Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

PINDA: Singida NO 1. kwa UMASIKINIi Tanzania

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by chitambikwa, Apr 15, 2011.

  1. chitambikwa

    chitambikwa JF-Expert Member

    #1
    Apr 15, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 3,932
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Akiwa anajibu maswali Bungeni W/Mkuu amepinga kuwa mikoa ya Lindi na Mtwara si masikini kama wengi wajuavyo bali kwa Takwimu zilizopo mikoa masikini kabisa ni
    1.Singda
    2.Dodoma
    3.Kagera

    • Kilichonishangaza hizi takwimu ni harari?
    • za mwaka gani?
    • Je hata Mikoa ya Zenji ni tajiri kuzidi dodoma?
    • na kwa mkoa kama Dodoma ambao ni makao makuu ya serikari na ccm inamaanisha nini?
    • Kwenye uchaguzi kwa nini wanachagua ccm?
    Mwenye majibu japo kidogo hapo juu anijuze
     
  2. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #2
    Apr 15, 2011
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,315
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    MAskini hawanaga akili.
     
  3. C

    Campana JF-Expert Member

    #3
    Apr 15, 2011
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 207
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Na Kagera? Du! Pinda kweli kapinda.
     
  4. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #4
    Apr 15, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,259
    Likes Received: 5,824
    Trophy Points: 280
    hajaisoma taarifa kajibu kwa
     
  5. Mpevu

    Mpevu JF-Expert Member

    #5
    Apr 15, 2011
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 1,817
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Si kawaida ya leaders wetu kuwa na takwimu sahihi kwa baadhi ya mambo nyeti ya kijamii, lakini kwenye PESA zipo takwimu sahihi japo huvurugwa.
     
  6. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #6
    Apr 15, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,673
    Likes Received: 2,839
    Trophy Points: 280
    Hivi kuna takwimu kweli? Na vigezo gani vinatumika ku-rank huu umasikini kati ya mikoa..
     
  7. KYALOSANGI

    KYALOSANGI JF-Expert Member

    #7
    Apr 15, 2011
    Joined: Jan 21, 2011
    Messages: 1,707
    Likes Received: 309
    Trophy Points: 180
    Mh,
    Singida na lindi mh makubwa !
    AU wachumi wanaangalia vitu gani
    Ni Singida ipi aliizungumzia .Hebu linganisha wilaya ya Iramba na Bagamoyoa AU Morogoro vijijni! hali za watu makazi nk,afu tafakari wilaya zingine.
    Afu SINGIDA VIJIJINI NA WMKOA KAMA WA LINDI,
    SINGIDA IKO MBELE KWA MAENDELEO YA WATU.
     
  8. t

    tininti Member

    #8
    Apr 15, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 68
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sina uhakika na credibility ya hizo statistics, lakini inawezekana kuna kaukweli manake ukiacha Kagera, Singida na Dodoma ndio nguzo kuu ya CCM, hii inamaanisha CCM=Umasikini, mark my words .
     
  9. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #9
    Apr 15, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Statistics za Pinda zimezingatia vigezo gani? Zinatia shaka!
     
  10. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #10
    Apr 15, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,970
    Likes Received: 368
    Trophy Points: 180
    Yes mkuu na hii mikoa pamoja na Ruvuma na kule kusini kwa wala panya ndo ambapo ccm imejikita na kujipatia ushindi bila jasho!
     
  11. j

    jerry monny Member

    #11
    Apr 15, 2011
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 94
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wangefanya na tathmini walipata ushindi wa kishindo kwa kiasi gani.kweli sisiemu na umasikini ni sawa na pua na makamasi.huko wamelemewa kwa umasikini wa fikira mpaka kiuchumi.
     
  12. W

    WAMURUBHERE JF-Expert Member

    #12
    Apr 15, 2011
    Joined: Apr 21, 2010
    Messages: 337
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    akiwasikia pinda,atalia tena,shauri zenu
     
  13. chitambikwa

    chitambikwa JF-Expert Member

    #13
    Apr 15, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 3,932
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    we tininti, Nahisi utajiri mwingi wa kagera unajulikana UGANDA. Maana kahawa, Ndizi na kwa sasa sukari ya Kagera yote upelekwa uganda kisha sukari ufungwa tena na pinda alijulishwa akasinyaa.
     
  14. MkimbizwaMbio

    MkimbizwaMbio JF-Expert Member

    #14
    Apr 15, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mkuu TUNDU LISU Katokea wapi?

     
  15. K

    Kanyafu Nkanwa JF-Expert Member

    #15
    Apr 15, 2011
    Joined: Jul 8, 2010
    Messages: 790
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Mnaosema maskini hawana akili inawezekana nyie ndiye hamnazo! Kuchagua chama zaidi ya CCM haimaanishi kuwa hawana akili. Ni chaguo lao. Ni tastes zao kama vile mtu anapoamua kuoa au kuolewa na mwenza mlemavu; mfano kipofu au kiziwi ili hali walijaariwa kila kitu wako kibao. Mafano unaweza kuwa si mzuri sana ila maana yake ni nzuri. Achana na fikra za kulazimisha mawazo yako yawe ndiyo ya wengine wote.
     
  16. bullet

    bullet JF-Expert Member

    #16
    Apr 15, 2011
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 920
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    I will be the last to agree and believe that Kagera is amongst the poorest regions in Tanzania.
     
  17. Salanga

    Salanga JF-Expert Member

    #17
    Apr 16, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 376
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Naamini Singida si masikini kama ilivyo mikoa ya Kusini na Zanzibar .WiLAYA za mkoa wa pwani zina waakazi wengi masikini.
    Hii ni kwa sababu nimeishi Singida kwa 20 yrs na Pwani na Dar ,kwa hiyo maendeleo hayahitaji darubini yanaonekana ndio maana hii maada ikawa hapa jf kwa sababu watu wameshangaa hii orodha.
     
  18. m

    mlimbwa1977 Member

    #18
    Apr 16, 2011
    Joined: Feb 7, 2011
    Messages: 25
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Vigezo vinavyotumika kupima umasikini katika mikoa ni pamoja na; pato linalotokana na shughuli mbalimbali katika mkoa husika,mfano,mazao ya biashara,viwanda vidogovidogo na vikubwa,kiwango cha elimu kwa wakazi wa mkoa husika,wingi na ubora wa huduma mbali mbali za kijamii,ubora wa makazi ya wananchi,uhifadhi wa mazingira,uwepo wa vivutio mbalimbali vya utalii kuweza kuingiza mapato katika mkoa,uwepo wa rasilimali zinazoongeza kipato kwa mkoa husika,nk.

    Hivyo inawezekana kabisa Ndugu Pinda akawa sahihi au la,maana wataalamu wetu siku hizi hawaaminiki tena.
     
Loading...