Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Pinda apingwa kuhusu Mkapa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MwanaFalsafa1, Jun 29, 2009.

  1. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #1
    Jun 29, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Sunday, 28 June 2009 10:32
    *Wataka afikishwe mbele ya sheria
    *Mwingine awashukia wanaomtetea
    *Aambiwa alikiuka sheria ya maadili

    Na Reuben Kagaruki

    SIKU moja baada ya Serikali kumsafisha Rais Mstaafu Mzee Benjamin Mkapa, kutokana na tuhuma za ufisadi ambazo zinaelekezwa kwake, Katibu Mkuu wa Chadema Dkt. Wilbroad Slaa, amesema kamwe hawatanyamaza kimya kwa kuwa rais huyo mstaafu hayupo juu ya sheria.

    "Sheria inafanyakazi kama msumeno, haina ubaguzi ukiona tunaanza kuwa na sheria za aina hiyo ujue nchi inaenda pabaya,"alisema Dkt. Slaa.

    Dkt. Slaa ambaye pia ni Mbunge wa Karatu kwa tiketi ya CHADEMA alitoa kauli hiyo alipozungumza na gazeti hili jana akiwa mjini Bukoba kwa njia ya simu. Alisema hata wabunge wanaopiga kelele kumtetea Mzee Mkapa nao wanastahili kuchunguzwa.

    "Mimi nawaheshimu sana viongozi wetu na ninamheshimu Waziri Mkuu Pinda (Mizengo) ni mwanasheria anajua kuwa hata mtu akipitiwa sheria inakata kama msumeno...hauwezi kumuacha aliyetenda kosa kwa sababu ya kupitiwa," alisema.

    Alisisitiza kuwa kama ni hivyo basi magereza yote yafunguliwe ili watu wote wawe huru. Dkt. Slaa alisema hadi leo Mzee Mkapa hajawahi kujitokeza hadharani na kujibu tuhuma zinazoelekezwa kwake ili asamehewe.

    Dkt. Slaa alisema inashangaza kuona watu wanajitokeza kwa ajili ya kumsafisha wakati wakijua kuwa taratibu za tenda zilikosewa. Kuhusu mgodi wa Kiwira kushindwa kuwalipa wafanyakazi wake mishahara kwa miezi 10, alisema Serikali ilipaswa kuusadia kama ambavyo imekuwa ikifanya kwa Kampuni ya Reli Tanzania (TRL) Alisisitiza kuwa wataendelea kupiga kelele.

    Kwa upande wake Mwanasheria wa CHADEMA, Bw. Tindu Lisu, alisema "Jaribio la Pinda ni kutaka kubadilisha ufisadi kwa lengo la kumtetea," alisema na kuongeza; "Kama mzee Mkapa sio fisadi kwa nini wanataka kumnyang'anya mgodi wa Kiwira?" Alisema Mzee Mkapa akiwa Rais alivunja sheria ya maadili ya viongozi wa umma kwa kujimilikisha mgodi huo wakati akijua fika kuwa kufanya hivyo ni makosa.

    "Serikali inajua kuwa alivunja kiapo chake ndiyo maana inataka kurejesha mgodi huo mikononi mwake," alisema na kusisitiza kuwa Waziri Pinda alitakiwa kuwaeleza wananchi ni kwa mazingira gani Mzee Mkapa alijimilikisha mgodi huo. Alisema fisadi anaweza akawa mtu anayetumia madaraka aliyopewa na umma kujimilikisha mali, hivyo sio lazima awe tajiri.

    Juzi Waziri Pinda alimtetea mzee Mkapa akisema ni mwadilifu, mcha Mungu na mtu anayependa Kanisa. "Hadi leo Mzee Mkapa anapendwa na kutambulika kimataifa kama kiongozi mwadilifu," alisema Bw. Pinda na kuongeza; "Kama kweli ni fisadi, basi tuoneshwe ufisadi wake kauwekeza wapi."

    Kauli ya Waziri Pinda inalenga kujibu madai ambayo yamekuwa yakitolewa na wanasiasa dhidi ya Mzee Mkapa, ambapo anadaiwa kujimilikisha mgodi wa makaa ya mawe wa Kiwira.

    Wanasiasa hao wanadai kuwa kila kukicha mgodi huo umekuwa ukimwingizia mamilioni ya fedha. Madai mengine ni kuwa Mzee Mkapa alifanyabiashara akiwa Ikulu.
    Source: Pinda apingwa kuhusu Mkapa
     
  2. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #2
    Jun 29, 2009
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,044
    Likes Received: 9,732
    Trophy Points: 280
    Pinda apingwa kuhusu Mkapa

    *Wataka afikishwe mbele ya sheria
    *Mwingine awashukia wanaomtetea
    *Aambiwa alikiuka sheria ya maadili


    Na Reuben Kagaruki
    Majira
    Jumapili, 28 Juni 2009


    SIKU moja baada ya Serikali kumsafisha Rais Mstaafu Mzee Benjamin Mkapa, kutokana na tuhuma za ufisadi ambazo zinaelekezwa kwake, Katibu Mkuu wa Chadema Dkt. Wilbroad Slaa, amesema kamwe hawatanyamaza kimya kwa kuwa rais huyo mstaafu hayupo juu ya sheria.

    "Sheria inafanyakazi kama msumeno, haina ubaguzi ukiona tunaanza kuwa na sheria za aina hiyo ujue nchi inaenda pabaya,"alisema Dkt. Slaa.


    Dkt. Slaa ambaye pia ni Mbunge wa Karatu kwa tiketi ya CHADEMA alitoa kauli hiyo alipozungumza na gazeti hili jana akiwa mjini Bukoba kwa njia ya simu. Alisema hata wabunge wanaopiga kelele kumtetea Mzee Mkapa nao wanastahili kuchunguzwa.

    "Mimi nawaheshimu sana viongozi wetu na ninamheshimu Waziri Mkuu Pinda (Mizengo) ni mwanasheria anajua kuwa hata mtu akipitiwa sheria inakata kama msumeno...hauwezi kumuacha aliyetenda kosa kwa sababu ya kupitiwa," alisema.

    Alisisitiza kuwa kama ni hivyo basi magereza yote yafunguliwe ili watu wote wawe huru. Dkt. Slaa alisema hadi leo Mzee Mkapa hajawahi kujitokeza hadharani na kujibu tuhuma zinazoelekezwa kwake ili asamehewe.

    Dkt. Slaa alisema inashangaza kuona watu wanajitokeza kwa ajili ya kumsafisha wakati wakijua kuwa taratibu za tenda zilikosewa. Kuhusu mgodi wa Kiwira kushindwa kuwalipa wafanyakazi wake mishahara kwa miezi 10, alisema Serikali ilipaswa kuusadia kama ambavyo imekuwa ikifanya kwa Kampuni ya Reli Tanzania (TRL) Alisisitiza kuwa wataendelea kupiga kelele.

    Kwa upande wake Mwanasheria wa CHADEMA, Bw. Tindu Lisu, alisema "Jaribio la Pinda ni kutaka kubadilisha ufisadi kwa lengo la kumtetea," alisema na kuongeza; "Kama mzee Mkapa sio fisadi kwa nini wanataka kumnyang'anya mgodi wa Kiwira?" Alisema Mzee Mkapa akiwa Rais alivunja sheria ya maadili ya viongozi wa umma kwa kujimilikisha mgodi huo wakati akijua fika kuwa kufanya hivyo ni makosa.

    "Serikali inajua kuwa alivunja kiapo chake ndiyo maana inataka kurejesha mgodi huo mikononi mwake," alisema na kusisitiza kuwa Waziri Pinda alitakiwa kuwaeleza wananchi ni kwa mazingira gani Mzee Mkapa alijimilikisha mgodi huo. Alisema fisadi anaweza akawa mtu anayetumia madaraka aliyopewa na umma kujimilikisha mali, hivyo sio lazima awe tajiri.


    Juzi Waziri Pinda alimtetea mzee Mkapa akisema ni mwadilifu, mcha Mungu na mtu anayependa Kanisa. "Hadi leo Mzee Mkapa anapendwa na kutambulika kimataifa kama kiongozi mwadilifu," alisema Bw. Pinda na kuongeza; "Kama kweli ni fisadi, basi tuoneshwe ufisadi wake kauwekeza wapi."

    Kauli ya Waziri Pinda inalenga kujibu madai ambayo yamekuwa yakitolewa na wanasiasa dhidi ya Mzee Mkapa, ambapo anadaiwa kujimilikisha mgodi wa makaa ya mawe wa Kiwira.

    Wanasiasa hao wanadai kuwa kila kukicha mgodi huo umekuwa ukimwingizia mamilioni ya fedha. Madai mengine ni kuwa Mzee Mkapa alifanyabiashara akiwa Ikulu.
     
  3. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #3
    Jun 29, 2009
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,545
    Likes Received: 2,058
    Trophy Points: 280
    Pinda amepindisha hata ile kasi yake alioanza nayo...sasa amekuwa wakili wa mafisadi...kweli madaraka matamu anasahau kabisa kuwa yeye anawajibika kwa walala hoi sio mafisadi...jama amebadilika kabisa..ameshakuwa pure pilitik ...............hamna kitu hata uadilifu wake utakuwa na mashaka soon maana nae ataona mm yaani nami nitoke hapa sina kitu....atakwiba soon mtaona nyie tulieni tu.
     
  4. Josh Michael

    Josh Michael JF-Expert Member

    #4
    Jun 29, 2009
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 2,525
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Pinda alichemsha sana kwa hili
     
  5. Mag3

    Mag3 JF Gold Member

    #5
    Jun 29, 2009
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 7,553
    Likes Received: 2,490
    Trophy Points: 280
    Kasi gani alianza nayo ? Toka lini amewajibika kwa Walala hoi ? Uadilifu wake huo unauongelea ni upi na toka lini ? Sifa pekee aliyokuwa nayo wakati wa kuteuliwa ni kuwa hakuwa na kashfa iliyojulikana. Viongozi wengi wa kisiasa huteuliwa kwa njia hii - uchafu wao kutojulikana. Utakuwaje serikalini miaka nenda rudi ukose sifa hata moja ya mema uliyotendea jamii - yaani upo upo tu. Mtu kama Tindu Lissu akiteuliwa hivi leo kuwa AG wa Tz kwa mfano, sidhani itakuwa shida kutaja rekodi yake katika kusimamia utawala wa sheria. Lakini kuna watu wanateuliwa halafu wanaanza kutafutiwa visifa vya kufikirika ama kubuni - ndivyo alivyopatikana Waziri Mkuu wetu, [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Rt. Hon. Mizengo Kayanza Peter Pinda.

    [/FONT]
     
  6. Tiba

    Tiba JF-Expert Member

    #6
    Jun 29, 2009
    Joined: Jul 15, 2008
    Messages: 4,502
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Pinda naye ni product ya ufisadi tu!!! Hana jipya hata kidogo!!!

    Tiba
     
Loading...