Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Pinda aendelea kulalamika!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by ndyoko, Nov 30, 2011.

  1. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #1
    Nov 30, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,711
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Waziri mkuu ameendela kulalamika kwamba tatizo la uvushaji wa chakula na sukari kwenda nchi za jirani limekuwa kubwa kwa kuwa kuna baadhi ya vigogo ambapo baadhi ni mawaziri wamekuwa wakijihusisha ktk bishara hiyo ya uvushaji wa bidhaa kwa magendo mipakani.

    Mbali na kunihuzunisha imebidi nicheke pia, kwani yeye kama waziri mkuu yuko kwenye nafasi ya kuwashughulikia hao watu badala ya kulalamika hadharani kwa mambo ambayo mbali na kuonyesha udhaifu wake kiutawala anamdhalilisha rais wake kwa kuonyesha kuwa ana wasaidizi ambao ni kama 'wahujumu' uchumi kwa serikali waliyoaminiwa kumsaidia Rais kuiongoza.

    Hiv tatizo la Pinda ni lipi linalomfanya mara nyingi awe mtu wa kulalamika badala ya kufanya maamuzi?
     
  2. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #2
    Nov 30, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    [​IMG]

    Napita tu nitacomment baadaye
     
  3. M

    Marytina JF-Expert Member

    #3
    Nov 30, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    nafuu Lowassa kuliko huyu kimeo +kilaza Pinda
     
  4. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #4
    Nov 30, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,711
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Picha huongea zaidi kuliko maneno, nimeamini!
     
  5. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #5
    Nov 30, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,711
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    kuna wakati huwa nashawishika kuwaza kama wewe
     
  6. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #6
    Nov 30, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    ??????????
     
  7. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #7
    Nov 30, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,711
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    na hawa jamaa wanajua 'kukamata ulabu' aisee usiombe. Nimeipenda hasa hapo premier anaposikilizia utamu kwa mbaaaaaaaaaaaaaaaali!
     
  8. Tutafika

    Tutafika JF-Expert Member

    #8
    Nov 30, 2011
    Joined: Nov 4, 2009
    Messages: 1,384
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 160
    Sokonne ukowapi????????, ofisi yako inadhalilika huku!
     
  9. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #9
    Nov 30, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,711
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    mwishowe mtakumbuka hata mizimu sasa
     
  10. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #10
    Nov 30, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    This is why there has been an increasing sense of nostalgia for EL among the public. Despite a few Achilles heels, EL was inclined to live up to his commitments and had a less propensity to talking.
     
  11. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #11
    Nov 30, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    basi usilie tena pinda nitawachapa viboko.
     
  12. a

    alkon Member

    #12
    Nov 30, 2011
    Joined: Sep 25, 2011
    Messages: 16
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kinachoendelea Tz kiutawala ni jambo la kumsikitisha kila mtu makini. Ni kama mfumo wa dola umekufa. Kila mtu anatoa tamko, na kinachoshangaza zaidi ni kwamba hata wale ambao tunadhani wana mamalaka, nao wanaonekana hawana nguvu na wanalalamika kama raia wa kawaida. Ukweli ni kwamba, kwa mfumo wetu wa kiutawala, rais wa nchi ndiye mwenye mamlaka yote. Hao wengine kama Waziri Mkuu hawana mamlaka ya kufanya kitu chochote tofauti na utashi wa rais.

    Matokeo yake ni kwamba rais akiwa mchapakazi, mfumo wote unakuwa hai. Kinyume chake, rais akilala, mfumo wote nao unaenda likizo, na hapo ndipo tunaona watu wakijichotea rasilimali za nchi bila bughudha, huku wale ambao wanapaswa kuwaadabisha wakiishia kulalamika tu. Pinda sijui sana uwezo wake kiutendaji. Ninachojua ni kwamba si fisadi kama hao wenzake.

    Pamoja na hayo, hata angekuwa mkali kama Sokoine, angeishia frustration tu, na hata kupoteza nafasi yake, kwa sababu bosi wake ni mtu wa maneno tu bila utendaji wowote. Hilo ni moja. Pili, tusisahau kwamba Pinda ni mwana-CCM, na hao vigogo wanaoibia nchi nao wengi wao ama ni wana-CCM au ni maswahiba wa karibu na watawala wa CCM (ambayo m/kiti wake ndiye rais).

    Tunarudi kule kule. Kwa maslahi ya kisiasa, Pinda na watendaji wake hawawezi kuwafanya lolote hao wahujumu uchumi kwa kuwa wanatoa mchango wa maana ndani ya chama. Naamini watu hao wanafahamika vizuri, tena kwa majina, lakini ndo hivyo tena. Zaidi ya yote ni kwamba hii nchi imeshaoza kwa rushwa na ufisadi. Ingawa hawa wahujumu wanafahamika, wale wanaopaswa kuwachukulia hatua wanawaogopa kwani hata wenyewe nao si wasafi.

    Wapo mmoja mmoja wasafi lakini wengi ni wale wale. Je, nani amfunge paka kengele? Tumuombe Mungu awamu ijayo tupate rais mchapa kazi. Kinyume na hapo hakuna njia ya mkato, inabidi tuwe tu wapole.
     
  13. Kiwewe

    Kiwewe Senior Member

    #13
    Nov 30, 2011
    Joined: Nov 22, 2011
    Messages: 158
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Zimwi likujualo.......
     
  14. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #14
    Nov 30, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,180
    Likes Received: 298
    Trophy Points: 180
    The so called Tanzania PM.
    Act wananchi ndo wa kulalamika sio wewe kama hawakuheshimu achia ngazi ukaendelee na mashamba yako ya mahindi na mizinga ya nyuki uliyowekeza kule Mpanda
     
  15. Ikwanja

    Ikwanja JF-Expert Member

    #15
    Nov 30, 2011
    Joined: Jul 12, 2011
    Messages: 1,687
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Ndo maana nchi haiendelei, yaani pinda anasema anawajua mawaziri wanaovusha sukari na mahindi, halafu anabaki kulia tuu. Kumbe si ulevi wa madaraka tu, bali hata ulevi laivi, kweli picha huongea zaidi.
     
  16. DMussa

    DMussa JF-Expert Member

    #16
    Nov 30, 2011
    Joined: Sep 24, 2007
    Messages: 1,259
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Kabla ya yote nakuomba ukaisikilize hotuba ya JK akiongea na wazee wa DSM, baada yahapo ndio useme kwamba nani anamdhalilisha mwenzake! I think masuala mengi sana yanabakia kufanyiwa uamuzi na rais ilhali rais wa sasa inaonekana ni mgumu wa kufanya maamuzi hili linaweza kuwa ndio chanzo cha hata mawaziri wake akiwemo PM kuonekana ni walalamikaji!
     
  17. N

    Ndole JF-Expert Member

    #17
    Nov 30, 2011
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 352
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mi sitacomment sana hapa kwani watasema namuonea wivu PM wa magamba
     
  18. M

    Mario Gomez JF-Expert Member

    #18
    Nov 30, 2011
    Joined: Nov 1, 2011
    Messages: 385
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
    Uswahiba jamani uswahiba unaiangamiza nchi hii!
     
  19. KASSON

    KASSON Senior Member

    #19
    Nov 30, 2011
    Joined: Sep 13, 2011
    Messages: 189
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kama ba Riz1 hamsikilizi,atafanyeje anabaki kulia,tatizo sio pinda tatizo KATIBA
     
  20. Uliza_Bei

    Uliza_Bei JF-Expert Member

    #20
    Nov 30, 2011
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 2,796
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Bora EL wa maamuzi ya kuiba pesa kuliko huyu asiye na maamuzi hata ya kijinga!!!!!
     
Loading...