Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Pikipiki zisizotumia Petroli

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Obhusegwe, Feb 3, 2009.

  1. Obhusegwe

    Obhusegwe JF-Expert Member

    #1
    Feb 3, 2009
    Joined: Dec 28, 2008
    Messages: 232
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Hello wakubwa,

    Jana nikiwa nimekaa sehemu nikisubiri shoeshiner amalize kuning'arishia viatu, nilimwona jamaa akisepa mitaani na kapikipiki fulani hivi lakini kalikuwa hakatoi mlio wowote, nikashangaaa. Nilivyowaulizia watu waliokuwa wamekaa karibu karibu (akiwemo na shoe shiner) wakasema ni pikipiki inatumia betri, yaani unachaji then unatambaa barabarani, hakuna kuingia petrol station wala nini!! Waliendelea kusema kuwa huyo jamaa mwenye piki*2 hiyo anakaa mbagalla, na anatumia kwa siku tatu to and fro ndo anachaji betri kwny umeme! Nasikia ni tech ya MCHINA

    Sasa sijui ni kweli au la, jamani naomba mtu mwenye uhakika anihabarishe nijue zinapatikana wapi nijichukulie moja make nimechoshwa na hizi habari za petroli!!

    Plz mwenye data za uhakika amwage hapa nahisi kuna watu wengi tunaweza kufaidika na hii teknolojia.

    Thanks, nasubiri michango yenu.
     
  2. B

    Baba Lao Member

    #2
    Feb 3, 2009
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 40
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hiyo ni kweli.Wachina karibu miaka 5 sasa hawatumii pikipiki za petrol.Ni pikipiki za umeme tu.Na ukionekana una ya petrol unakamatwa.Wanapunguza uchafuzi wa mazingira.
     
  3. Obhusegwe

    Obhusegwe JF-Expert Member

    #3
    Feb 4, 2009
    Joined: Dec 28, 2008
    Messages: 232
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    wow, sounds cool, sasa hapa bongo kuna duka wameshaanza kuziuza?
     
  4. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #4
    Feb 4, 2009
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 186
    Trophy Points: 160
  5. Kilongwe

    Kilongwe JF-Expert Member

    #5
    Feb 4, 2009
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 423
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    NI kweli jamani,hizo pikipiki ni tamu we acha,mimi nina mwaka sasa nimeshaachana na mipikipiki ya umeme kwani ni ghatari tupu,hizi pikipiki zina uwezo wa kwenda hadi 100km kabla hazijaisha umeme na nyingi speed yake ni 40km/hr.Ila kwa sasa kuna pikipiki mpya zimeingia kwa kichina wanaiita DianMo(kwa kidhungu zijui ni Electric Motor au nini,sina uhakika).HIzi zinaweza kukimbia kama Motorbike ila tu hazina uwezo wa kwenda umbali mrefu,kwa sasa nyingi zina uwezo wa kwenda 60km kabla hazijaisha umeme.
    Kazi kwenu wadau.
    Hiyo hapo chini ni mfano wa pikipiki ambayo nimekuwa nikiitumia zaidi ya mwaka bila kwenda kwa fundi,kumbuka bure iinaponza hivyo pikipiki ya 1000yuan sio sawa na ile ya 3000yuan ingawa nje zitaonekana sawasawa.
     

    Attached Files:

  6. B

    Baba Lao Member

    #6
    Feb 4, 2009
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 40
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mkuu kilongwe 1000 yuan au 3000 yuan ni sawa na shilingi ngapi za kikwetu?Hapo umeniacha kidogo
     
  7. M

    Mfumwa JF-Expert Member

    #7
    Feb 4, 2009
    Joined: Aug 29, 2008
    Messages: 1,456
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133

    3,000.00 CNY = 577,516.40 TZS
    China Yuan Renminbi Tanzania Shillings

    ingia web hii XE - Full Universal Currency Converter waweza kujua rate mbalimbali za kubadilisha fedha kwenda kwa Shilingi
     
  8. Obhusegwe

    Obhusegwe JF-Expert Member

    #8
    Feb 4, 2009
    Joined: Dec 28, 2008
    Messages: 232
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Thanks mkuu kwa fununu hiyo, binafsi ningependa kuwa nayo ila mpaka sasa sijaona aliyenambia kama zinapatikana hapa dar, au mpaka uagize huko china, na je zinasajiliwa na kullipa road licence? make nahisi hazina cc, sasa wataziclassify vipi?
     
  9. Obhusegwe

    Obhusegwe JF-Expert Member

    #9
    Feb 4, 2009
    Joined: Dec 28, 2008
    Messages: 232
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Mkuu uliipata wapi? Ulinunua hapa au ulitumiwa na mjomba-ako kutoka china?
     
  10. Zakumi

    Zakumi JF-Expert Member

    #10
    Feb 5, 2009
    Joined: Sep 24, 2008
    Messages: 4,574
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Mbona baiskeli pia ni pikipiki zisizotumia mafuta.
     
  11. M

    Mtu wa Kawaida JF-Expert Member

    #11
    Feb 5, 2009
    Joined: May 2, 2008
    Messages: 201
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Lakini baisikeli ni injini kiuno. spidi yake haizidi hizi pikipiki ya umeme na kama kiuno kikichoka sijuhi utachaji wapi.
     
Loading...