Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Pinda: Mimi sio mcha Mungu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mbalinga, Jun 29, 2012.

  1. M

    Mbalinga JF-Expert Member

    #1
    Jun 29, 2012
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 1,151
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 145
    Wana jamii,

    Jana Mh Pinda alipokuwa anajibu hoja ya Mh Mlata alianza kwa kusema kuwa "Mimi sio mcha Mungu, isipokuwa ni muumini wa kawaida tu". Hivi kauli kama hii ina maana gani?
     
  2. n

    nkisumuno JF-Expert Member

    #2
    Jun 29, 2012
    Joined: May 22, 2012
    Messages: 208
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mtu hunena yale yaujazayo moyo wake. Amekiri kuwa yeye si mcha mungu na ndiyo maana hajali watu wanapokufa kwa umaskini na mgomo wa madaktari. kuna tofauti kati ya mcha mungu na muumini wa kawaida.

    Mcha mungu humwogopa sana mungu, kwani ndiye mlinzi wake, na wakati wote anamhofu mungu kwani anajua wakati wa kuishi duniani ni mfupi na ataondoka wakati wowote. Mtu huyo madaraka yake au mali si kitu anachokithamini zaidi ya ubinadamu na utu.

    Muumini wa kawaida kama Pinda yeye kwake mungu ni ziada tu. anaweza akawa na mganga wa kumlinda, kwake mali, heshima, cheo ni vitu anavyoviabudu, hajali watu wengine kwa vile tu yeye ana pesa na mdaraka. Yeye kwake mungu si muhimu.

    NAFIKIRI UMEELEWA, NA NDIYO MAANA VIONGOZI WETU HAWAJALI KUIBIA TAIFA HILI KWA KUSAINI MIKATABA ISIYO NA TIJA, WAPO TAYARI KUNUFAIKA NA UMASKINI WA WETU KWA KUOMBA MISAADA UGAIBUNI LAKINI IKIJA HAIENDI KWA WALENGWA, WAKO TAYARI WAKATIBIWE INDIA BAADALA YA KUWASOMESHA WATAALAMU WA HAPA ILI WOTE TUTIBIWE HAPA.

    SWALA LA WALIMU WA SERIKALI HAWANA FAIDA KWANI WAO HUSOMESHA SHULE BINAFSI. HIVYO WALIMU WAFUNDISHE AU WASIFUNDISHE HAYAWAHUSU KAMA SWALA LA MGOMO LISIVYO WAHUSU.
     
  3. T

    Tata JF-Expert Member

    #3
    Jun 29, 2012
    Joined: Dec 3, 2009
    Messages: 4,235
    Likes Received: 145
    Trophy Points: 160
    Amesema ukweli wake. Vinginevyo wangemtarajia aanze kunukuu mistari kwenye kitabu kitakatifu.
     
  4. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #4
    Jun 29, 2012
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,726
    Likes Received: 420
    Trophy Points: 180
    Usemi wa "na liwe liwalo" ni tosha kuonyesha kuwa mtoa usemi huo amempa Muumba kisogo!
     
  5. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #5
    Jun 29, 2012
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,052
    Likes Received: 479
    Trophy Points: 180
    zamani mkononi alikuwa anavaa pete ya ndoa tu..lakini siku hizi kuna mapete mawili hivi huwa anavaa makuuubwaa..halafu lipo lipete limoja hivi huwa lina kama alama ya nyota na yenye rangi ya blue..basi akiwa anaongea na mtu/watu huwa analionyesha kuelekea kwa watu huku akilizungusha zungusha kwa kutumia dole gumba....
     
  6. G

    GRILL Senior Member

    #6
    Jun 29, 2012
    Joined: Nov 30, 2007
    Messages: 102
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kuna kamsemo kanasema "USIHUKUMU KABLA HUJAHUKUMIWA" utakuwa umekasahau au?
     
  7. f

    fikirikwanza JF-Expert Member

    #7
    Jun 29, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 5,935
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    we can count on him if we are talking about blabla not serious matters of the country
     
  8. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #8
    Jun 29, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,634
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Kako wapi? Hapo kalipo, panaauthority gani ya kuninyanganya uhuru wangu wa kufikiri na kuamua/kuhukumu, wapi?
     
  9. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #9
    Jun 29, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,836
    Likes Received: 5,201
    Trophy Points: 280
    Anazidi kujichanganya huyu dhaifu part 2.

    Hawezi kusema ni mcha mungu maana alicho kifanya akisema ni mcha mungu mdomo unaweza kwenda upande.
     
  10. c

    connections JF-Expert Member

    #10
    Oct 20, 2015
    Joined: Apr 27, 2013
    Messages: 361
    Likes Received: 69
    Trophy Points: 45
    Tatizo la watanzania mnataka kudanganywa..
     
  11. N

    Ngahekapahi JF-Expert Member

    #11
    Oct 20, 2015
    Joined: May 8, 2012
    Messages: 492
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 45
    It's very rare for a politician to be pious
     
Loading...