Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Plz naombeni msaada wa kidaktari

Discussion in 'JF Doctor' started by manka mpalestina, Jan 5, 2012.

  1. manka mpalestina

    manka mpalestina Member

    #1
    Jan 5, 2012
    Joined: Dec 19, 2011
    Messages: 32
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ugojwa wa sikosel unasababishwa na nini? Na kunaukweli wowote kuwa watu wenye uhu ugojwa miaka yao ya kuishi inahesabika.asanteni wana jf
     
  2. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #2
    Jan 5, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,254
    Trophy Points: 280
    Manka, pitia hili jukwaa MziziMkavu kadadavua uzuri.
    Kwa ufupi sickle cell inatokana na viasili (genes), ambazo hurithiwa. Inahitaji pair ya viasili hivi ili ugonjwa udhihirike, ama sivyo unaweza kuwa na weak gene na isijitokeze japo inaweza kujitokeza kwa watoto.
    Ugumu wa kuwa na maisha marefu ukiwa na sickle cell ni kuwa kwanza inasababisha upungufu wa damu mwilini(sickle cell anaemia) kwa sababu ya ku-impair uzalishwaji wa chembe nyekundu za damu. Chembe hizi pia ndo husafirisha oxygen, mahitaji ya mtu mzima ni tofauti na ya mtoto.
     
  3. manka mpalestina

    manka mpalestina Member

    #3
    Jan 5, 2012
    Joined: Dec 19, 2011
    Messages: 32
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    asante dada ngojea niitafute
     
Loading...