Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

PICHA: SAKATA LA WACHINA KUVAMIA KIWANJA na KUANZA KUCHIMBA UDONGO, Wanaenda kwa Mama Ntilie?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nngu007, Sep 4, 2012.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    Sep 4, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    [h=2]TUESDAY, SEPT 4, 2012[/h][h=3]LILE SAKATA LA WACHINA KUVAMIA KIWANJA NA KUANZA KUCHIMBA UDONGO KATA YA ILOMBA JIJINI MBEYA HILI HAPA[/h]

    [TABLE="align: center"]
    [TR]
    [TD][​IMG][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]Kenneth Mwang’amba ambaye ndiye anayedai kulimiliki eneo la kiwanja hicho chenye hati miliki yenye namba 2459, Ilomba alisema kitendo walichofanya wachina hao kufanya shughuli za uchimbaji katika eneo lake ni ukiukwaji wa sheria.
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]

    [TABLE="align: center"]
    [TR]
    [TD][​IMG][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]Akiwa na mwanausalama akipelekwa katika kituo cha polisi maana bwana Kenneth aliamua kujitoa muhanga jana kuwa katapira limmalize katika kiwanja chake [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]

    [TABLE="align: center"]
    [TR]
    [TD][​IMG][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]Bwana Kenneth viatu aliviona vizito wakati wa sakata hilo na wachina[/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]

    [TABLE="align: center"]
    [TR]
    [TD][​IMG][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]Msemaji wa Skauti Mkoa wa Mbeya Uswege Kagubo Mwaitebele ambaye pia ni mkufunzi wa Skauti alisema waliwaruhusu wachina kuchimba eneo hilo kwa makubaliano ya kuwajengea kituo cha kufundishia skauti hivyo hawakuona sababu za kusubiri.



    [TABLE="align: center"]
    [TR]
    [TD][​IMG][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]Afisa ardhi wa Jiji la Mbeya Ephraimu Mkumbo alikiri kuwepo kwa mgogoro wa eneo hilo huku akiwatupia lawama Skauti kwa kufanya shughuli zao kinyume na taratibu ambapo alisema wameshindwa kuonesha hata ofisi zao zilipo kwa ajili ya ufuatiliaji wa madai hayo.
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]

    [TABLE="align: center"]
    [TR]
    [TD][​IMG][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]Hii ndiyo hali halisi ya ya kiwanja hicho[/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]

    [​IMG]

    [TABLE="align: center"]
    [TR]
    [TD][​IMG][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]Hii ndiyo barabara inayojazwa udongo huo[/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]

    [​IMG]

    [TABLE="align: center"]
    [TR]
    [TD][​IMG][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]Mchina katulia anasubiri oda ya chakula toka kwa mama ntilie wala hana wasiwasi na mgogoro huo


    KAMPUNI ya wachina inayoendelea na ujenzi wa barabara za Jiji la Mbeya ( CICO), imedaiwa kuvamia eneo la wananchi na kuanza kuchimba vifusi vya udongo kinyume cha taratibu katika eneo la Machinjioni Kata ya Ilomba.


    Imeelezwa kuwa Kampuni hiyo, imeingizwa mjini na watu wanaojitambulisha kwamba wao ni wamiliki halali wa ardhi hiyo hivyo kuingia mkataba feki ambao umesababisha kuwepo kwa mgogoro mkubwa na mmiliki halisi wa eneo hilo.




    Kitendo cha kampuni hiyo kuingia kwenye ardhi hiyo na kuanza kufanya kazi kilipelekea wakazi wa eneo hilo kufanya vurugu zilizoambatana na kupiga mawe mitambo na magari ya wachina hao.

    Akizungumza na Mbeya yetu Kenneth Mwang’amba ambaye ndiye anayedai kulimiliki eneo la kiwanja hicho chenye hati miliki yenye namba 2459, alisema kitendo walichofanya wachina hao kufanya shughuli za uchimbaji katika eneo lake ni ukiukwaji wa sheria.


    “Hili eneo mimi nalimiliki kihalali licha ya kuwepo kwa mgogoro na skauti ambao awali walinyang’anywa eneo hili baada ya kushindwa kutimiza baadhi ya vigezo na kukabidhiwa kwangu,”alisema




    Mwang’amba alisema eneo hilo limekuwa na mgogoro wa muda mrefu kati yake na Skauti Mkoa wa Mbeya ambao walivamia eneo hilo bila kufuata taratibu huku mamlaka zinazohusika zimeshindwa kutoa ufafanuzi kuhusu nani ndiye mmiliki halali wa eneo hilo.


    Alisema baada ya kukosa maelewano na skauti, Halmashauri ya Jiji iliamua eneo hilo lichukuliwe na Skauti ambapo pia walitakiwa kulipa fidia kwake baada ya makubaliano kutokana na uharibifu uliokuwa umetokana.


    Aliongeza kuwa kutokana na Skauti kushindwa kulipa fidia hivyo hawakuwa na uhalali wowote wa kuendesha shughuli ya aina yoyote katika eneo hilo kutokana na Skauti kushindwa kulipa fedha walizokuwa wakidaiwa.


    “ Kisheria hawa watu wa Skauti hawakutakiwa kufanya shughuli zozote katika kiwanja hiki kwa sababu mimi ndiye mmiliki halali wa eneo hili hadi hapo watakapokuwa wametimiza masharti hata kunilipa fidia kwa sababu awali kulikuwa na tofali ambazo ziliharibika kutokana na mgogoro ” Alisema.


    Kwa upande wake Msemaji wa Skauti Mkoa wa Mbeya Uswege Kagubo Mwaitebele ambaye pia ni mkufunzi wa Skauti alisema waliwaruhusu wachina kuchimba eneo hilo kwa makubaliano ya kuwajengea kituo cha kufundishia skauti hivyo hawakuona sababu za kusubiri.


    Kuhusu mgogoro uliopo kati ya Skauti na Mwang’amba, Mwaitebele alikiri kuwepo kwa mgogoro huo ambapo naye alisema eneo hilo linamilikiwa kihalali ingawa walishindwa kulipia fidia kama walivyokubaliana.


    Pia alikiri kutofuata taratibu za kuruhusu uchimbaji wa vifusi pasipokuwa na kibali kutoka katika Halmashauri husika ambapo yeye alifanya hivyo bila kuwahusisha viongozi wenzie wa Skauti kwa madai kuwa yeye ni kiongozi wa Skauti wa kanda hivyo kama kanda haina ofisi nayeye amekuwa akijitolea kuhifadhi nyaraka za Skauti katika Ofisi yake.


    Naye Afisa ardhi wa Jiji la Mbeya Ephraimu Mkumbo alikiri kuwepo kwa mgogoro wa eneo hilo huku akiwatupia lawama Skauti kwa kufanya shughuli zao kinyume na taratibu ambapo alisema wameshindwa kuonesha hata ofisi zao zilipo kwa ajili ya ufuatiliaji wa madai hayo.


    Mkumbo alisema Halmashauri ya Jiji iliwaamuru Skauti kulipa fidia za eneo hilo kwa mhusika kama watahitaji kulimiliki kihalali ambapo alisema wamekuwa wakipiga chenga bila taarifa zozote hadi leo unapoibuka mgogoro mwingine.


    “Ukweli ni kwamba mpaka sasa mmiliki halali wa eneo hili na Keneth Mwang’amba hivyo wachina hao wanapaswa kuondoka na kusitisha shughuli zao,”alisema


    Hata hivyo, Kiongozi huyo alishangazwa na kitendo cha wachina hao kuchimba vifusi katika eneo hilo kwani walishapangiwa eneo la kuchimba vifusi eneo la Kawetere nje kidogo ya Jiji la Mbeya hivyo wamekiuka sheria na wanachofanya sasa ni uharibifu wa Mazingira.


    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]









    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  2. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #2
    Sep 4, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Wachina ni Wajanja Sana... Angalia huyu Jamaa wanamleta wangeajiri Mbongo... Angola walipeleka hadi wamwagiliaji Maua na Majani
     
  3. a

    anney Senior Member

    #3
    Sep 4, 2012
    Joined: Jul 9, 2010
    Messages: 156
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wabongo hawaaminika kaka wakipewa kazi wao wanageuka wezi wa mafuta, vipuri, sementi nk. Mi naona waje na watu wao. Hatujui kuheshimu kazi mimi nimewachoka wabongo maana hawaeleweki
     
  4. Puppy

    Puppy JF-Expert Member

    #4
    Sep 4, 2012
    Joined: Oct 6, 2011
    Messages: 1,885
    Likes Received: 192
    Trophy Points: 160
    Hapo ukienda kudai yako, badala ya kutetewa na kulindwa we na mali yako weza Ukauliwa. Tena sio na mgeni bali na Mtanzania mwenzio
     
  5. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #5
    Sep 4, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,261
    Likes Received: 5,824
    Trophy Points: 280
    sisi ni vilaza
     
  6. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #6
    Sep 4, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    nchi ishauzwa hii
     
  7. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #7
    Sep 4, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Mlitaka udongo wa kujengea barabara utoke uchina?
     
Loading...