Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Pinda ameshindwa kuizuia rushwa nchini

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kisendi, Feb 23, 2011.

  1. K

    Kisendi JF-Expert Member

    #1
    Feb 23, 2011
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 700
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    Tatizo la Rushwa nchini linazidi kuongezeka kila kukicha baada ya Waziri Mkuu kuwasihi mashehe na Maaskofu wahubiri rushwa misikitini na makanisani hii ni kutokana na RUSHWA kukithiri NCHINI mara dufu.

    Je Yeye Kama W/Mkuu sheria zipo anafanya nini kuwatimua kazi watu wanaoiba wazi wazi na wanafahamiki
    Je yeye ni mtu safi au na yeye anatumiwa
    Je yeye yupo tayari kwa kuwasaliti wenzake
    Je Hii inamaanisha nini kwa Nchi yetu
    Je nani yupo tayari kwa maslahi ya watz masikini
    je na hizo kamati za bunge na posho zao za mikutano kila kukicha na hatuoni maendeleo hizo si rushwa tu
    Je Wabunge wangapi wapo kimaslahi ya TAIFA kwenye hizo KAMATI
     
  2. Kimilidzo

    Kimilidzo JF-Expert Member

    #2
    Feb 23, 2011
    Joined: Jan 3, 2011
    Messages: 1,344
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Pinda ameishawasaliti wakulima wa nchi hii kwa kujiita mtoto wa mkulima huku anatumikia mafisadi. Nahisi yeye ni mmoja wa wala rushwa wakubwa ndo maana kakimbilia kwa viongozi wa dini ambao hawana jela wala magereza. Mpotezee huyo jamaa miaka yake ipite tu hana anachokifanya.
     
  3. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #3
    Feb 23, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,545
    Likes Received: 896
    Trophy Points: 280
    Mpotezee huyo jamaa miaka yake ipite tu hana anachokifanya.[/QUOTE]

    Achana na Pinda,yaani alivyopinda ni bora hata angekua mtoto wa mfanyabiashara/mafisadi
     
  4. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #4
    Feb 23, 2011
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,179
    Likes Received: 1,205
    Trophy Points: 280
    Jamani huo sasa muhali, hivi wewe unaweza kumkana baba yako mzazi?
     
  5. G

    GAMA LUGENDO Senior Member

    #5
    Feb 23, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 132
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Moja ya kazi kuu ya kiongozi mahiri ni kusimamia utekelezaji wa sheria za nchi, na kutatua matatizo mbalimbali yanayowakumba wananchi.Kwa bahati mbaya mzee wetu Pinda naye badala ya kuwa mtatuzi na msimamizi wa utekelezaji, yeye naye amekuwa AKILALAMIKA hadharani just like other ordinary citizens.So hii inakuwa ngumu kutushawishi endapo kweli hiyo nafasi ya uwaziri mkuu anaiweza.Arejee utendaji kama wa akina Edward Sokoine, Cleopa Msuya, Rashid Kawawa, ili ajifunze what it takes to be a prime minister.Uadilifu wake tu hautoshi, bali yeye needs to be tough, strong and uncompromising in dealing with corrupt and economic saboteurs who are ruining prosperity of this country.Asipoweza kuyasimamia hayo kwa dhati na bila woga ajue kwamba historia ya nchi hii haitampa legacy nzuri kama ambazo wenzake akina Sokoine, Kawawa wameziacha hapa Tanzania na Africa kwa ujumla.LEADERSHIP IS TO SACRIFICE FOR THE PEOPLE.
     
  6. sijuikitu

    sijuikitu JF-Expert Member

    #6
    Feb 23, 2011
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 286
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    viongozi wetu wanapenda kusingizia watu wengine mambo.....sasa hata maana ya mtu kuwa kiongozi inapotea....hata JK alisema yeye hawezi kuzuia malipo ya DOWANS.......hamwoni mwenzake Ghadafi anavyofanya huko?......huwezi hutaki?
     
  7. G

    GAMA LUGENDO Senior Member

    #7
    Feb 23, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 132
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Pinda hapaswi kuwatupia mzigo viongozi wa dini kuhusu ufisadi.kazi ya viongozi wa dini ni kuwajenga raia kimaadili, na ukweli si wote wako radhi kufuata kuwa waadilifu.endapo uadilifu haupo hapo ndio dola huingilia kati kwa kuwashughulikia kwa mujibu sheria zilizopo.sasa endapo serikali haiwezi kuwashughulikia (incompetence or neglegence) mafisadi walio serikalini, sasa anatarajia viongozi wafanye nini? Mheshiwa pinda asikwepe majukumu kwa kuwarushia watu wengine ugonjwa ambao serikali imekuwa ikiukumbatia.tunamtaka yeye kama premier achukue hatua dhidi ya wahusika.ajifunze china ambako corrupt officials are executed bila mjadala.nini kinachoifanya serikali yake kutumia bunge ili kutunga sheria kali zaidi (death penalty) dhidi ya wezi wa nchi hii? Mheshimiwa anapaswa kuelewa kwamba people will judge him by his deeds and not by just giving mere words and inexcusable excuses.
     
Loading...