Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

PLEASE RESCUE ME.. najisikia kukata tamaa

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by gambagumu, Oct 24, 2011.

  1. g

    gambagumu JF-Expert Member

    #1
    Oct 24, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 581
    Likes Received: 135
    Trophy Points: 60
    Wandugu tafadhalini naombeni ushauri nifanye nini mimi kijana wenu..nilimaliza chuo kikuu mwaka 2008, nikabahatika kuajiriwa baada ya mwaka mmoja.baada ya ajira nlijiwekea malengo kadhaa lakini mpaka sasa sjatimiza hata moja. Mazingira ya kazi ni magumu sana nafanya kazi 12 hours kwa siku sita. Nimepoteza kabisa morale ya kazi na nataka kuacha kazi ila sijui ntaishi vipi ..mahusiano na mpenzi wangu yamevurugika nimekua mbali sana na familia. Nilikua sinywi pombe ila sasa nakunywa tena kila siku..
     
  2. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #2
    Oct 24, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Pole Sana mkuu kama wewe ni mkristu (Roman Catholic) kuna kitu kinaitwa NOVENA huwa zinasaidia sana nakushauri uanze au kama ni mwislamu najua na wao wana njia na swala zao hasa ukiwa kwenye matatizo kama haya cha msingi wakati wa matatizo si muda wa kujiongezea matatizo mengi juu yake maana pombe unajiongezea mzigo zaidi.
     
  3. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #3
    Oct 24, 2011
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Kama unakunywa bia kila siku jua kipato chako kimeongezeka.
    Ukiacha kazi kabla hujapata elewa kuwa kuipata kazi mpya ni ngumu angalia huko Dom ma HR walijazana 2226 kwa nafasi 12 tu. We vumilia tu kama kuna tudeal hapo kazini endelea kupiga
     
  4. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #4
    Oct 24, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    usiache kazi kabla hujapata kazi,
    punguza pombe-zitakuwa ndio zinazokumalizia hela yako na kushindwa kufika malengo.
    kila kitu solution ni wewe mwenyewe,ukiamua kuacha hiki nakufanya kile unaweza
     
  5. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #5
    Oct 24, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Hapo kwenye pombe sikushauri; kujifunza kunywa kama weye si mnywaji kwa minajili ya kuondoa mawazo ni kupotea zaidi; lakini pia nishangae kidogo; kama pesa haikutoshi hii ziada unayopeleka kwenye starehe ya pombe unaipata wapi; na ili ikutoshe unafikiri ni kiasi gani...................jifunze kujinyima siao uache kula lakini kuwa matumizi muhimu na ya lazima mambo mengine kama unywaji yaweke kando kwa sasa
     
  6. g

    gambagumu JF-Expert Member

    #6
    Oct 24, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 581
    Likes Received: 135
    Trophy Points: 60
    asante kaka kwa ushauri wako mzuri ntaufanyia kazi
     
  7. arabianfalcon

    arabianfalcon JF-Expert Member

    #7
    Oct 24, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 2,293
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    pole sana,kazi usiwache japo kua ngumu endelea kutafuta kazi wakati bado uko kwenye kazi,mahusiano na mpenzi wako yamevurugika unamanisha mmeachana au hamuelewani? sababu nini? pombe unayo kunywa hapendi unywe au sababu huna hela? kama sababu pombe ntamuelewa laa ikiwa sababu ni ugumu wamaisha sidhani kama nimwamnake sahihi kwako....
     
  8. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #8
    Oct 24, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,789
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Hembu check ID name yako....then jivue gamba!!
     
  9. g

    gambagumu JF-Expert Member

    #9
    Oct 24, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 581
    Likes Received: 135
    Trophy Points: 60
    @maskini jeuri...kipato ni cha kawaida ila kinachoniumiza zaidi ni nature ya kazi mazingira yake ni magumu sana.
     
  10. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #10
    Oct 24, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    Pombe tena wakati unaona malengo bado hujayatimiza
    tatizo ulijiwekea malengo makubwa sana maana kwa sisi ambao tunamaliza chuo tunajiwekea malengo mengi sana ambayo kwa uhalisia kuyatekeleza kwa muda mfupi ni ngumu sana
    Mkuu nenda taratibu na mpango yako wala usitake kupata kila kitu katika kipindi kifupi. Tumia kipato chako kufanya mambo yako ya muhimu na suala la kuacha kazi lifute kabisa

    Huwezi kupata mafanikio ya haraka kw akufanya kazi miaka mitatu tuu na unataka kila kitu kiende kama unavyotaka
    Jipangia malengo kutokana na kipato chako na timiza malengo hayo tena yakiwa madogo sio makubwa ambayo hayaendani na kipato chako
     
  11. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #11
    Oct 24, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180

    Mtakatifu wa siku za mwisho aise nakutafuta kama shilingi ya mkoloni
     
  12. g

    gambagumu JF-Expert Member

    #12
    Oct 24, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 581
    Likes Received: 135
    Trophy Points: 60
    arabia falcon..kuna siku nlikua na stress tukafight ikafikia stage nikamwambia tusijuane..tangu siku hiyo amepunguza sana imani kwangu..
     
  13. g

    gambagumu JF-Expert Member

    #13
    Oct 24, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 581
    Likes Received: 135
    Trophy Points: 60
    asante sana mkuu rocky ntajitahidi kuacha pombe..nalazimika kunywa ili kupunguza stress..lengo langu saa hivi ni kuwa mjasiriamali kama ningepata capital
     
  14. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #14
    Oct 24, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,546
    Likes Received: 909
    Trophy Points: 280
    Pole sana ila kunywa pombe kwa kupunguza msongo wa mawazo sio njia sahihi,....weka malengo ya kupata mtaji kama unaweza biashara na mtaji utapata,....kunywa pombe kwa ajili ya leisure sio kupunguza stress mkuu
     
  15. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #15
    Oct 24, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    Mkuu stress zitapungua baada ya kunyw apombe na pombe zikiisha kichwani bado mambo yako pale pale tena worse zaidi maana hata kile kidogo ulichokuwa nacho umekinywea pombe
    jipange tuu maishani mwako mkuu kwa kile kidogo ukipatancho
     
  16. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #16
    Oct 24, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Nilikuwa nimeenda Libya
     
  17. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #17
    Oct 24, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    Vipi umerudi na dollar za mafuta au umerudi na habari zipi
    Sorry nachakachua siredi ya mtu
     
  18. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #18
    Oct 24, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,247
    Trophy Points: 280
    gambagumu, pole sana kwa msongo wa mawazo. ili nikuelewe uzuri:
    1 unasema unafanya kazi 12 hrs, muda na nguvu za kunywa pombe kila siku unaupata wapi?
    2 kipato unasema hakitoshi, inakuwaje bajeti ya pombe haikosekani?

    ukishajijibu maswali hayo, pitia hapa kwa moskwito
    http://www.jamiiforums.com/mahusiano-mapenzi-urafiki/185126-mafanikio-kimaisha-3.html#post2693062

    Ushauri wangu sasa ni huu:
    1 Badilisha mtazamo wako kuhusu maisha, kuwa positive na mshukuru Mungu kwa yale aliyokujaalia (kuna thread humu watu wana masters na wako jobless kwa miaka, kuna wagonjwa, kuna wenye family crisis)

    2 fanya kitu cha kukusaidia kubadili maisha yako ya baadae, mfano badala ya kunywa pombe ungewekeza kwenye masomo ya jioni. hii itakusaidia kubadili nafasi yako kazini kama sio kupata kazi yenye kipato zaidi

    3 usijichukulie serious sana. kuna maisha zaidi ya maghorofa na magari (mfano tu). adjust malengo yako kulingana na hali halisi na ufurahie baraka za Mungu kwako

    4 Shughulikia mahusiano yako na familia na mwenza wako. Haya mengine yanapita tu, angalia wanacholalamikia na uone kama ni muhimu kwako, na pia kama ni muhimu kuliko uhusiano wako na wao

    kila la kheri

     
  19. BPM

    BPM JF-Expert Member

    #19
    Oct 24, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 2,765
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    jitahidi kupata muda wa mapumziko , achana na pombe maana wengi huamini zinaliwaza, fanya mazoezi au matembezi ya alfajiri au jioni.. achana na makundi yasiyofaa
     
  20. g

    gambagumu JF-Expert Member

    #20
    Oct 24, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 581
    Likes Received: 135
    Trophy Points: 60
    asanteni sana BMP, IGWE AND KINGASTI ushauri wenu unanifanya nijiskie mpya tena..nawahaidi kwamba nitazingatia ushauri wenu.
     
Loading...