Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Pinda amvaa Lowassa: "Kuvunja Baraza" yataka moyo!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mpaka Kieleweke, Jul 1, 2011.

  1. Mpaka Kieleweke

    Mpaka Kieleweke JF-Expert Member

    #1
    Jul 1, 2011
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 4,130
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Wakati akiendelea na hoja zake mambo yafuatayo yamekuwa ni ushindi kwa CHADEMA.

    1. Kuhusu mauaji yanayofanywa na jeshi la polisi - sasa wamekubaliana na hoja ya CDM ya kutaka ufanyike uchunguzi na kuanzisha mahakama maalum ya kusimamia suala hilo kwa kutumia sheria ya Inquest na kuundwa kwa Corronas court.
    2. kuanzisha utaratibu wa kila wilaya kuwa na mpango wake wa maendeleo (District Economic Master Plan).
    3. kuundwa kwa kamati ya kudumu ya bunge ya kupambana na Rushwa na isimamiwe na kambi ya Upinzani bungeni.
    4. kuangalia suala la posho na kufanya utaratibu mpya.
    5. kufanya marekebisho ya sheria na kuzifanya Halimashauri ziwe na uwezo wa kuajiri watumishi wake.
    6. kuhusu ajali za barabarani

    haya ni baadhi ya mambo ila kuna haja ya kuipata hansard nzima na kuona yalivyojibiwa mambo yaliyoibuliwa na Kiongozi wa Upinzani Bungeni Mhe.Mbowe wakati akiwasilisha hotuba ya Kambi ya upinzani.

    La kushangaza ni kuwa naona ameamua kumtolea uvivu Lowassa na kumueleza kuwa serikali inafanya maamuzi magumu na imewahi kuamua waziri mkuu na baraza la mawaziri kuondoka akiwamo yeye Lowassa na huo ni uamuzi mgumu , na akamwahidi kuwa bado watafanya maamuzi magumu zaidi.

    Notices za alichoongea bungeni zimeambatanishwa chini
     

    Attached Files:

  2. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #2
    Jul 1, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,057
    Likes Received: 325
    Trophy Points: 180
    Mkuu tuko mbali na tv na umeme wetu wa mgao tunaomba taarifa zaidi mkuu ya kilichotokea maana hapo ni kama umetuonjesha pipi
     
  3. Mpaka Kieleweke

    Mpaka Kieleweke JF-Expert Member

    #3
    Jul 1, 2011
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 4,130
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Kuna hoja wakati wa kushika vifungu zimetengwa shilingi milioni mbili kwa ajili ya kujenga barabara na madaraja ........Lukuvi ameshindwa kujibu anasema ni madaraja yaliyopo nyumbanmi kwa waziri Mkuu.
     
  4. Mpaka Kieleweke

    Mpaka Kieleweke JF-Expert Member

    #4
    Jul 1, 2011
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 4,130
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    bado wanaendelea ndio wabunge wamesimama kung'ang'ania mshahara wa waziri mkuu na haswa kutaka hoja mbalimbali ziweze kujibiwa kama hazikujibiwa kikamilifu.

    L a Lowassa limestua watu sana kwani ni kama aliamua kumvaa moja kwa moja .
     
  5. k

    kivato Member

    #5
    Jul 1, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 19
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Pia madiwani wataongezewa osho kuwa kati ya laki 3 na laki5, na posho za wabunge kuongezwa kwenye mishahara midogo ya wabunge
     
  6. Ipi dot com

    Ipi dot com JF-Expert Member

    #6
    Jul 1, 2011
    Joined: Mar 28, 2011
    Messages: 265
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Tupe uhondo zaidi
     
  7. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #7
    Jul 1, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,057
    Likes Received: 325
    Trophy Points: 180
    Asante sana
    Anajitengea pesa kw aajili ya kujenga madaraja kwake wakati sehem kibao zina shida
     
  8. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #8
    Jul 1, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,057
    Likes Received: 325
    Trophy Points: 180
    Mkuu fafanua madiwani kulipwa laki tatu mpaka tano ni posho au mshahara
    na zile sitting allowance zao wanazojipangia kwa kila kikao
     
  9. N

    NDOFU JF-Expert Member

    #9
    Jul 1, 2011
    Joined: Feb 23, 2009
    Messages: 656
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mkuu umekosea wewe au ndicho kilichotajwa?! MILIONI MBILI KUJENGA DARAJA NA BARABARA?! MILIONI? Nnachofahamu mimi km 1 ya barabara ni zaidi ya 1.2 billions!
     
  10. Mpaka Kieleweke

    Mpaka Kieleweke JF-Expert Member

    #10
    Jul 1, 2011
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 4,130
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    sasa wamebanwa kuwa wanapaswa kuleta sera kuhusiana na posho na matumizi ya serikali ndani ya mwaka mmoja , ila wamesisitiza kuwa wataileta ndani ya miaka mitano ijayo katika kupunguza posho na aina ya magari yatakayokuwa yanatumiwa na viongozi wa serikali .

    Hili nalo ni jambo jema ambalo wamelikubali muda huu baada ya Lukuvi kujibu.
     
  11. Mpaka Kieleweke

    Mpaka Kieleweke JF-Expert Member

    #11
    Jul 1, 2011
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 4,130
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Milioni mbili , na jibu likawa kuwa ni kujenga madaraja yaliyopo nyumbani kwa waziri mkuu na aliyejibu ni Lukuvi kila mmoja anashangaa nyumbani kwa Pinda kuna madaraja gani?
     
  12. olele

    olele JF-Expert Member

    #12
    Jul 1, 2011
    Joined: Dec 2, 2010
    Messages: 690
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 60
    nimeisikia lakini ana base sana kwenye takwimu kama kwenye suala la TAKUKURU, kiukweli hawa jamaa wako dhaifu sana na naona anawatetea
     
  13. Mpaka Kieleweke

    Mpaka Kieleweke JF-Expert Member

    #13
    Jul 1, 2011
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 4,130
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Suala hilo lipo kwenye kitabu cha serikali cha matumizi volume II. VOTE 25 ofisi ya waziri mkuu ,chini ya kifungu kinachoitwa programme 10 adminstration and General kifungu kidogo cha 230100 ambacho kimeandikwa "routine maintanance and repair of roads and bridges" na zimetengwa shilingi milioni mbili za kitanzania .
     
  14. Mupirocin

    Mupirocin JF-Expert Member

    #14
    Jul 1, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 1,597
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Mi nimefurahia tu kamati ya kupambana na rushwa ikiongozwa na upinzani hii itatujuza madudu zaidi ya ccm
     
  15. T

    The Priest JF-Expert Member

    #15
    Jul 1, 2011
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 1,023
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    mkuu we ni mhe.diwani au?
     
  16. bwegebwege

    bwegebwege JF-Expert Member

    #16
    Jul 1, 2011
    Joined: Jul 30, 2010
    Messages: 1,033
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Majibu kwa Lowassa je?
     
  17. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #17
    Jul 1, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,471
    Trophy Points: 280

    Pinda naona kamtolea uvivu...
     
  18. F

    FJM JF-Expert Member

    #18
    Jul 1, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Hapo kwenye red: wabunge wengi wa ccm walitumia muda wao wakati wa kujadili bajeti ya office ya waziri mkuu kwa kuishambulia CHADEMA na mipasho! Wakati wa hitimisho ndio wanashtuka na kuanza kutoa hoja za wananchi! huku ni kupoteza muda.
     
  19. Wambandwa

    Wambandwa JF-Expert Member

    #19
    Jul 1, 2011
    Joined: Dec 3, 2006
    Messages: 1,951
    Likes Received: 162
    Trophy Points: 160
    Nimemsikia Pinda sasa hivi, kumbe hata wabunge wakienda Ulaya wanapewa posho ya mavazi? Nilifikiri posho hii inawahusu vijana wanaokuwa wametoka shule moja kwa moja.
     
  20. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #20
    Jul 1, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Teh teh teh teh

    Sasa wabunge si tayari wanazo suti za kutosha wanzovaa mjengoni. Hiyo posho ya mavazi gani Au wakineda ulaya wanatakiwa kuvaa kimasai

    Wabubge bana wamecopy haki zote walizonazo wafanyakazi wenye TGS lakini wao hawataki kuwapa wafanyakazi wenye TGS haki kama zao,
     
Loading...