Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Pinda kukagua mafuriko Kilosa

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mpita Njia, Jan 8, 2010.

  1. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #1
    Jan 8, 2010
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135


    WAZIRI MKUU Mizengo Pinda leo mchana (Ijumaa, Januari 8, 2010) anatarajiwa kufanya ziara ya siku moja katika wilaya ya Kilosa mkoani Morogoro kukagua athari za mafuriko na jitihada ambazo Serikali imefanya hadi sasa ili kuwasaidia waathirika wa maafa hayo.



    Kwa mujibu wa ratiba iliyotolewa na Ofisi ya Mkuu wa Mkoa wa Morogoro, Waziri Mkuu ambaye anatokea Mpanda alikokuwa kwa mapumziko ya mwisho wa mwaka, atapokewa eneo la VETA Mikumi na viongozi wa mkoa huo na kupatiwa taarifa ya maafa ya Mkoa kabla ya kuendelea na safari ya Kilosa.



    Akiwa Kilosa, Waziri Mkuu atatembelea eneo la Magomeni Kilosa na kusalimiana na wahanga na baadaye ataenda eneo la Machinjioni ambako ndiko kwenye chanzo cha tukio la mafuriko.



    Pia atakwenda Njia Sita (Kasiki) kukagua uharibifu uliotokea kwenye ’Pump House’ kabla ya kwenda soko la Mbumi kuangalia maafa yaliyolikumba kwenye eneo hilo. Vilevile atakwenda maeneo ya Behewa, Kimamba na Kondoa kuwapa pole wananchi wa maeneo hayo na kukagua nyumba zilizoharibiwa na mafuriko hayo.



    Wakati wa ziara hiyo, Waziri Mkuu atazuru pia kambi ya Shule ya msingi Kilosa Town na kuwapa pole wahanga walioko kwenye kambi hiyo ambako wamepatiwa hifadhi na Serikali.



    Mafuriko ya Kilosa yametokana na mvua hizo zilizoanza kunyesha Desemba 24, 2009 zilizosababisha maafa ya watu kufariki, kubomolewa kwa nyumba na miundombinu kama barabara, reli na madaraja hasa katika wilaya za Kilosa na Morogoro Vijijini kwa mkoa wa Morogoro na wilaya za Kongwa, Mpwapwa na Chamwino kwa mkoa wa Dodoma.



    Waziri Mkuu anatarajiwa kurejea jijini Dar es Salaam kesho (Jumamosi, Januari 9, 2010) mchana.



    (mwisho)

    IMETOLEWA NA:

    OFISI YA WAZIRI MKUU,

    IJUMAA, JANUARI 08, 2010
     
  2. A

    Akili Kichwani JF-Expert Member

    #2
    Jan 8, 2010
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 1,500
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    okeeeeeeeeeee.................... kumbe anaweza kukagua hata mafurko???............. huyu mkaguzi mzuri sana, anafaa kufanya kazi BOT!
     
  3. O

    Omumura JF-Expert Member

    #3
    Jan 8, 2010
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 476
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Huyu bwana amebobea kwenye masuala yote ya ukaguzi wa maafa na hasa mafuriko kama hayo ya kilosa,tutegee sikio atakalolipukanalo huko, may be anaweza sema kilosa sio nchi!!!
     
  4. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #4
    Jan 8, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Mmhhh!!!!!
     
  5. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #5
    Jan 8, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,470
    Trophy Points: 280
    yeah yeah yeah.. almost three weeks later!
     
  6. P

    PELE JF-Expert Member

    #6
    Jan 8, 2010
    Joined: Dec 23, 2009
    Messages: 229
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Ndiyo wateule wetu hawa! There is no hurry in ...... Aulizwe alikuwa wapi siku zote hizi? Au naye alikuwa anakenuakenua na akina Drogba! :(
     
  7. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #7
    Jan 8, 2010
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    .....They're not serious at all.
     
Loading...