo wakaendelea akawaacha waendelee kuwatesa watu wa Mtwara na LINDI[/FONT]
    [FONT=&quot] [/FONT]
    [FONT=&quot]UBINAFSISHAJI[/FONT]
    [FONT=&quot]Mkapa akazinduka sijui kwa kuwa huko ni kwao (sina uhakika na ushahidi juu ya hili nisiulizwe) akaanza ujenzi wa barabara na daraja la mto Rufiji Mahali tuliposafiri kwa siku tano sasa ni masaa matano umefika – Wonderful Mungu ibariki Tanzania.[/FONT]
    [FONT=&quot] Viwanda vikabinafsishwa, kama kawaida taratibu za tenda zikafanyika na waliofaulu wakakabidhiwa viwanda kulipa kiasi kilichohusika.[/FONT]
    [FONT=&quot] [/FONT]
    [FONT=&quot]POAC[/FONT][FONT=&quot] imeelezwa na Bodi ya korosho na hata kujionea yenyewe baadhi ya viwanda vimegeka Maghala ya kuhifadhia Mazao na bidhaa zingine Masharti ya kubinafisishwa yakiwa yamekiukwa. Sasa make mkijua kwamba wakawa ubinafsishaji huo wahindi walichangamkia tenda na kuviomba viwanda vyote wavinunue, Mungu bariki wahusika wa suala hilo Mungu aliwapitia na kuwaonyesha hawakutoa viwanda vyote mikononi mwa wahindi baadhi ya viwanda wakapewa wazawa na wazalendo wengine. WAZAWA NA WAZALENDO WALIFUTA MASHARTI NA WALIFANIKIWA WALIANZA UZALISHAJI. Viwanda vilivyoangukia mikononi mwa WAHINDI ndivyo viwanda ambavyo vimegeuka MAGHALA, Hapa POAC na Bodi ya Korosho wasifiche na hata mwandishi ameficha NI KWAMBA Viwanda hivyo Mashine, Mitambo, na vipuri walivyokabidhiwa na CHC waliving'oa na kuacha majengo tu hivyo viwanda kuwa MAGHALA na havijulikani viliko huenda vimeshauzwa kama vyuma chakavu. CHC wenye jukumu la kujua nini kinaeddelea kwa kila kampuni iliyopewa kiwanda kwa nia na masharti ya kuendeleza ubanguaji wanalijua hilo lakini wamekuwa kimya na sijui ripoti zao zinaeleza nini maana kama mtu hakutekeleza kilichokubalika akaharibu kwa kutoa badala ya kuweka mika sita unamtazama tu basi iko namna![/FONT]
    [FONT=&quot] [/FONT]
    [FONT=&quot]POAC MNALIJUA HILI VIZURI[/FONT]
    [FONT=&quot]Kampuni mojawapo ya wazawa na wazalendo iliyomilikishwa Viwanda vya Masasi – Mtwara na Lindi Mjini ilitekeleza kikamilifu masharti na mwaka mmoja baada ya kupata viwanda hivyo iliafanikiwa kufanya ukarabati na kupata MKOPO TOKA BENKI YA CRDB na ikanunua kiasi cha Tani 5600 zilizokuwa zimebakia mikononi mwa wakulima baada ya wahindi kuchukua kiasi walichohitaji na kususia kiasi hicho kwa kukiacha mikononi mwa wakulima = Ni kama walivyofanya mwaka huu kuzitelekeza tani hizo nia ikiwa kulegeza bei ili wazipate kwa bei bwerere.[/FONT]
    [FONT=&quot] [/FONT]
    [FONT=&quot]Kampuni hii inayoitwa BUCO INVESTMENT HOLDINGS (T) LIMITED ilianza ubanguaji 2005 kwa korosho ilizozirithi kwa Kampuni nyingine kiwandani na kuzinunua kwa CRDB na huku ikikwamishwa kila mara na wakopeshaji hao na ikiwa wazi nyuma ya ukwamishaji huu kukiwa na mikono ya Wahindi BUCO ilifanikiwa ku-export Container 52 sawa na Tani 808 za Korosho zilizobanguliwa. Ikiwa imewapatia ajira watu wa Masasi mjini na vijiji vyilivyokaribu wapatao 1,200 na Lindi Mjini wapata 489 utaona Lindi wamepungua maana Kiwanda kilianza kufanyakazi kwa Semi Processing na na Ukamilishaji wake kufanyika Kiwanda cha Masasi kutokana na kutokukamilika kikamilifu kwa ukarabati uliohitaji kupata Mashine na mitambo mipya. Hadi hapo kidogo mnaweza kuona wazi kuwa serikali inaweza kuwataifishia watu wengine walioshindwa na kug'oa mitambo na hawa waliofanya kitu cha kuonekana ikawapatia support ili waendelee kwa kuwa wanaweza. Na bado serikali inaweza kuitumia kampuni hii kutoa hata ushauri watendaji wa serikali nini kifanyike na kwa vipi wao waliweza kufanikiwa ingawa wako ndani ya matatizo na Benki na katika hali ambayo UBANGUAJI Tanzania ni kama kulazimisha kupanda mlima Kilimanjaro kwa Baiskeli.[/FONT]
    [FONT=&quot] [/FONT]
    [FONT=&quot]Hilo la kufanikiwa hivyo lilikuwa tishio na mwiba mkali kwa WAHINDI mikakati ikapangwa wakapenyeza wakafanya wawezalo Mkopeshaji akainyanyasa kampuni hadi wakafikishhana mahakamani. Hizo ni katika jitihada za kuzuia Ubanguaji wa ndani. Pamoja na CRDB v/s BUCO kuwa na kesi Mahakamani CRDB wameendelea mbele kukamata kiwanda cha Masasi kwa nia ya kukiuza kujirejeshea Mkopo kabla ya hukumu ya kesi husika. CRDB wanadai Buco wameshindwa kurejesha MKOPO,……….. BUCO wanadai CRDB Kuwasababishia HASARA. CRDB wametangaza kuuza Kiwanda cha Buco- Masasi hadi ifikapo mei kwa matangazo tuliyoyaona kwenye Magazeti huku walengwa wakuu wa kuuziwa wakiwa WAHINDI hapo sisi watu wa Kusini tunahofia wahindi hawa wataondo Mashine na Mitambo kama walivyofanya kwingine na kuwanyima watu ajira na kuharibu Mali. Je, POAC / CHC mnalijua hilo????????????? Hapa tunawomba pia watu wa PCCB waingilie kati maana tunavyosikia mbo yanavyopelekwa ni kama sivyo Viwanda hivi vinapofanyakazi hata utegemezi wan dg zetu tuwatumie hiki kila mara unakuwa haupo.[/FONT]
    [FONT=&quot] [/FONT]
    [FONT=&quot]Wahindi hawa wakaenda mbali zaidi wakaingiza utaratibu wa stakabadhi ghalani, wakamshawishi WASSIRA wakati huo akiwa waziri wa KILIMO kukubaliana na kuusimamia utaratibu huu wakielewa wazi kuwa kwa taratibu za Tanzania na soko lilivyo hakuna mzalendo atakayethubutu kusimama nao mnadani kwa pesa za kukopa Benki wakizfahamu wazi gharama za uzalishaji zilivyo. Hii ni kutokana na kuwa Serikali ya INDIA huwapatia INCENTIVE ya 35% ya gharama wanazotumia kwa kuingiza korosho ndani ya INDIA ambayo hulinda ajira kwa watu wao. [/FONT]
    [FONT=&quot]Serikali iwe wazi, utaratibu huu ungekuwa unategemea serikali ungekuwa sawa lakini kwa kuwa unategemea wahindi waamue basi wameruhusu kuwa ni chanzo cha ugomvi wa serikali na wananchi kam ilivyowahi kutokea na inavyotokea sasa maelfu ya wananci kwa sasa hawna Imani na Chama na Serikali huku ikiwa ni sherehe za ushindi wa kishindo kwa Wahindi hao.[/FONT]
    [FONT=&quot] [/FONT]
    [FONT=&quot]Naomba niishie hapa na ni ruhusa kuuliza kwa ufafanuzi zaidi nikirejea nitazungumzia utetezi wa kaim mkurugenzi wa Bodi ya korosho aliyeuacha ukweli na kujikitaa kuomba arejeshewe viwanda vilivyokwishamshinda yeye abaki kuwa kiranja wa kulisimamia zao hilo tu ingawa na kazi hiyo nayo inaiilemea saana Menjimenti. [/FONT]
     
  14. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #14
    Mar 28, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,174
    Likes Received: 294
    Trophy Points: 180
    Kuna kipindi huwa nachoka sana korosho mtaani ghali sana alafu unakuja ambiwa wakulima hawajalipwa ela mara oo kiwanda sijui kiko down.
    Sasa kama korosho hailipi mbona mtaani bei iko juu sana!Au ndo mnacreate scarcity ili mmake!
     
  15. e

    enk Member

    #15
    Mar 28, 2012
    Joined: Jan 11, 2012
    Messages: 87
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hayo maswali unayouliza ndg na kujipatia jibu doubt ndo maana yake. Niliwahi kutembelea nchi fulani ya kiarabu nikiwa mtaani nikaingia Min-Supermarket moja nikaangalia bei ya kimfuko kimoja cha KOROSHO sikuamini, nikawa mshamba nikijiaminisha rohoni kwamba labda label ilokuwa juu ya kifuko husika ilikosewa au kilijibndika pale kwa bahati mbaya. Nilipotajiwa bei safari hii kwa USD nikata kuanguka $3=TShs 4680/= kifuko cha 250gm punje 66 yaani = TShs 283 kwaa punje moja tu! Hapa utaona ni jinsi gani hawa jamaa wanatuibia ila inauma zaidi maana kuna ndg zetu kwenye SYSTEM WAMEBARIKI HILI NA WANASHIRIKI KIAMILIFU KUFANIKISHA HILI HASA MAWAZIRI KWENYE SERIKALI YETU. Swali rahisi kwa nini wachache wanaoweza wasiwezeshwe kuondoa aibu hii kama kweli serikali ina nia ya dhati kuinua hali za wakulima na wawekezaji wa ndai kushindana sokoni? POAC/serikali komesheni uteja huu wa wahindi kutunyonya kwa kututengenezea sera kandamizaji zenye kuonyesha faida kwa nje lakini ndani ni vurugu tupu. Siamini kama watanzania wote hawana akili ya kupambanua haya hasa wachumi wetu. CONSOLIDATE HOLDINGS CORPORATION rejeeni mikataba yenuna waliopewa viwanda hivyo na mtoe ripoti ya haki kwa serikali nani amefanya ninitangu apewe kiwanda na mali zote alizokabidhiwa ikiwemo mitambo/mashine na vipuri kwenye stoo za viwanda husika viwepo(List of Assets). POAC lisimamienio hilo kikamilifu, ushauri wangu ni kuwa POAC iziite hizo Kampuni zilizothubutu na kuweza kubangua Korosho na kuuza nje kiasi cha tani 800 wawahoji wao walitumia njia zipi kufanikiwa kwa kiasi hicho na wengine wakashindwa!
    Naondoka nitarejea tena
     
Loading...