Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Please Gov abolish public drinking.

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Bra-joe, May 27, 2012.

  1. Bra-joe

    Bra-joe JF-Expert Member

    #1
    May 27, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 1,370
    Likes Received: 303
    Trophy Points: 180
    Kama serikali haitapiga marufuku unjwaji wa pombe hadharani, Tanzania itakuwa ktk hatari ya kuwa na raia walevi kupindukia kama Urusi au Australia. Sasa hivi vijana wengi wakishika fedha kidogo tu, wanajiingiza ktk ulevi, wengi kwa kufuata mkumbo tu, hii ni kwa sababu wakati wanakua wanawaona kaka, wajomba na hata baba zao wakinywa pombe hadharani, pia pombe kwa sasa imekuwa chanzo kikubwa cha familia kutelekezwa au ndoa kuvunjika na matokeo yake kuongezeka kwa watoto wa mitaani na umaskini. Tafadhali sana serikali pombe inywewe sehemu za ndani tu kama bar, night club, pub au hotel. Viongozi zingatieni sana hili jambo b4 it's 2 late.
     
  2. promiseme

    promiseme JF-Expert Member

    #2
    May 27, 2012
    Joined: Mar 15, 2010
    Messages: 2,716
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Mwenzangu unakumbuka shuka kushakucha! hawawezekani tena hawa,wawate kama walivyo.
     
  3. Bondpost

    Bondpost JF-Expert Member

    #3
    May 27, 2012
    Joined: Oct 16, 2011
    Messages: 1,680
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 160
    We badala ya kusema pombe iongezewe kodi then unataka ifutwe? Leo hela za walevi na wavuta sigara ndio mnazifaidi maana TBL, SBL na TCC ndo walipa kodi wakubwa wa kwanza, acha dhahabu na almasi mnazojisifia ni utajiri.

    Kama unadhani urusi ni walevi mbona nyie msio walevi bado wanawaletea misaada hadi vyandarua na ko.nd.omu? Pesa inatafutwa popote bro, kama vipi mfungie mwanao asinywe bia sisi tunahitaji kodi zao tena ziongezeke maradufu tupate huduma za kijamii, wao walevi watajijua.
     
  4. Bra-joe

    Bra-joe JF-Expert Member

    #4
    May 27, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 1,370
    Likes Received: 303
    Trophy Points: 180
    sijasema pombe ifutwe, nimesema inywewe ktk sehemu maalumu za ndani kama Pub au N'club, wala sijasema Urusi hawazalishi au ni maskini kwa sababu ya pombe, na wala sijasema pombe ni kikwazo cha uzalishaji Tanzania. Nimetahadhrisha tusipokuwa makini tutakuwa na jamii ya walevi. Hili ni tatizo la kijamii siyo siasa. Tatizo la wabongo wengi wanapoharibikiwa hutaka wote waharibikiwe.
     
Loading...