Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Picha mnato ni zipi?

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Tausi Mzalendo, Jun 13, 2011.

  1. Tausi Mzalendo

    Tausi Mzalendo JF-Expert Member

    #1
    Jun 13, 2011
    Joined: May 23, 2010
    Messages: 1,475
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    NDUGU ZANGUNI,
    Picha mnato ndio zipi? Kiswahili kigumu!
     
  2. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #2
    Jun 14, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Kwa kadiri ninavyojua ni picha ambazi zimenata hazimove kabisa kwa kimombo "still picture" unless tunazungumzia picha zinazonatanata. Hivi mtu anaweza kusema hadharani "nipige picha mnato"? Mmmh
     
  3. MBUTAIYO

    MBUTAIYO JF-Expert Member

    #3
    Jun 14, 2011
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 473
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Picha ziko za aina mbili.
    Picha zilizosimama kama picha unazopiga za kawaida ambazo husafishwa/huchapishwa kwenye karatasi ya picha kwa size tofauti eg passport size na zingine kubwa ndio picha mnato-still pictures.
    Aina nyingine ni picha zinazotembea ambazo hupigwa kwa mfululizo na kuonyeshwa kwenye screen- video/filamu ndio moving pictures.
     
  4. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #4
    Jun 15, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    kwa hiyo hizo picha za mwanzo ndio zinaitwa "mnato" siyo?
     
  5. Kinyasi

    Kinyasi Member

    #5
    Jun 15, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 71
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 15
    Ndiyo maana yake, Mkuu MM.
     
  6. Tausi Mzalendo

    Tausi Mzalendo JF-Expert Member

    #6
    Jun 16, 2011
    Joined: May 23, 2010
    Messages: 1,475
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0

    Nashukuru nyote kwa ufafanuzi maana nilishakaribia kuaibika mbele ya rafiki zangu niliposema "picha mnato" nikimaanisha "still pictures".Kuna mtu akasema nisithubutu kusema hivyo mbele za watu! nilishangaa sana na nilipotaka anifafanulie kwanini alikataa kata kata akisema ni neno baya!

    Mnadhani kwanini rafiki yangu alinikanya nisiseme hivyo mbele ya watu? Je kuna maana iliyojificha humo?
     
  7. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #7
    Jun 16, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    TM isipokuwa vinginevyo umeamua kuitafuta maana iliyojificha; sidhani kama ipo.

    Vipi kuhusu "moving pictures" k.v. video na filamu? Ni sahihi kuita "picha nyongefu"
     
  8. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #8
    Jun 17, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    mimi kwa kweli sijisikii comfortable kuzungumzia mambo ya picha "mnato".. I'm sorry folks. Kuna tatizo mahali fulani msikiko wake.
     
  9. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #9
    Jun 17, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,042
    Likes Received: 14,262
    Trophy Points: 280
    haaaaaaaaa haaaaaaaaaa

    the moment watu wakisikia mnato......
    hisia zinabadilika kabisaaa

    haa haaaa
     
  10. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #10
    Jun 20, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,234
    Likes Received: 1,904
    Trophy Points: 280
    nimepita hapa
     
  11. I

    Igangilonga Senior Member

    #11
    Jun 25, 2011
    Joined: Mar 11, 2006
    Messages: 121
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Picha mnato ni still pictures..... kwa bahati mbaya kwa kiswahili ina-sound vibaya but hiyo ndo lugha yetu
     
Loading...