Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Picha za Simba anayekufa kutokana na ujangili Tanzania zashtua Dunia.

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Ambiente Guru, May 24, 2012.

  1. Ambiente Guru

    Ambiente Guru JF-Expert Member

    #1
    May 24, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 2,005
    Likes Received: 251
    Trophy Points: 180
    Picha za Simba anayekufa kwa njaa na maumivu kwa kunyongwa na nyaya za Majangili ndani ya Hifadhi moja ya wanyama hapa Tanzania zimeishtua Dunia.
    Picha hizi zilizoonyeshwa majuzi katika Mtandao wa Daily Mail Online zimeshtua dunia kutokana na maoni yaliyotolewa na wasomaji..
    Tazama: Lion with poacher's wire around neck in Tanzania | Mail Online ya tarehe 21 na 22 May 2012.
    Swali ni Je Tanzania tunatumia elimu ya umma zaidi kuelimisha jamii badala ya kupambana ana kwa ana na majangili kulinda Wanyama wetu?. Hii ni changa moto kwetu Wana JF na Watanzania wote.

    Doomed to die: The wire was twisted so tight that the lion was unable to eat
    Tufanye nini wadau kunusuru wanyama hawa???


    Soma zaidi au Read more: Lion with poacher's wire around neck in Tanzania | Mail Online


    Nawakilisha
    Candid to My Country

    Richard Mazingira
     
  2. Apolinary

    Apolinary JF-Expert Member

    #2
    May 24, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 4,681
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Serikali na jeshi la polisi kupitia wizara husika zinatakiwa ziwajibike kutokana na ujangili huu. Ni vizuri kwa nchi kama tanzania kulinda rasilimali zake ili kuendelea kupata pato la taifa. Hata hivyo sioni sababu ya kuweka picha hizo katika mitandao kana kwamba ni kitu cha ajabu sana mbona watu wanauawa kila kukicha na hamuweki hizo picha?acheni usanii bandugu
     
  3. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #3
    May 24, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Huyo jamaa aliyefanya shooting aliona ni busara kupata taarifa ya kuuza yenye kumpatia umaarufu lakini hakuona ni busara kureport kwa relevant authorities ili wa take charge ya kumuokoa huyo simba??!

    That is the best they saw in our national parks??!
     
  4. w

    warea JF-Expert Member

    #4
    May 24, 2012
    Joined: Jan 22, 2010
    Messages: 244
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Aliyepiga picha hana kosa, kwake ni biashara.
    Hao tunaowalipa mishahara kulinda wanyama wetu mwisho wa mwezi wataenda kupokea mishahara?
    Kuna askari wa wanyama pori, tuna TANAPA na taasisi kibao, hawakuona?
     
  5. King2

    King2 JF-Expert Member

    #5
    May 24, 2012
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 1,292
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Jamaa kazi kupiga picha na akina Beckham, huku nchini kwake uvundo ndio umetanda.
     
  6. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #6
    May 24, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,257
    Likes Received: 1,954
    Trophy Points: 280
    Ulinzi wa raia na mali zao hakuna
    sembuse wa lion.
     
  7. w

    warea JF-Expert Member

    #7
    May 24, 2012
    Joined: Jan 22, 2010
    Messages: 244
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huoni ajabu kwa vitendo kama hivi?
    Wenzetu wanaendelea kwa sababu ya kufuatilia vitu kama hivi ili hatua stahili zichukuliwe!
     
  8. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #8
    May 24, 2012
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    [​IMG]

    huyu ndio simba mwenyewe.....
     
  9. m

    massai JF-Expert Member

    #9
    May 24, 2012
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 655
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    imeniuma sana kusikia kua alikufa ,nilidhani wangemuwahi kabla hajafa kwani nasikia askari wanyamapori walishaenda kumsaka ili wamuokoe.so sad,wanachuma hela kuneemesha matumbo yao alakini kuangalia chanzo na kukilinda hawana akili hiyo.pumbavu zao limaige limenenepa mpaka nyoro kwa kutafuna pasipo kulinda ,dhulma yao itawatafuna tu.
     
  10. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #10
    May 24, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,348
    Likes Received: 3,160
    Trophy Points: 280
    hiyo dunia inashtuka simba kufa?
    Kwa nini isishtuke vifo vya wajawazito?
    Inaacha kushtuka adhari za ukame na njaa huko vijijini inashtuka simba kufa....
     
  11. kussy

    kussy JF-Expert Member

    #11
    May 24, 2012
    Joined: Jun 15, 2010
    Messages: 331
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Kama mnaangalia TBC kuna vipindi vya TANAPA walionyesha Madaktari wa TANAPA wakimshughulikia simba huyu baada ya kupata taarifa toka kwa mtalii aliyepiga picha
     
  12. Mwakalinga Y. R

    Mwakalinga Y. R Tanzanite Member

    #12
    May 24, 2012
    Joined: Oct 22, 2008
    Messages: 2,721
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Afadhali nawe umeona ..Wanyaruanda walikufa zaidi ya 800,000 hawakushtuka .Kweli ukistaajabu ya Mussa utaona ya Firauni
     
  13. Ambiente Guru

    Ambiente Guru JF-Expert Member

    #13
    May 28, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 2,005
    Likes Received: 251
    Trophy Points: 180
    Environmental issues are never compromised!
     
  14. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #14
    May 28, 2012
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,918
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Hawa wazungu + watu wanaojiita conservationist ni manyangau. Wanaspend alot kwa kulinda, kutetea na kupanua hifadhi za wanyama at the expense ya watu wanaozunguka hifadhi kuwa marginalised. Kwao wanyama ni bora kuliko binadamu?!. They need to be rational otherwise a few of us will care.
     
  15. sinafungu

    sinafungu JF-Expert Member

    #15
    May 28, 2012
    Joined: Feb 13, 2010
    Messages: 1,169
    Likes Received: 265
    Trophy Points: 180
    duh inasikitisha kwa kweli............!!!
     
  16. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #16
    May 28, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Hiyo Dunia ikishastuka kifo cha simba mla watu, wastuke pia na jinsi madini na rasilimali zetu zinavyotoroshwa na kupelekwa Ulaya.
     
  17. Tundapori

    Tundapori JF-Expert Member

    #17
    May 28, 2012
    Joined: Aug 12, 2007
    Messages: 496
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Wanajeshi wa JWTZ wapewe kazi ya kulinda wanyama kwenye mbuga zetu zidi ya majangili sio kukaa makambini tu na kuota vitambi vya bia na nyamachoma.
     
  18. ARV

    ARV JF-Expert Member

    #18
    May 28, 2012
    Joined: Sep 6, 2011
    Messages: 1,106
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Yaani we ndo bure kabsaaaaaa, unanikumbusha wale wapigapicha waliokuwa wanapiga picha nyumba inaungua moto,badala ya kuwaokoa watoto waliokuwa ndani wanateketea, eti walikuwa wanataka kupiga picha nzuri za kuweka kwenye gazeti kesho yake.
     
  19. Chipukizi

    Chipukizi JF-Expert Member

    #19
    May 28, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 1,766
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    YULE ANAEONYESHWA TBC ni wa Serengeti na ajaumia hivi,na sio Clip ya mwaka huu.angalia vizuri na sikiliza maelezo mkuu
     
  20. Mtanzanika

    Mtanzanika JF-Expert Member

    #20
    May 29, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 1,548
    Likes Received: 219
    Trophy Points: 160
    Binadamu ana haki zake na mnyama vile vile!
    Sioni sababu kwanini tusizungumzie ukatili kwa wanyama eti kwa kuwa tu wapo Binadamu wanaofanyiwa ukatili kila kukicha.
    Mnyama anaongozwa na kusimamiwa na mwanadamu,lakini hilo halihalalishi kumtendea uovu mnyama!
     
Loading...