Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Pinda ameshindwa kusimamia serikali kuhamia makao makuu -Dodoma

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by bwegebwege, Jun 21, 2011.

  1. bwegebwege

    bwegebwege JF-Expert Member

    #1
    Jun 21, 2011
    Joined: Jul 30, 2010
    Messages: 1,033
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Miaka kadhaa iliyopita serikali ya CCM iliaamua kuhamishia Makao Makuu ya Serikali Kutoka DAR ES SALAAM na kuhamia DODOMA! Uamuzi huo ulifuatwa na hataua za utekelezaji, ikiwemo kujenga Ofisi za Bunge (mhimili mmoja wapo wa Serikali) na pia kuamuru baadhi ya Wizara kuhamishia shughuli zake mjini Dodoma.Kati ya ofsi nyeti zilizohamishiwa kule ni OFISI YA WAZIRI MKUU!!
    PM, ambaye kwa sasa ni PINDA (sijawahi kumsikia akilizungumzia hili hata kidogo) alijengewa Nyumba ya kuishi pamoja na Ofisi. Serikali ya Awamu ya Tatu na hii ya Mh. J Kikwete ziliahidi kwamba zitahaklikisha Serikali inahamia DODOMA!!
    Leo bado Waziri Mkuu yupo Oyster Bay, ofisi yake ipo pale Magogoni jirani na president! Kule Dodoma kuna Makazi na ofisi, na nina hakika kuna watendaji/watumishi wako kule na serikali inawalipa mshahara, posho, achilia mbali magari na kadhalika!! Naamini pia baadhi ya Wizara zina watendaji kuleĀ….
    Swali: Kama tumeshindwa kwenda Dodoma, kuna haja gani serikali kupoteza fedha nyingi kuendesha hizi ofisi na makazi kule?? Kuna haja gani kwa PM kuwa na ofisi na makazi katika sehemu mbili tofauti wakati zaidi ya 90% ya muda wake anakuwa Dar es Salaam?? Serikali haioni kwamba mpango wa kuhamia Dodoma UMESHINDIKANA?
    Siku za karibuni watu wengi wamechangia threads za ukosefu wa uwezo wa ndugu yetu PINDA. Leo nimelikumbuka hili, Nawasilisha na nitawashukuru wabunge wenye mapenzi ya kweli ya nchii hii kuishinikiza serikali kuamua kusuka ama kunyoa. KAMA TUNAKWENDA DODOMA BASI TWENDE MARA MOJA, KAMA HAIWEZEKANI BASI TUENDELEE KULA UPEPO WA PWANI DAR, LAKINI TUISELEKEZE HELA KULE DODOMA AMBAKO HATUNA MUDA NAPO, HUU NI UFUJAJI WA FEDHA ZA SERIKALI!!
     
  2. M

    Mapujds JF-Expert Member

    #2
    Jun 21, 2011
    Joined: May 12, 2011
    Messages: 1,291
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Kaka pole sana najua unauchungu sana ila jibu ni HAIWEZEKANI serikari kuamia dom.kumbuka utawala wa mkapa uliahidi hivyo lakini wakajenga makao ya benki kuu dar,then kikwete akaja na propaganda mpaka kesho.chamsingi tujibu swali lifuatalo makao makuu ya tanzania yapo wapi?ukiuliza watu 100,kati ya hao 30 watajibu dom,30 watajibu dar then wengine 40 watajibu hawajui.nimefanya utafiti nawe jaribu,watu hawaelewi na serikali haielezi.
     
  3. kidi kudi

    kidi kudi JF-Expert Member

    #3
    Jun 21, 2011
    Joined: May 17, 2011
    Messages: 603
    Likes Received: 97
    Trophy Points: 45
    hiyo nayo ni moja ya challenge ambayo serikali inatakiwa ijiulize mara moja na kulitafutia suluhiso. Mambo hayo yanasababisha sisi wananchi kukosa imani na serikali juu ya mipango mbalimbali inayojinadi kuitekeleza.
     
  4. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #4
    Jun 21, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,017
    Likes Received: 1,317
    Trophy Points: 280
    Nilitegemea siku ile ya semina elekezi Kikwete angetangaza watawala wote wabaki dodoma kwani ndio makao makuu ya nchi. Tatizo viongozi wetu hawana uthubutu.maendeleo ni ndoto
     
  5. T

    Topical JF-Expert Member

    #5
    Jun 21, 2011
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Ameshindwa kila kitu si kuhamia dodoma tu..(mkuu hiyo ni jambo kubwa sana kwake) huyu jamaa ni "Incompetent, lazy, and harmless
     
  6. kingxvi

    kingxvi JF-Expert Member

    #6
    Jun 21, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 883
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    yupo bize anasimamia ujenzi wa katavi university
     
  7. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #7
    Jun 21, 2011
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Muache kumbebesha mzigo usiomstahili. Maamuzi ya kuhamia Dodoma yalifanywa mwaka 1972 na Nyerere alikaa miaka 13 lakini hakutekeleza mpango huu, ikaja 10 ya Mwinyi, hakuna kitu na baadae Mkapa na hata Kikwete, Pinda akiwa waziri mkuu wa pili. Hata huyo Lowassa anayesifiwa hakupata kuchukua hata hatua moja kutekeleza hilo, hata kuzungumzia hakuthubutu.

    Katika kipindi hicho chote, nchi hii imeshuhudia mawaziri wakuu takribani 9 na hakuna aliyebebeshwa msalaba huu. Iweje leo Pinda asakamwe? Kujenga Chuo kikuuu kuna uhusiano gani? Si ni sawa tu na kujenga malambo ya maji kule Monduli? Pinda katika hili hana makosa, kama unamchukia mtafutie lingine.
     
Loading...