Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Pinda: Madaktari wananisikitisha

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Saint Ivuga, Mar 5, 2012.

  1. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #1
    Mar 5, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,174
    Likes Received: 5,713
    Trophy Points: 280
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: buttonheading, align: right"] Send to a friend[/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: createdate"]Monday, 05 March 2012 10:13[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]
    0digg
    [​IMG]
    Waziri Mkuu,Mizengo Pinda​
    Waandishi Wetu
    SIKU moja baada ya madaktari kutishia kuanza mgomo mwingine, Waziri Mkuu, Mizengo Pinda amesema amesikitishwa na tishio hilo akisema kwa sasa Serikali ipo katika mchakato wa utekelezaji wa makubaliano mbalimbali na wanataaluma hao.

    Pinda alitoa kauli hiyo jana aliokuwa akizungumzana katika mahojiano maalumu na Gazeti dada la Mwananchi, The Citizen na kusema hatua hiyo mpya ya madaktari inamsikitisha kwa kuwa Serikali ndiyo kwanza inaendelea na vikao kwa ajili ya kuangalia namna ya kutekeleza madai yao hayo.

    “Siwezi kuzungumza chochote sasa wakati Serikali inaendelea kushughulikia mgogoro huo. Niseme tu kwa kweli wananisikitisha (madaktari). Ninasikitika kuona kwamba wakati bado tuko kwenye mazungumzo, wenzetu wanafanya vikao vingine,” alisema Pinda.

    Akilihutubia taifa Februari 29 mwaka huu, Rais Jakaya Kikwete alieleza kufurahishwa na hatua ambayo suala hilo limefikia akisema:“Nashukuru mgomo huo umekwisha lakini makovu yake yatabaki maisha katika kumbukumbu za historia ya taaluma ya tiba hapa nchini.”

    “Leo (Februari 29), Mheshimiwa Waziri Mkuu amenipa taarifa kuwa kamati aliyounda kushughulikia madai ya madaktari imekamilisha kazi yake na kuwasilisha taarifa yake kwake. Kuanzia kesho (Machi, Mosi), Serikali itaifanyia kazi taarifa hiyo na kuamua ipasavyo kulingana na uwezo uliopo. Ninawaomba ndugu zetu madaktari kuwa na moyo wa subira.”Rais Kikwete alisema Serikali inatambua, inajali na kuthamini kazi za madaktari na watumishi wengine wa sekta ya afya katika kulinda na kudumisha afya za Watanzania hivyo itajitahidi kuona kuwa inafanya kila liwezekanalo kuhakikisha kuwa mgomo haujirudii tena.

    Hata hivyo, wakati Pinda akieleza kusikitishwa na hatua hiyo mpya ya madaktari, Naibu Waziri wa Afya na Ustawi wa Jamii, Dk Lucy Nkya alisema hawezi kujiuzulu kama madaktari hao wanavyotaka kwa kuwa suala hilo liko nje ya uwezo wake.“Hivi sasa siwezi kuzungumza chochote kwa kuwa suala hilo liko juu yangu na siwezi kujiuzulu,” alisema Dk Nkya.

    Tishio la madaktari
    Juzi, madaktari hao waliipa Serikali siku tatu kuanzia jana hadi Jumatano wiki hii kuhakikisha inawatimua kazi Waziri wa Afya na Ustawi wa Jamii, Dk Hadji Mponda na Naibu wake, Dk Nkya vinginevyo watatangaza mgomo mwingine waliouita wa kihistoria.

    Pia, madaktari hao kupitia kwa wawakilishi wao waliopo katika kamati iliyoundwa na Pinda kujadili madai yao, wamekubaliana kutoendelea na majadiliano hadi hapo mawaziri hao watakapoondolewa kwenye nyadhifa zao.

    Hatua hiyo imekuja zikiwa zimepita siku chache baada ya kikao kilichoitishwa na Serikali kujadili suala hilo kuvunjika huku kila upande ukituhumu mwingine kuhusika.

    Akizungumza mara baada ya kumalizika kwa mkutano wa madaktari hao ulifanyika Dar es Salaam juzi, Rais wa Chama cha Madaktari Tanzania (MAT), Dk Namala Mkopi alisema kama mawaziri hao wataendelea na nyadhifa zao hadi Jumatano, madaktari hawatakuwa tayari kuendelea na kazi.

    “Madaktari wameona isingekuwa jambo jema kuendelea kujadiliana na kufikia uamuzi na Serikali huku Waziri na Naibu wake wakiendelea kushikilia nyadhifa zao, watu hao wanawajibika kwa kila kilichotokea? Nani asiyejua kuwa vifo vilitokea wakati wa mgomo?” alisema Dk Mkopi na kuongeza:

    “Wananchi na makundi mbalimbali wanawataka wajiuzulu hata madaktari hawatajisikia vizuri kufanya kazi huku wakiendelea kuongozwa na mawaziri hao.”

    Dk Mkopi alifafanua kuwa kamati iliyoteuliwa na Waziri Mkuu kushughulikia suala hilo, imeonyesha utayari wa kuwasikiliza na kufikia makubaliano, lakini kuendelea kuwepo mawaziri hao ambao ni sehemu ya watuhumiwa, ni kikwazo katika utekelezaji.

    Akizungumzia suala hilo, Mkurugenzi Mtendaji wa Tamwa, Ananilea Nkya alisema kitendo cha mawaziri hao wawili kushindwa kujiuzulu ni majaribu.

    “Tangu watu walivyoanza kufa kutokana na mgomo wa madaktari uliotokea na wao kuendelea kung'ang'ania madaraka inashangaza nafikiri ni wakati sasa wajiuzulu,” alisema Nkya
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  2. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #2
    Mar 5, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,754
    Likes Received: 4,627
    Trophy Points: 280
    [​IMG]
     
  3. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #3
    Mar 5, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Nice...Hii ni kielelezo kizuri sana cha nguvu ya wananchi versus Watawala!
     
  4. T

    Thomas j. Lima Member

    #4
    Mar 5, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 23
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tungejua ipo hivi na wao wangejua heshima igekuwapo. Wenzetu ulaya wanajua hilo,lakini huku Afrika !!!!
     
  5. P

    Pelege Senior Member

    #5
    Mar 5, 2012
    Joined: Mar 1, 2012
    Messages: 137
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Bora madaktari wagome tena,mana serikali legelege ya CCM ni dhaifu sana.
     
  6. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #6
    Mar 5, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,761
    Likes Received: 1,873
    Trophy Points: 280
    Hivi wananchi wote hatuwezi kugoma?
     
  7. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #7
    Mar 5, 2012
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Pinda sasa unakosea, kama ulijua mchakato ni mrefu kwa nini uliahidi kwa tarehe? si ungesema tu madai yenu yatatatuliwa mwezi march au april?

    Na hata hilo la kuwaondoa kazini hao washukiwa nalo limekuwa zito??? mnabeep nyie!
     
  8. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #8
    Mar 5, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,174
    Likes Received: 5,713
    Trophy Points: 280
    i do agree..kila siku nambari wani nambari wani ..huku watu wanaumia na kufa
     
  9. K

    KALABASH JF-Expert Member

    #9
    Mar 5, 2012
    Joined: Jan 26, 2011
    Messages: 453
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Rais wa kuchekacheka + Waziri mkuu wa kulialia na kusikitika sikitika = HAKUNA MAAMUZI
     
  10. K

    KAPONGO JF-Expert Member

    #10
    Mar 5, 2012
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 1,280
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Hata mimi madaktari sasa wanatia shaka! uadilifu wao kwa umma haupo tena ila uadilifu kwa matumbo yao ndio wanauona ni muhimu, hata kama kwa gharama za maisha ya watu wasio na hatia! Twafaa! as the saints are no more around!
     
  11. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #11
    Mar 5, 2012
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    Nalichukia sana hili neno mchakato
    kila kitu serikali iko kwenye mchakato
    Lini tutafanya mambo kwa uhakika tuachane na mchakato na upembuzi yakinifu
    Ndo maana wenzetu wanatushinda kwa mengi
    Kila siku mchakato, mchakato hata kama ni mwaka au miaka miwili mchakato
     
  12. Najuta Kukufahamu

    Najuta Kukufahamu Member

    #12
    Mar 5, 2012
    Joined: Feb 29, 2012
    Messages: 54
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wakati anatoa hiyo kauli hakuangua kilio kweli?? nina mashaka nae..
     
  13. Jethro

    Jethro JF-Expert Member

    #13
    Mar 5, 2012
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 2,187
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Ama kweli Uongozi sio kwenda kuuza sura ni kuwajibika kwa wananchi

    Kwenye blue hapo sentence hiyo ina ukweli ndani yake au ni unafiki tu ulio kithiri katika serikali ya JK? Ni miongo mingapi ya Marais Tanzania wamepita na kuthanini Afya ya watanzania?

    Kikubwa katika miongo yote ya marais kumekuwa na ufujaji wa mali ya umma tuuu na ni viongoizi wa ngazi ya juu wana wanyonya wananchi, Mfano mzuri Marcus mwanahataraki juuzi kwenye radio Clouds FM alisema Pesa ya maendeleo ya wananchi itolewayo ni 34% na pesa inayo liwa kama rushwa katika sekat zote nadni ya nchi ni 33% sasa hapo serikali inafanya nini si unafki tuuu hapo.

    Nadhani serikali imefika mahali haijitambui kabisa hata kutojua kinacho endelea ndani ya nchi ni kipi.


     
  14. Jethro

    Jethro JF-Expert Member

    #14
    Mar 5, 2012
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 2,187
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Mkuu umesahau na neno CHANGAMOTO


     
  15. kibakiking

    kibakiking Senior Member

    #15
    Mar 5, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 103
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    no apology what is needed is action
     
  16. SIMBA WA TARANGA

    SIMBA WA TARANGA JF-Expert Member

    #16
    Mar 5, 2012
    Joined: Feb 14, 2012
    Messages: 992
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Napita tu, nasubiri ifike j5.:A S 465:
     
Loading...