Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Pingu za Maisha

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mpitagwa, Sep 11, 2012.

  1. Mpitagwa

    Mpitagwa JF-Expert Member

    #1
    Sep 11, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 2,178
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    WanaJF, moja ya mambo ninayoamini ni busara za wazee wakale, ila ninapata utata kidogo kwenye uhuu usemi wa Pingu za maisha kwanini ndoa inaitwa pingu za maisha, tunajua kabisa pingu ni kitu kibaya sana kufungwa. Je kwanini walisema kuona ni kufunga pingu za maisha. Inamaana maisha ya ndoa ni aina fulani ya gereza au? Nijuzeni
     
  2. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #2
    Sep 11, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    kwa nini usifikiri kuwa watu wa magereza waliiga watu wa ndoa??

    Kwa kuwa ndoa ni tamu, watu wa magereza wakaamua kuwafariji wafungwa kwa kuziita zile pingu ili wafurahie kwenda gerezani.
     
  3. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #3
    Sep 11, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Ukweli ni kuwa wazee wa zamani hawakuwa na maana ya kuwa ndoa ni gereza kwa kutoa usemi huo. Enzi hizo, usemi huu ulimaanisha kuwa ukiingia kwenye ndoa unakuwa umefungwa kwa mke/mume wa kudumu naye. Hii ni kumaanisha hakuna nyumba ndogo hata kidogo wala kibustani! Na enzi hizo (enzi zetu sisi) watu walikuwa na maadili mazuri na hivyo waliweza kudumu kwenye hizo "pingu za maisha"!

    Kwa enzi hizi zenu vijana wa sasa, ukimesap kwenye kumpata la aziz wako, au ukampata la aziz wako asiyejua maana halisi ya ndoa, mwenye kupenda pesa zaidi kuliko utu, asiye kuthamini, muhuni, asiyekuheshimu wala kukutunza, asiyejali familia yake, asiye muelewa na mengine mabaya yanayofanana na hayo then inawezekana kabisa ndoa ikawa gereza!!!
    :redface:
     
  4. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #4
    Sep 11, 2012
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 11,453
    Likes Received: 587
    Trophy Points: 280
    Walijua ndoa ni mahabusu ndogo usiyoijua!!! Na akifungae Mungu mwanadamu asitenganishe!!!
     
  5. V

    Von Mo JF-Expert Member

    #5
    Sep 12, 2012
    Joined: May 7, 2012
    Messages: 1,676
    Likes Received: 554
    Trophy Points: 280
    pingu zinafungwa kutokana na sheria kama ilivyo ndoa........
     
  6. Mpitagwa

    Mpitagwa JF-Expert Member

    #6
    Sep 12, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 2,178
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Ha ha haa wee Kongosho nani anavutia watu kwenda gerezani? Hata askari gereza mwenyewe hafurahii wafungwa kuongezekq japo ndoo kazi yake. Ndoa ni kweli ilianza zamani kuliko magereza lakini jina pingu limekuja baada ya gereza nafikiri
     
  7. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #7
    Sep 12, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Ndio ujue wa magereza wameiga pingu za ndoa.

    Afu pingu zililetwa na wakoloni (kwa kizungu zinaitwa handcuffs au handkachifu)
    Wazungu kukosa kiswahili chake ndio wakafananisha na ndoa ili watu wazifurahie.

    Soma historia

     
  8. B

    Bonge JF-Expert Member

    #8
    Sep 12, 2012
    Joined: Aug 29, 2007
    Messages: 442
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 45
    [h=1]Engagement and wedding rings: 'the smallest handcuffs in the world'[/h]
     
  9. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #9
    Sep 12, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Coz ni sawa na jela tu. uhuru wote kwishney!
     
  10. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #10
    Sep 12, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Siku hizi pingu zina matumizi mengi tofauti tofauti mimi ninazo home LOL
     
Loading...