Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Pitia mchanganuo huu wa Pesa za Wabunge

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Bajabiri, Jun 15, 2011.

  1. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #1
    Jun 15, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Mshahara wa mbunge ni sh 2,300,000/=,posho ya kila mwezi ni mil 5,pesa ya kujikimu (per-diem) 80,000/=wakiwa kwenye vikao vya kamati zao,na pia sitting allowance nis shilingi elfu 70.
    Kwa kawaida kila mbunge hulipwa shil 7.3 mil kabla ya kukatwa kodi wakiwa.Wakiwa dodoma na dar kwa ajili ya kamati zao hulipwa shilingi 150,000/=ambapo elfu 80 kama per-diem na elfu 70 kama sitting allowance.
    Hivyo basi BUNGE linatarajiwa kutumia sh 1.788 bil kwa kugharamia vikao 73 vya bunge hili la bajeti iwapo wabunge wote 350 watahudhuria.
    Pia kila mbunge atabeba sh 5.1 mil mbali na sh 5.58 mil ambazo ni malipo kwa ajili ya kujikimu,pesa ambazo ni mbali na mshahara wake kwa mwezi na posho ya ubunge
    SOSI:MWANANCHI LA LEO
     
  2. itnojec

    itnojec JF-Expert Member

    #2
    Jun 15, 2011
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 2,172
    Likes Received: 198
    Trophy Points: 160
    waache watoe shavu, wakijaa mafuta ndo yatakaowachoma moto
     
  3. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #3
    Jun 15, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Halafu bado wanalilia posho za vikao bungeni! Ulafi na ubinafsi ndio vinavyowasumbua! Mwisho wao umekaribia...!
     
  4. G

    GJ Mwanakatwe JF-Expert Member

    #4
    Jun 15, 2011
    Joined: Mar 26, 2011
    Messages: 241
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndiyo maana kila mtu anataka kuwa mbunge, vyuoni wahadhiri hakuna,ni wabunge, hospitali madaktari hakuna,ni wabunge, na kila fani. hii ni hatari sana kwa maendeleo ya nchi. fedha zipunguzwe zibaki za kawaida ili watu waache kukimbilia huko kuwezesha kada nyingine kufanya kazi kwa ufanisi.
     
  5. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #5
    Jun 15, 2011
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Mie nadhani wakipewa perdiem haina maana kulipwa tena 'sitting allowance'.
    Kama hizi data ni kweli basi wanasiasa wetu wote wamekuwa wakiwaibia wananchi; hii ni pamoja na wale wanaojidai kuzilataa sasa hivi.
     
  6. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #6
    Jun 15, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,118
    Likes Received: 9,824
    Trophy Points: 280
    Ubunge umeshakuwa mtaji mkubwa ndio maana kila mtu anataka kukimbilia huko ili akagange njaa na ukwasi uliokithiri katika nyingi ya ajira za bongo.
     
  7. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #7
    Jun 15, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Thats why ni vigumu kuwaamini hawa watu kwamba wapo pale kutetea wananchi; mi naona ingekuwa bora ubunge uwe ni kazi ya wito, na walipwe pesa ndogo kama wananchi wengine kama hawataki waache... wapo watakaokwenda.

    Nadhani mtu akigombea Ubunge kwa ahadi kwamba nitachukua pesa za kima cha china na bila any marupurupu he will get my vote and many other Tanzanians who think like me
     
  8. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #8
    Jun 15, 2011
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,793
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    lazima kila mtu apende kuwa mwanasiasa.
     
  9. A

    Aine JF-Expert Member

    #9
    Jun 15, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 1,615
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Ndio maana wanatoana ngeu kipindi cha kampeni za uchaguzi na uchakachuaji kibao!!!!!! ahsante sana Bajabiri kwa kutuhabarisha maana wengine tulikuwa blind on that
     
  10. k

    kazuramimba Senior Member

    #10
    Jun 15, 2011
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 106
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nyie mbona wanafki hivyo kama huu mshara wewe hupati si bora unyamaze tu.Wenzio wanaranda mbao halafu wewe umekalia kuranda majungu tu. Kuna mambo mengi ya kupigia kelele kama mikataba mibovu ya umeme na migodi.
     
  11. A

    AZIMIO Senior Member

    #11
    Jun 15, 2011
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 188
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mshahara wa mbunge ni sh 2,300,000/=,posho ya kila mwezi ni mil 5,pesa ya kujikimu (per-diem) 80,000/=wakiwa kwenye vikao vya kamati zao,na pia sitting allowance nis shilingi elfu 70.
    Kwa kawaida kila mbunge hulipwa shil 7.3 mil kabla ya kukatwa kodi wakiwa.Wakiwa dodoma na dar kwa ajili ya kamati zao hulipwa shilingi 150,000/=ambapo elfu 80 kama per-diem na elfu 70 kama sitting allowance.
    Hivyo basi BUNGE linatarajiwa kutumia sh 1.788 bil kwa kugharamia vikao 73 vya bunge hili la bajeti iwapo wabunge wote 350 watahudhuria.
    Pia kila mbunge atabeba sh 5.1 mil mbali na sh 5.58 mil ambazo ni malipo kwa ajili ya kujikimu,pesa ambazo ni mbali na mshahara wake kwa mwezi na posho ya ubunge
    SOSI:MWANANCHI LA LEO
     
  12. A

    AZIMIO Senior Member

    #12
    Jun 15, 2011
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 188
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Asante kwa uchambuzi mzuri,lakini kama ni hivyo vp wale ambao tayari wana pesa? au wale wana nia ya kweli kusaidia wananchi?.
     
  13. M

    Mkandara Verified User

    #13
    Jun 15, 2011
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Kwa wale wasiojua maana basi waelewe hili ndilo lilikuwa lengo la Zitto. Wananchi wapate kufuatilia hizi posho na kujua wanaliwa kiasi gani. Haitoshi hao hao wabunge wepesi kzungumzia Ufisadi na kujivua chama magamba wakati magamba wanayo wao wenyewe na sii chama.
     
  14. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #14
    Jun 15, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,054
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    Nakumbuka kuna mwana jamvi aliwahi kuuliza mapato ya mbunge ni kiasi gani sikumbuki kama jibu lilijibiwa lakini sasa mambo wazi wazi.....
     
  15. Wanitakiani

    Wanitakiani JF-Expert Member

    #15
    Jun 15, 2011
    Joined: Apr 18, 2008
    Messages: 645
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kumbukeni pamoja na perdiem na sitting allowance kuna 25,000/- kama transport allowance, hivyo jumla ni Tsh. 175,000/- na si 150,000/-. Hapo kuna jimbo allowance na mailage havikuhesabiwa. Ndio maana kila mtu anakimbilia Bungeni wazee, watoto kila mtu mbio ni mjengoni!
     
  16. matungusha

    matungusha JF-Expert Member

    #16
    Jun 15, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 597
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    i always say that we should have to start a reform movement and CDM is our redeemer ....
     
  17. Bundewe

    Bundewe JF-Expert Member

    #17
    Jun 15, 2011
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 401
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hizi figure zinatia hasira sana! Mnaonaje tuingie mtaani kumuunga mkono Mhe. Zitto
     
  18. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #18
    Jun 15, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hapana. kwa wafanyakazi wale laki3 ambao JK et al hawana mpango na kura zao waache tu kwenda kazini wiki moja wakae nyumbani.
     
Loading...