Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Pingamizi la CHADEMA Arumeru latupwa nje na NEC

Discussion in 'Chaguzi Ndogo' started by buckreef, Mar 16, 2012.

  1. b

    buckreef JF-Expert Member

    #1
    Mar 16, 2012
    Joined: Mar 19, 2010
    Messages: 310
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    NEC yamsafisha Sioi (Tanzania Daima)
    Tume ya Taifa ya Uchaguzi (NEC) imemsafisha mgombea wa CCM katika uchaguzi mdogo wa Arumeru Mashariki, Sioi Sumari, kutokana na tuhuma za utata wa uraia wake zilizokuwa zimewasilishwa katika rufaa na mgombea wa CHADEMA, Joshua Nassari.

    Uamuzi huo wa NEC uliotangazwa jana mbele ya waandishi wa habari na Mkurugenzi wa tume, Julius Mallaba, akisema kuwa kutokana na sababu kadhaa zilizoonyeshwa na jopo la ‘wataalamu' wa tume waliokaa kupitia vifungu vya sheria za uhamiaji za Kenya na Tanzania, rufaa hiyo imeonekana haina msingi.

    "Kwa mujibu wa maelezo na vielelezo vilivyowasilishwa pamoja na rufaa ya mrufani na kwa kuzingatia Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ya Mwaka 1977, Katiba ya zamani ya Kenya, Sheria ya Uraia ya Tanzania, Na. 6 ya mwaka 1995, Tume inakubaliana na uamuzi wa msimamizi wa uchaguzi wa kukataa pingamizi la mrufani kwa sababu zifuatazo.

    "Katika maelezo ya mrufani na vielelezo alivyowasilisha tume, hakuna popote ilipothibitishwa kuwa Sioi alipata uraia wa Kenya. Kwa kuwa mrufani ndiye aliyetoa madai kuwa mgombea alipata uraia wa Kenya kwa kuzaliwa kwake Kenya, basi alipaswa kuthibitisha madai yake kwa mujibu wa kanuni," alisema.
     
  2. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #2
    Mar 16, 2012
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,901
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    That is good is what I wanted.
     
  3. T

    Topical JF-Expert Member

    #3
    Mar 16, 2012
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    rudisheni majeshi ardhini..ushindi wa mezani haupo tena
     
  4. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #4
    Mar 16, 2012
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    The expected never happens, the obvious always happens.

    Hii ni bongo.

    Tume ya uchaguzi yarekebisha sheria ya uraia Tanzania.

    Tume ya uchaguzi yaruhusu uraia wa nchi mbili.
     
  5. everybody

    everybody JF-Expert Member

    #5
    Mar 16, 2012
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 337
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Bora hivyo maana ushindi wa kirahisi rahisi hauwagi mtamu. Angetolewa huyo Naoa ushindi wa CDM usingekuwa na raha kabisa...
     
  6. marejesho

    marejesho JF-Expert Member

    #6
    Mar 16, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 6,188
    Likes Received: 475
    Trophy Points: 180
    With NEC,I expected this!!
     
  7. K

    Kassim Awadh JF-Expert Member

    #7
    Mar 16, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 879
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Nec ni mpaka wao wawe na maslahi na jambo hilo.otherwise,ndo maana sishangai hata Makamba katibu wa chama wakati huo alipoibuka na kusemea yale ya kiuhamiaji
     
  8. Kabakabana

    Kabakabana JF-Expert Member

    #8
    Mar 16, 2012
    Joined: Aug 5, 2011
    Messages: 5,560
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    With CCM all evil is possible
     
  9. bibikuku

    bibikuku JF-Expert Member

    #9
    Mar 16, 2012
    Joined: Feb 16, 2011
    Messages: 825
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Tutakutana kwenye sanduku la Kura
     
  10. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #10
    Mar 16, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    sasa hili tamu wakashindane tu kwenye sanduku la kura.
     
  11. a

    abujarir Member

    #11
    Mar 16, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 33
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    unajua bwana sheria sio mambo ya propaganda lazima uwe na ushahidi wa juu ya unalolizungumza.nadhani sasa ni wakati wa kujikita ktk kampeni na kunadi sera ili mwisho wa siku wana arumeru waamue mchele ni upi na pumba ni zipi.
     
  12. UmkhontoweSizwe

    UmkhontoweSizwe JF-Expert Member

    #12
    Mar 16, 2012
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 2,619
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Nobody expected something different though!
     
  13. Royals

    Royals JF-Expert Member

    #13
    Mar 16, 2012
    Joined: Nov 19, 2011
    Messages: 1,426
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Tume hiyo hiyo ilimtema BASHE na kumwiita msomali wakati ni mnyamwezi mwenye aslili ya Somalia. Aibu tupu.
     
  14. m

    mgeni wenu JF-Expert Member

    #14
    Mar 16, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 3,670
    Likes Received: 613
    Trophy Points: 280
    Kumbe tunatawaliwa na katiba na Sheria za zamani za Kenya? Kweli tume huru inahitajika HARAKA
     
  15. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #15
    Mar 16, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Hakunaga kama NEC ya Tanzania!! Ni ushuzi kwenda mbele1!
     
  16. A

    Ahakiz Member

    #16
    Mar 16, 2012
    Joined: Jan 16, 2012
    Messages: 51
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    tujikumbushe mkuu wa nec anachaguriwa na mwenyekiti wa ccm na uchaguzi ni kati ya ccm na cdm musimamizi akiwa mteule wa mwenyekiti wa ccm matokeo yake sitaki hata kujua
     
  17. Manjagata

    Manjagata JF-Expert Member

    #17
    Mar 16, 2012
    Joined: Mar 7, 2012
    Messages: 2,795
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    This is what we call double standard. Leo unaamua hili kesho unahalalisha hili. Upumbavu huu, halafu inakuwaje unakula desa kwa wa-Kenya. Shame on you!
     
  18. Joss

    Joss JF-Expert Member

    #18
    Mar 16, 2012
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 730
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kumbe sheria zetu zinaathiriwa na sheria za nchi nyingine? mi sikulijua hilo.
     
  19. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #19
    Mar 16, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,665
    Likes Received: 2,836
    Trophy Points: 280
    Nilitegemea maamuzi haya.
     
  20. Entrepreneur

    Entrepreneur JF-Expert Member

    #20
    Mar 16, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 1,092
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Haya ndio yaliyotegemewa kwani NEC nayo imekaa kisiasa zaidi, but this is not over yet. I bet kama ikitokea SIOI akichaguliwa, basi atawekewa pingamizi mahakamani kuwa hakuwahi kuukana uraia wa Kenya hivyo kisheria si raia wa Tanzania.

    Suala kubwa hapa si kwamba SIOI ni raia wa Kenya, bali kwa kuzaliwa kwake katika ARDHI ya Kenya anakuwa na HAKI YA UTAIFA wa nchi hiyo[FONT=&quot] (Once such recognition has been conferred, then it follows that rights of citizenship and all other rights accrue to him) [/FONT]. [FONT=&amp]This right (of nationality ) echoes international obligation under Article 7 of the United Nations onvention on the Rights of the Child, which is aimed at preventing the phenomenon of stateless children. This right to be registered as a national commences at birth.

    Kifungu hicho kinasomeka
    [/FONT]
    Je Kenya na Tanzania hawafungwi na Mkataba huu, japo wameuridhia? Na je ni kwa nini hilo jopo la wataalamu halikutumia sheria kama hizi?

    Sasa kwa kuwa NCHI hii (Tanzania) haina sheria inayokubaliana na DUAL CITIZENSHIP, ndio maana anatakiwa aukane Uraia wa nchi moja baada ya kutimiza miaka 18, na SIOI hakuwahi kufanya hivyo kwa kuukana URAIA wa Kenya
     
Loading...