Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Pikipiki zisizofikia viwango mwisho Januari 31

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Bujibuji, Jan 26, 2011.

  1. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #1
    Jan 26, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,017
    Likes Received: 5,159
    Trophy Points: 280


    SERIKALI imetangaza kwamba itazuia uingizaji wa pikipiki na bajaji zilizotengenezwa chini ya viwango ambazo hazijafikia ubora wake na Shiriki la Viwango nchini (TBS) ifikapo Januari 31 mwaka huu.

    Pia imewataka waagizaji na watengenezaji wa pikipiki (Bajaji na Bodaboda) kuhakikisha ubora wa viwango vya pikipiki hizo TBS na Mamlaka ya Mapato nchini (TRA), ili kuhakikisha usalama wa waendesha pikipiki na watuamiaji.

    "Watengenezaji na waagizaji wote wa pikipiki wanatakiwa kuhakikisha ubora wa pikipiki zao umethibitishwa na TBS kabla ya Januari 31, 2011. Baada ya muda huo kuisha, pikipiki ambazo hazijathibitishwa ubora na TBS hazitaruhusiwa," imesema sehemu ya taarifa ya TBS na TRA katika vyombo vya habari jana.

    Hatua hiyo ya serikali ni sehemu ya mikakati ya kupunguza ajali nchini ambazo nyingi zimeelezwa kusababishwa na pikipiki maarufu kama bodaboda pamoja na bajaji.

    Takwimu za mwaka uliopita wa 2010 zinaonyesha kuwa katika mwaka huo pikipiki zilisababisha ajali 4,471 zilizosababisha vifo, ulemavu, majeraha kwa watu pamoja na kuharibu mali.


    Kwa mujibu wa tangazo la serikali kupitia TBS, pikipiki na bajaji ambazo hazitathibitishwa ubora wake hazitaruhusiwa kutembea barabarani ifikapo Januari 31 mwaka huu wala kusajiliwa na TRA.


    Kwa mujibu wa taarifa hiyo pikipiki zote ambazo zitakuwa hazijithibitishwa ubora wake hazitaruhusiwa kuingia kwenye soko la Tanzania na kwamba TRA itatekeleza marufuku hiyo.

    "Pikipiki zote ambzo hazijathibitishwa ubora na TBS hazitaruhusiwa kuingia katika soko la Tanzania na marufuku hii itatekelezwa na TRA kupitia idara ya Forodha," imeongeza taarifa hiyo.

    “Viwango vya pikipiki ni vya lazima kwa watengenezaji na waagizaji,viwango hivi vinatoa matakwa ya ubora na usalama wa pikipiki za magurudumu mawili pamoja na zile za magurudumu matatu ambazo zina injini za (Fourstroke),”inasema sehemu ya taarifa hiyo.

    Taarifa hiyo ilifafanua kuwa, matakwa ya ubora wa pikipiki yamebainishwa kwenye viwango ambavyo ni pikipiki zilizopo kwa ajili ya matumizi ya jumla sehemu ya kwanza na sehemu ya pili.
     
  2. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #2
    Jan 26, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Pambaf, wameshindwa kudhibiti dawa feki wanakurupukia bajaji!
     
  3. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #3
    Jan 26, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180

    ukiona hivyo uje wamegundua dili liko huko! Inasikitisha sana................hivi baja na pikipiki ni priority kwa wabongo?
     
  4. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #4
    Jan 26, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,946
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Asikudanganye mtu mkuu hakuna kitu kama hicho. By the way bado nasubiri zile bajaj za kina mama wajawazito alizoahidi Rais wenu!
     
Loading...