Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Pinda ashindwa kupelekea madaktari wanajeshi ktk hospitali za DSM

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by WATANABE, Jan 30, 2012.

  1. W

    WATANABE JF-Expert Member

    #1
    Jan 30, 2012
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 1,091
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    katika kuthibitisha ukosefu wa umakini ndani ya serikali, mchana huu mwandishi wa Clouds Redio ameripoti kuwa wagonjwa katika hospitali ya Muhimbili hawakupata huduma yeyote ikiwemo kushuhudia zaidi ya ambulance 7 zikileta wagonjwa toka hospitali mbali mbali na kulazimika kuondoka na wagonjwa wao kutokana na kukosekana kwa huduma katika hospitali hiyo. Hii inashiria kuwa Waziri Mkuu Mizengo Pinda ameshinde kutekeleza ahadi yake kupelekea madajatari toka JWTZ na JKt akama alivyoahidi jana wakati akitoa kauli za dharau dhidi ya madakatari wanaogoma.

    My take: Tukumbuke kiini cha mgogoro huu ni madakatari walioko mafunzoni yaani interns katika hospitali ya Muhimbili kunyanyaswa na uongozi wa Wizara ya Afya hivyo kutakiwa Waziri Dr Haji Mponda, Katibu Blandina Nyoni na Mganga Mkuu Ngd Deo Mtasiwa kuondolewa mara moja kwa kuishawishi serikalim kuchukua hatua za kionevu dhidi ya madakatari hao waliokuw akatika mafunzo. Ni kwanini Serikali inakubali watanzania wafe katika kuwalinda wazembe watatu?

    Ni imani yangu watatu hao wakiondolea hata leo madakatari walioko katika mgomo watakuwa tayari kuzungumza na serikali kuhusu madaia yao.
     
  2. mmbangifingi

    mmbangifingi JF-Expert Member

    #2
    Jan 30, 2012
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 2,853
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Najiuliza hao madaktari kutoka jeshini huwa wapo tu hawana kazi?what i know wanatumika ktk hospitali za huko/jeshini. Sasa ukiwaondoa what next?na ni wengi kiasi hiko? kauli nadhani ilitoka kwa jazba
     
  3. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #3
    Jan 30, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    kama tuna madaktari wa jeshi iweje hospitali zetu za wilaya na mikoa zina upungufu wa madaktari?
     
  4. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #4
    Jan 30, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    wanachofanya ni kama kuondoa pesa mfuko wa kulia na kuhamishia kushoto... hukuwa kisahau kwamba the bottom line imeshakuwa depleted

    hospitali za jeshi nao watakosa huduma
     
  5. lukindo

    lukindo JF-Expert Member

    #5
    Jan 30, 2012
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 5,942
    Likes Received: 2,381
    Trophy Points: 280
    mkuu bora umeturudisha kwenye hoja ya msingi, maana PM yeye anaongea tu kuwa anaweza kureplace doctors wote wakati serikari hiyo hiyo imeshindwa kupeleka hata madawa kutoka MSD lakini haisiti kuja na ahadi kubwa within 24hrs!!!

    Kama kuna mtu anayeweza kutathmini hasara iliyosababishwa na mgomo mpaka sasa ndio atajua kuwa kuondoka kwa Mh. Mponda, Nyoni, Mtasiwa nk ilikuwa ni nafuu sana kwa taifa.

    Namshauri PM (japo mimi ni mtu mdogo sana na siwezi hata kumkaribia) aache porojo na ku-victimize viongozi wa mgomo badala yake ashughulikie madai kama ni ya kweli na kama sio ya kweli basi atwambie maana yeye ni juzi tu wakati wenzie wanaenda Apollo India yeye alienda London kucheck afya yake!

     
  6. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #6
    Jan 30, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    labda wanasubiri madaktari kutoka india
     
  7. oba

    oba JF-Expert Member

    #7
    Jan 30, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 306
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Mi nadhani suluhisho ni kuwatimua viongozi wa wizara ya afya kwanza wakiongozwa na Blandina ndipo mgogoro huu utakapoisha maana she is the source of all the troubles we see in the MOH
     
  8. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #8
    Jan 30, 2012
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    I dont like dirty politics, Maporojo mengi sana, Kulindana, Kulindana, Kulindana, Kulindana, ... !. Kutafuta mchawi. Akhhh.
     
  9. Cynic

    Cynic JF-Expert Member

    #9
    Jan 30, 2012
    Joined: Jan 5, 2009
    Messages: 5,156
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    Nani anakubali watanzania wafe? Kama ni hukumu, basi huwa kuna hukumu 1st hand murder & 2nd hand murder. Hapa nadhani 1st-hand murders ni nyinyi madaktari msiowahudumia hao wagonjwa na 2nd-hand murders ni hao wengine. Wekeni ubinadamu mbele ..
     
  10. DSN

    DSN JF-Expert Member

    #10
    Jan 30, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 2,718
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Ukifika wakati wa kutembea na Yesu viongozi wetu watazinduka kuwa wamechelewa kumpokea yesu mioyoni mwao.
     
  11. k

    kastarehe JF-Expert Member

    #11
    Jan 30, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 231
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hakuna suala la udogo au ukubwa hapa mtu ukiwa kiazi ni kiazi tu kwa mfano hapa PM ni kiazi wa hakuna kuogopa PM ni Kiazi
     
  12. bona

    bona JF-Expert Member

    #12
    Jan 30, 2012
    Joined: Nov 6, 2009
    Messages: 3,667
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    pinda ana weakness ya kutumia feelings zaidi ktk maamuzi kuliko hali halisi!
     
  13. Madela Wa- Madilu

    Madela Wa- Madilu JF-Expert Member

    #13
    Jan 30, 2012
    Joined: Mar 24, 2007
    Messages: 3,070
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kusema tunamadaktari wa kutosha Jeshini ni sawa na kusema Jeshi letu lina ndege kibao za kivita zinazoweza kuruka wakati wowote.

    Hii inaitwa Wishful Thinking.

    Tatizo la watu kaa Pinda ni kutumiwa kama ya Ndani jeshini kuna MA na RMA kibao ambao wenyewe wanawaita Madaktari.
    Jamaa kaletewa idadi kwa ununda wake wa kushindwa kudadisi hoja kadhanimadkari jeshini ni kibao huyo kaenda kuropoka kwenye vyombo ya habari.

    Hivi hao madaktari wa jeshi wakitolewa huko jeshini na kuletwa Muhimbili ni nani atahudumia katika hospitali za jeshi walizoziacha bila madakitari??

    Ni siasa zinazo mtuma kuropoka au ni ubabe wa kijima?
     
  14. Edmond

    Edmond JF-Expert Member

    #14
    Jan 30, 2012
    Joined: Oct 7, 2010
    Messages: 364
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kauli za wanasiasa tu, kuvuka mto kwa kutumia godoro, aibu kwake PM
     
  15. g

    gogomoka Senior Member

    #15
    Jan 30, 2012
    Joined: Jun 13, 2008
    Messages: 124
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Madaktari wa jeshi wanafanya kazi wakati wa vita tu..muda mwingine wanakuwa wanakula na MEREMETA. Ni wakati wao wa kulipa fadhila. Huko jeshini wataenda kuimport madaktari wengine tokea China...labda wanathani itakuwa cheap labour kama walivyozoea.
     
  16. g

    gogomoka Senior Member

    #16
    Jan 30, 2012
    Joined: Jun 13, 2008
    Messages: 124
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Well analysed, hii ni best assessment kuhusu akili na uwezo wa Pinda katika sentensi moja. Hilo nilitambua wakati wa issue ya kuuawa kwa Tanzanians wenye albinism.
     
  17. lukindo

    lukindo JF-Expert Member

    #17
    Jan 30, 2012
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 5,942
    Likes Received: 2,381
    Trophy Points: 280
    na kwa akili za viongozi wetu hili suala sio la ajabu kutokea mkuu!
     
  18. d

    davidie JF-Expert Member

    #18
    Jan 30, 2012
    Joined: Oct 10, 2011
    Messages: 329
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    busara ya mtu ni jinsi anavyopambana na mitihani ya kimaisha akiiweza ataonyesha busara zake akishindwa ataonyesha udhaifu wake, je huyu pm yupo kundi lipi?
     
  19. mizambwa

    mizambwa JF-Expert Member

    #19
    Jan 30, 2012
    Joined: Oct 8, 2008
    Messages: 3,970
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180
    Pinda Amepinda. Amepiga muziki kumbe hakuna mchezaji na mwenyewe hajui kucheza.

    Hao watu watatu waondoshwe ili kulinusuru Taifa. yaani pinda anafikiria kufukuza kazi Madaktari wote badala ya kufukuza Kazi watu watatu.

    Ama kweli kazi imemshinda na ame-pinda kweli!!!!!

    MIZAMBWA
    INANIUMA SANA!!!
     
  20. K

    KIROJO Senior Member

    #20
    Jan 30, 2012
    Joined: Dec 7, 2011
    Messages: 169
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kumbuka Pinda alivyosema Bungeni issue ya maandamano ya CDM kuhusu Lema,hee huyu Lema anaoneka ni mtu wa fujofujo hivi,ni hisia tu bila kuwa na uhakika ndo yanayoigharimu sirikali yetu wakioma viongozi kama hawa .Wao wanjua tu watakuwa hapo milele ,Nyie subiri tu Ndumba ,Rungu,FFU na nini na nini haziwezi kuzima Hoja zenye Nguvu
     
Loading...