Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Pinda ashtushwa na umaskini uliokithiri ukerewe, ashangaa mkurugenzi kukosa ubunifu.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nngu007, Sep 13, 2012.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    Sep 13, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145


    Mwandishi wetu, Ukerewe-Mwanza Yetu


    MKURUGENZI Mtendaji wa halmashauri ya wilaya ya Ukerewe, Mwanza Dr. Leonard Masale ametakiwa kuchukua hatua za haraka kukabiliana na tatizo la umasikini linalowakabili wakazi wa wilaya hiyo.

    Agizo hilo limetolewa na Waziri Mkuu Mizengo Pinda baada ya kupokea taarifa ya maendeleo ya wilaya hiyo iliyosomwa na mkuu wa wilaya hiyo Bi, Mery Tesha


    Akionekana kushutushwa na hali ya umasikini inayowakabili wakazi wa wilaya hiyo alisema hatakubali kuona tatizo hilo linaendelea wakati viongozi wa wilaya hiyo na mkoa wakibaki bila kubuni na kuanzisha miradi ya kulitatua matatizo
    yanayowakabili wa kazi wa wilaya hiyo.


    Alisema wakati wilaya nyingine za mkoa wa Mwanza wakazi wake wanakipato cha wasitani ya sh. 926,000 kwa mwaka katika wilaya ya Ukerewe pato la mwananchi ni wasitani wa sh. 340,000.

    Alisema wasitani wa kipato cha mkazi wa Ukerewe unaonyesha kuwa kwa siku anapata sh. 800 kiasi ambacho ni chini ya makisio ya pato la taifa la sh. 1,500 kwa mtanzania kwa siku .


    Kufuatia hali hiyo amemuagiza Dk. Masale kubuni miradi yenye tija ya kukabiliana na tatizo hilo ikiwemo Ufugaji nyuki, kilimo na kuhakikisha pato la uvuvi linapatika na kuwanufaisha wakazi wa wilaya hiyo.


    Akieleza zaidi Pinda alisema wakati asilimia 90 ya wilaya hiyo ni eneo la maji ya ziwa Victoria lakini pato linalotokana na rasilimali hiyo aliwanufaishi wakazi wake na kutaka juudi za makusudi zichukuliwe ili wananchi waondokane na umasikini uliokkisili.


    Naye Dr. Masale alisema hatua mbali mabali za kukabiliana na tatizo hilo zinafanyika ikiwemo kuboresha ufugaji pamoja na kutoa mafunzo ya kilimo na ufugaji bora pamoja na kutoa mbegu bora za mazao ya chakula na biashara zinazoimili magonjwa.


    Blogzamikoa

    www.blogszamikoa.blogspot.com


    Wilaya ya Ukerewe ni Masikini lakini kuna pesa za KUWAJENG EA VIGOGO WA CHAMA TAWALA MAHEKALU; YEYE Watoto Wake Wote

    Wameendelea KIMASOMO Na Kikazi baadhi yao WAMEPATA UPENDELEO WA SERIKALI TAWALA...

    HEKALU LIKIFUNGULIWA wanasema ni JENGO la VIONGOZI... NI PIUS MSEKWA ??


    [​IMG]




     
  2. Father of All

    Father of All JF-Expert Member

    #2
    Sep 13, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 3,091
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    KLumbe Pinda kigeugeu? Anapojiita mtoto wa mkulima na kujifanya hajui umaskini maana yake nini? Hili ndilo tatizo la watawala wetu. Wakipata madaraka wanajisahau kuwa ni binadamu na hataki kuuona ukweli bali kujifanya kushangaa wakati huu umaskini unasababishwa nao kutokana na wizi na kukosa sera na mipango madhubuti kuendesha nchi. Shame on you Pinda.
     
  3. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #3
    Sep 13, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145

    Lowassa alipokuwa Waziri Mkuu; alitembelea UKEREWE na kama sikusahau aliulizwa SWALI na MTOTO W PRIMARY SCHOOL

    kwanini WAO VIONGOZI Wana-Vyeo Vingi (Wajilimbikizia Vyeo) ? Sasa Lowassa aliona hayo hayo PINDA aliona na labda

    maendeleo MABAYA ZAIDI; Lakini Lowassa hakusema CHOCHOTE ? Ina Maana aliridhika na UMASIKINI UKEREWE? NDIO

    HUYU TUNAYEMTAKA KUWA RAIS WA NCHI?????
     
  4. Miaghay

    Miaghay JF-Expert Member

    #4
    Sep 13, 2012
    Joined: Jun 9, 2011
    Messages: 1,471
    Likes Received: 184
    Trophy Points: 160
    Umasikini uko pwani sio uk.
     
  5. Las Mas Bobos

    Las Mas Bobos JF-Expert Member

    #5
    Sep 13, 2012
    Joined: Jun 15, 2012
    Messages: 993
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Naona unajisahau mkuu, ni wewe ndio unamtaka awe Rais wa nchi.

    Unapoongea pumba jaribu kutowajumuisha watu wengine bila ridhaa zao
     
  6. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #6
    Sep 13, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Kuwajumuisha Watu BILA RIDHAA zao Una Maana GANI?
     
  7. sembuli

    sembuli JF-Expert Member

    #7
    Sep 13, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 762
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    Sasa Pinda ameshtushwa utadhani ANC ndio chama tawala Tanzania??
     
  8. alberaps

    alberaps JF-Expert Member

    #8
    Sep 13, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 1,022
    Likes Received: 448
    Trophy Points: 180
    Pale uliposema Lowasa ndo TUNAYETAKA awe rais. Hiyo TU mwingine ni nani?
     
  9. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #9
    Sep 13, 2012
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,822
    Likes Received: 1,083
    Trophy Points: 280
    Yeye amebuni nini kuiepusha nchi na umaskini. Rukwa si ni kati ya mikoa maskini nchini?? Amefanya nini huko kwao zaidi ya mkoa kujulikana kwa uchawi!!
     
  10. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #10
    Sep 13, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Oh... Ni JINSI ninvyoona anavyojipandikiza MADARAKANI... kugawa MADAWATI, KUTEMBELEA BALOZI... kugombana na

    MEMBE na RIDHWAN yuko kwa MEMBE Unaona kabisa ni fight ya URAIS HIYO; Au Mlio Tanzania Mnaona MENGINE???
     
  11. m

    mpigauzi JF-Expert Member

    #11
    Sep 13, 2012
    Joined: Jul 17, 2012
    Messages: 275
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kuna mtoa maada humu ndani alisema wanandoa wakikaa muda mrefu hufanana kwa sura na tabia. Ha pa naamini kwani hata JK alisema anashangaa kwa nini Tz ni maskini. Hivyo mie nasubiri
     
  12. M

    Mafuluto JF-Expert Member

    #12
    Sep 13, 2012
    Joined: Aug 25, 2009
    Messages: 1,353
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Agreed.
    Na mbona tumezoea hawa, wanashtushwa, wanatoa maagizo (Dhaifu alitoa agizo la nyumba DC miaka hiyooo) then wanaondoka na kusahau kila kitu !!!
    Huyu alikuwa mtoto wa mkulima zamani, boss wake Dhaifu kashamfundisha ujambazi- kamuunganishia dili na wale matapeli wa USA, wakapora mashamba, akaja USA na baadhi ya madiwani kwa kulipiwa kila kitu- rushwa- sasa hivi amerundika miradi kwao- baada ya kugawiwa mkoa mzima wenye wilaya moja (haijawahi kutokea) na anajiandaa kuishi kifisadi !! Na ule uwanja wa kimataifa anajua atasafirisha sana wanyama kutoka mbuga za Katavi na maeneo jirani !

     
  13. j

    joejou Member

    #13
    Sep 13, 2012
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 45
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    mkuu wa mkoa na wilaya hawalioni hilo mpaka wanamshangaza PM?
     
  14. Job K

    Job K JF-Expert Member

    #14
    Sep 13, 2012
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 5,579
    Likes Received: 1,291
    Trophy Points: 280
    Wewe na nani Mkuu?

    Naomba mimi usinisemee Mkuu, tutaonana wabayaaa! Ooooooohhhh!!!
     
  15. Nicholas

    Nicholas JF-Expert Member

    #15
    Sep 14, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 22,779
    Likes Received: 880
    Trophy Points: 280
    wapo mbali sana na uhasilia.Kila siku wapo suprised.
     
Loading...