Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Pinda: Mawaziri kutangaza upendeleo wa ki-itikadi ni 'unfortunate'!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by kibunda, Apr 12, 2012.

  1. k

    kibunda JF-Expert Member

    #1
    Apr 12, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 399
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Nimeona na kusikia kwenye taarifa ya itv waziri mkuu akisema mawaziri wanaotangaza kupeleka maendeleo kwa upendeleo wa ki-itikadi za kisiasa ni unfortunate. Alikuwa akijibu swali la mbowe kwenye maswali ya papo kwa papo.

    My take, swali hilo hakutegemea. Ndiyo maana amelijibu bila kujiandaa. Ameshindwa kupiga siasa ndiyo maana amekiri kiaina kuwa serikali ilikosea. Lakini, kwa kweli walikuwa wanajua wanachokifanya. Hatujawahisikia serikali ikikanusha kauli hizo.

    Aidha, kwa nini watanzania wasihoji kauli za ccm kujinadi kuwa ndiyo yenye serikali. Hivi hawajui kuwa serikali ni ya wananchi? Siku moja ukweli utajulikana tu. Leo pinda ametupeleka hatua moja mbele.
     
  2. Lawrence Luanda

    Lawrence Luanda JF-Expert Member

    #2
    Apr 12, 2012
    Joined: Nov 19, 2011
    Messages: 707
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Daaa nlitamani hili swali liulizwe ili kuskia tamko la serikali so now iko poa ku clear hali ya hewa........big up Mbowe!!!!
     
  3. k

    kibunda JF-Expert Member

    #3
    Apr 12, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 399
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ni kweli. Pm amelijibu simple lakini lina maana kubwa sana.
     
  4. MD25

    MD25 JF-Expert Member

    #4
    Apr 12, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 3,078
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Huyu pinda ni mnafiki sana
     
  5. spencer

    spencer JF-Expert Member

    #5
    Apr 12, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 2,196
    Likes Received: 576
    Trophy Points: 280
    Ni kawaida ya Pinda kupindisha majibu?
     
  6. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #6
    Apr 12, 2012
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,555
    Likes Received: 1,782
    Trophy Points: 280
    Siamini kauli yake, si mnakumbuka ahadi ya Magufuli Igunga? Eti akichaguliwa mgombea wa CCM basi atajenga daraja. Kama angechaguliwa mgombea wa CDM inamaana daraja lingejengwa?
     
  7. babykailama

    babykailama JF-Expert Member

    #7
    Apr 13, 2012
    Joined: Mar 5, 2012
    Messages: 241
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Kama PM alitakiwa kuwa straight na kusema kama kuna mtu kasema hivyo ni KOSA na mimi kama Waziri Mkuu NAKEMEA kauli hizo. Serikali inatoa fedha za maendeleo kwa kufuata miongozo ya nchi na maamuzi yenu Wabunge katika bajeti.

    Huwezi kusema ni unfortunate bila kutoa mwongozo. Afterall, kauli za namna hiyo huwa zina backfire katika chaguzi zote maana Wananchi wanakuwa na huruma na upande wa pili ambao unataka kuwaonyesha kuwa wao hawana access na keki ya Taifa!!
     
  8. l

    london JF-Expert Member

    #8
    Apr 13, 2012
    Joined: Sep 12, 2010
    Messages: 223
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hii ni hoja nzito sana nakumbuka hivi karibuni huko Arumeru mashariki waziri Nagu aliuambia umati wa kampeni za ccm iwapo Sioyi atachaguliwa basi ule mradi wa Economic Preferrential Zone (EPZ) utawahishwa ili wanaarumeru hasa vijana wapate ajira, na iwapo angechaguliwa Nassari basi angecheleweshachelewesha mradi huo. Sasa ngoja tusubiri. Wajuwe serikali ya ccm inatumia kodi zetu sote bila kujali itikadi za vyama. Ni vizuri ccm wakaelewa hivyo na kwamba kura walipigiwa na wananchi wa itikadi zote hadi wakawa chama tawala.
     
  9. t

    timbilimu JF-Expert Member

    #9
    Apr 13, 2012
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 4,661
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Alitakiwa kupitia majibu yake Bungeni kukemea vikali na kupiga marufuku kauli za kibaguzi kama hizo kutolewa na viongozi wa serikali. Kama kawaida yake ameshindwa kuonyesha uongozi kwa kujibu kinafiki ili hasiwahudhi wana magamba wenzake!
     
  10. Mtoto Wa Mbale

    Mtoto Wa Mbale JF-Expert Member

    #10
    Apr 13, 2012
    Joined: May 15, 2011
    Messages: 458
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Pinda ni waziri mkuu dhaifu sana kwa wakati huu. Nilitarajia angetamka bila kuuma maneno kuwa mawaziri wake walifanya makosa na akatoa onyo kali kwani vitendo na kauli zao ni kinyume cha katiba na sheria za nchi.

    Hata hivyo lazima tukumbuke kuwa serikali ya ccm inatawala kwa hila na hila zao zinaelekea mwisho. Kuna umuhimu kwa wanahabari na asasai za kiraia kuendelea kutoa elimu juu ya sheria na taratibu za uendeshaji wa nchi ili Watz wasiendelee kudanganywa na wenye uchu wa madaraka kama ccm.
     
  11. k

    kibunda JF-Expert Member

    #11
    Apr 13, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 399
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kwa hili, serikali inatia aibu. Hatuwezi kuwa na Serikali inayotangaza ubaguzi wa wazi kabisa. Nimepata taarifa hata kule UDOM wanachuo ambao ni CDM wanaitwa kila majina mabaya, tena na viongozi wa chuo. Imefikia wanaambiwa Alshabab, ama Bokoharam! Dhambi hii inaweza watafuna hata CCM watakapo kuwa wapinzani. Najua wao watapiga kelele sana.
     
  12. d

    davidie JF-Expert Member

    #12
    Apr 13, 2012
    Joined: Oct 10, 2011
    Messages: 329
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    jamani huyu mizengo msameheni bure tu mkiendelea kumuuliza sana atamwaga chozi sasa hivi.
     
  13. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #13
    Apr 13, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Swali zito akatoa majibu mepesi sana!
    Alafu mwanzo alikuwa kama anapinga kuwa hakuna kitu kama icho mbowe alipompa mifano naona akaona haya na kuanza kujikanyaga!
    Tatizo wabunge wa CCM wanakosaga cha kuongea so wakiishiwa chochote kitakchomjia kichwani twende kazi
     
  14. Havizya

    Havizya JF-Expert Member

    #14
    Apr 13, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 1,467
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Tangu tupate uhuru, tokea Jk Nyerere first prime minister, mpaka yeye Pinda, hakuna waziri wa ajabu kama Pinda. Ana mapungufu ya kiutendaji hata kuyaorodhesha yanatia kichefukichefu.
     
  15. Ernesto Che

    Ernesto Che JF-Expert Member

    #15
    Apr 13, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 1,118
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Ndio maana watu hwamchukulii serious, kila siku anapindisha maneno, hata jambo alilowahi kulifanya hata tukamkumbuka (legacy), tungekuwa na PM madhubuti hakuna ambaye angekuwa anamkumbuka Lowassa, au Sokoine, nchi inakosa kabisa viongozi ina watu waliojaza nafasi za uongozi.
     
  16. Ileje

    Ileje JF-Expert Member

    #16
    Apr 13, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 3,348
    Likes Received: 710
    Trophy Points: 280
    Ujumbe umefika kwa mawaziri wote na pia kwa wabunge wanaojikomba!
     
  17. mizambwa

    mizambwa JF-Expert Member

    #17
    Apr 13, 2012
    Joined: Oct 8, 2008
    Messages: 3,970
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180
    Bonyeza hapa Down:

    Mbowe awalipua mawaziri bungeni




    My Take: Binafsi sijaridhika na majibu ya PM Pinda;

    Ingelikuwa kauli hizi za Ubaguzi zinatolewa na Vyama Pinzani basi wangelifunguliwa kesi za kupinga matokeo.

    PM - Pinda huoni aibu kutoa majbu hayo, kama hujajiandaa kwa nini usimuombe Spika ili uyajibu siku nyingine!!!!!!!



    MIZAMBWA
    NABII MTARAJIWA!!!
     
  18. i

    isoko Senior Member

    #18
    Apr 13, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 185
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    My Take: Binafsi sijaridhika na majibu ya PM Pinda;

    Ingelikuwa kauli hizi za Ubaguzi zinatolewa na Vyama Pinzani basi wangelifunguliwa kesi za kupinga matokeo.

    PM - Pinda huoni aibu kutoa majbu hayo, kama hujajiandaa kwa nini usimuombe Spika ili uyajibu siku nyingine!!!!!!!


    wewe ndio mara kwanza kusikia majibu ya PIMBI @PINDA hapo mbona kajitahidi kujibu
     
  19. k

    kibunda JF-Expert Member

    #19
    Apr 14, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 399
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ametoa majibu rahisi kwenye swali gumu!
     
  20. FortJeasus

    FortJeasus JF-Expert Member

    #20
    Apr 16, 2012
    Joined: Jan 19, 2012
    Messages: 537
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    Swali la Kamanda Mbowe halikutendewa haki kabisa na Prime Minister..kwa kweli sikumbuki ni lini nimepata kuridhishwa na PM Pinda...
    Kwake yeye ,maswali magumu hayana nafasi katika ubongo wake na ndio maana majibu yake yanaishia kutuacha wazi baadhi yetu.
    Kama yeye,tena akiwa msaidizi mojawapo wa RAIS na kiongozi wa shughuli za serikali bungeni hatoi majibu ya kina na yenye kujitosheleza, Naibu waziri gani afanye hivyo?Hali itakuwaje huko katika halmashauri na serikali za Mitaa ambazo kwa mujibu wa utaratibu wao,zipo chini yake?
    Kanuni za bunge zinasemaje kuhusu watu watoao majibu ya reja reja ya aina hii?
     
Loading...