Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

plan to invest tanzania

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by rosemarie, Jul 25, 2011.

  1. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #1
    Jul 25, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,676
    Likes Received: 268
    Trophy Points: 180
    wakuu nataka kuja ku-invest hapo nyumbani tanzania
    nina uzoefu kwenye biashara ya information tech,hardware na software,
    nataka nifungue office moshi
    naomba mwenye idea na mji ule anipe taarifa kuhusu rent
    na je nitapata biashara hasa kutoka serikalini?je wahindi na wakenya wamejikita kwenye biashara hizo?
    je ni easy kupata tenda na contracts?
     
  2. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #2
    Jul 25, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Think of somewhere else! with power crisis and corruption in Tanzania you might end up Frustrated
     
  3. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #3
    Jul 25, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,676
    Likes Received: 268
    Trophy Points: 180

    oohh rev
    sasa nifanyeje tayari nimejiweka sawa kuja
    plan zangu ilikuwa nifungue office kabla ya november mwaka huu
     
  4. Mtanganyika

    Mtanganyika JF-Expert Member

    #4
    Jul 25, 2011
    Joined: Jul 18, 2007
    Messages: 1,581
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    Mkuu kwanza unataka kuwekeza kwenye nini katika hayo uliyosema? Unataka kuwekeza kwenye software development au IT as whole?
    Na kwanini umechagua Moshi na si kwingineko Tanzania? Umesha establish any research kuhusu Masako na demand?

    Unaweza kuwekeza Tanzania, as long as uwe na master plan ambayo ni realistic.
     
  5. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #5
    Jul 25, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    njoo kabsa na solar au jenerator bongo hatuna umeme
     
  6. Wacha1

    Wacha1 JF-Expert Member

    #6
    Jul 25, 2011
    Joined: Dec 21, 2009
    Messages: 11,858
    Likes Received: 432
    Trophy Points: 180
    Imetulia lakini kwa kutegemea tender za serikali hapo naona itakula kwako, wanaopata tender ni kama Symbion, RA, Chenge et al vile vile lazima utumie political power ya foreign dignitaries kama Hilary Clinton etc.
     
  7. Prodigal Son

    Prodigal Son JF-Expert Member

    #7
    Jul 25, 2011
    Joined: Dec 9, 2009
    Messages: 955
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    kwanini usiende South Sudan,
    kwa ushauri wa bure kama humjui mtu na huna,,,fungu la kumi,,,,, ni ngumu saana kupata tender sio za serekali tu hata za mashirika binafsi
    kama hutaki kufa kwa presha endelea kubeba box inalipa zaidi
     
  8. VUVUZELA

    VUVUZELA JF-Expert Member

    #8
    Jul 25, 2011
    Joined: Jun 19, 2010
    Messages: 3,105
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kabla hujafanya hiyo move, ingekuwa ni vema kama ungekuja Tanzania uende huko Moshi ukafanye study yako mwenyewe kutokana na malengo yako na biashara yako. Then ungeenda pia Arusha, Mwanza na Dar halafu utapata picha kamili kuhusu biashara yako na situation ilioko bongo. Lakini hiyo ya kuja tu kichwa kichwa bila kufanya research nadhani ni risky move ingawa still you never know. Manake kuna bidhaa za wazee wa mafeki/wachina ziko kila kona hadi PC's na laptops, etc
    Anyway, all in all I congratulate you for having entreprenurial spirit kuliko kutegemea kuajiriwa. Big Up!!
     
  9. Mizizi

    Mizizi JF-Expert Member

    #9
    Jul 26, 2011
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,266
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mkuu bongo usije kwanza, tulia huko huko, kwani huku hata bajeti ya serikali kama hujakata mshiko wa maana haipiti, sasa hiyo tenda utapata vipi? Kisha nchi yenyewe imeshabadilishwa jina, inaitwa tanzagiza. Raisi wetu mwenyewe kahama, anakaa huko huko ulipo atarudi umeme ukirudi
     
  10. SHERRIF ARPAIO

    SHERRIF ARPAIO JF-Expert Member

    #10
    Jul 26, 2011
    Joined: Aug 25, 2010
    Messages: 6,373
    Likes Received: 1,153
    Trophy Points: 280
    Nenda bongo kwanza kacheki situation huku ukistudy soko, rent, etc halafu fanya tathmini mwenyewe ndio u-make your move
     
  11. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #11
    Jul 26, 2011
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,684
    Likes Received: 1,826
    Trophy Points: 280
    Mi ningekushauri uwekeze kwenye majenereta, solar and the like,
     
  12. TabletFellow

    TabletFellow JF-Expert Member

    #12
    Jul 26, 2011
    Joined: May 17, 2011
    Messages: 928
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kama umeshajiweka tayari then hukuwa na sababu ya kuuliza coz your mind was already set

    Njoo jaribu unaweza ukafanikiwa but prepare about 15% unaccounted money to soothe your way through the system... if you are lucky they will also advice you on how to evade tax for the rest of your business life
     
  13. J

    JAY2da4 JF-Expert Member

    #13
    Jul 26, 2011
    Joined: Nov 11, 2008
    Messages: 205
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Usiogope njoo u invest,challenge zipo lakini ndo maisha inabidi uzikabili.Hujasikia waasia na wakenya wanavyogombania opportunities huku bongo.
    Njoo bana usiogope ,tena ungeanza hiyo investment yako kabla hujarudi nyumbani ili uanze kuzoea challenge na ujue jinsi ya kuzikabili.Wasikutishe milango ipo wazi.
     
  14. Kiroroma

    Kiroroma JF-Expert Member

    #14
    Jul 26, 2011
    Joined: Feb 6, 2009
    Messages: 341
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Usipime Bongo mwanangu,Hapa NI UWANJA WA FUJO TU! Biashara labda illegal busness ,otherwise fikiria kuishia kuibiwa na kuchanganyikiwa- PERIOD!
     
  15. l

    last-one New Member

    #15
    Jul 27, 2011
    Joined: May 12, 2011
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    safi sana,njoo because it something that comes from ur heart,you will suceed.you are the one who knows what you want to do.sucess comes after taking big risky.fikiria kuhusu location,it better to locate your business at Dar es salaam than in moshi because many offices and other customers are situated at Dar es salaam despite competition you will learn to survive.
     
  16. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #16
    Jul 27, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Wamekushauri hapa........zingatia
     
Loading...