Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Picha kwenye uombaji wa kazi

Discussion in 'Nafasi za Kazi na Tenda' started by Edward Teller, Jul 19, 2011.

  1. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #1
    Jul 19, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Nimekutana na nafasi za kazi zinamtaka muombaji atume picha ndogo moja ya rangi (passport-size)
    naomba kama kuna mwenye uelewa wa kazi za hizi picha anifahamishe-maana kama wao wanabase kwenye matokeo ya mtu kwa nini wahitaji picha ya muombaji,na kama swala ni kuona sura za waombaji-si bora wasubirie siku ya interview waangalie watu wao-maana kwa mtindo huu wa kutuma picha wanafanya kuwe na gharama nyingine mpya za kuwa na lundo la passport size nyingi ili kila organization itakayo kuwa inahitaji picha uzitume
     
  2. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #2
    Jul 19, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    NI sahihi kabisa. CV na barua vinasaidia kutambua education, picha inatambulisha general appearance. test ni competence on the specifik job na interview ni kuona confidence yako na namna unabehave wakati wa stress.
    Kuna baadhi ya kampuni wanatoa vya picha coz watakuona wakati wa interview ila kama kampuni inalazima ya mtu good looking ao kama inahisi candidates watakua wengi sana basi wanaleta hiyo ya picha kuanza kuchuja mapema.
    Good looking sio handsome. good looking ni msafi, na anavaa professional for the job. ukituma ka picha ka hovyo tayari wanapata picha... (so to say)
     
  3. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #3
    Jul 19, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    je kwa sisi ambao tumezaliwa na sura za kutisha ambazo hazina mvuto wowote-ambazo mtu akituangalia kupitia picha anaweza kutu-judge vibaya-just kwa sababu ya sura zetu -huoni kuwa picha hapo zitakuwa hazitundei haki
     
  4. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #4
    Jul 19, 2011
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,790
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    km sura inatisha sana kajaribu kuomba hata picha ya mzee wasira ili uitumie.
     
  5. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #5
    Jul 19, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    mmmh-naamin hatanipa
     
  6. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #6
    Jul 19, 2011
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,740
    Likes Received: 1,871
    Trophy Points: 280
    Huu ni uhuni,
    So wanataka wote tupake poda ndio watuchague?
    Picha inahusiana vipi na utendaji wangu wa kazi?
     
  7. arabianfalcon

    arabianfalcon JF-Expert Member

    #7
    Jul 19, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 2,293
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    hahahahaha Wapeni kama bahati yako hiyo kazi utapata, unamanisha sura yako haina mvuto yani hata wakibinadamu? sio kweli jiamini utafanikiwa kupata kazi.
     
  8. Obe

    Obe JF-Expert Member

    #8
    Jul 19, 2011
    Joined: Dec 31, 2007
    Messages: 1,682
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Tena nzuri ni ile aliyokuwa amekula dawa za kulevya
     
  9. kichwat

    kichwat JF-Expert Member

    #9
    Jul 19, 2011
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 1,814
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    ...Upande wa pili: Katika hii dunia ya leo picha ni kitu pekee ambacho mwajiri anategemea kwa ajili ya USALAMA wa kampuni/taasisi yake.

    Waombaji kazi wa siku hizi wengi ni CHAKACHUA na wengi wana Ukosefu wa Maadili Kichwani (UMAKI). Hivyo waajiri wanawajibika kujitahadharisha mapema kwa kupata picha ili kuwezesha yafuatayo:

    1. Kuwaachuja mapema wasiofaa - ambao wameshafanya
    matukio sehemu nyingine (hasa kwenye mabenki na kampuni za simu)
    2. Kuwa na kumbukumbu sahihi za kutumia hapo baadaye kwa sababu za kiusalama.

    Ni waajiri wachache wanaotaka picha ili kucheck sura za mvuto (labda kazi za reception na sales reps. kutokana na mahitaji ya kazi yenyewe).
    Hivyo, kama hujafanya tukio na kubadilisha majina na huna vyeti feki, huna haja ya kuogopa kuombwa picha. Dunia imeoza hii.

    ... CHECK YOUR INTEGRITY.
     
  10. B

    Bateko Senior Member

    #10
    Jul 19, 2011
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 107
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Picha has no correlation na performance ya mtu mi naona wanaleta uhuni, coz hata customer care ukiwa na good face but ukarimu zero hapo face imesaidia nn
     
  11. Easymutant

    Easymutant JF-Expert Member

    #11
    Jul 19, 2011
    Joined: Jun 3, 2010
    Messages: 2,140
    Likes Received: 182
    Trophy Points: 160
    Ungetakiwa uwe Jeshini see bellow for your reference
    261813_224658864225346_100000437012547_837875_3271308_n.jpg
     
  12. Tanganyika1

    Tanganyika1 JF-Expert Member

    #12
    Jul 20, 2011
    Joined: May 10, 2011
    Messages: 333
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
     
  13. The only

    The only JF-Expert Member

    #13
    Jul 21, 2011
    Joined: May 19, 2011
    Messages: 546
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 45
    kwa kazi ya it nawezasema ni ulimbukeni wakipambafu wa ma hr wana do business as usual ,ila kuna kazi kama front desk,bank,secretary marketting mvuto una nafasi yake
     
  14. B

    Basically Member

    #14
    Jul 24, 2011
    Joined: May 9, 2009
    Messages: 29
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    btw...hiyo picha unaiweka wapi...unabandika kwenye cv au unaituma tu ndani ya bahasha?
     
  15. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #15
    Jul 24, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    nazani una attach kwenye cv au cover letter
     
  16. pumbatupu

    pumbatupu JF-Expert Member

    #16
    Jul 24, 2011
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 258
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    nadhani ni kiusalama zaidi pengine kurahisisha na utengenezaji wa document zako pale unapopata kazi..kama unakosa wanaweza kuiweka kumbukumbu 4 next exercise..usiogope hata kama umefanana na 'baba yako wassira'
     
  17. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #17
    Jul 24, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 19,121
    Likes Received: 6,763
    Trophy Points: 280
    kama unangeu za kutosha tafta ya nduguyo, mi sidhani kama kuna mantiki yoyote kutaka picha wakati wa maombi ya kazi! Ukipata ajira ni sawa!utakuta nanga yenyewe inapaa hata vijisenti vya kufotoa picha ngumu kupata, kampuni kama 3 ulizoonba kazi wanataka picha, yaani mtu UNAWEZA kutoka kimara mpaka posta kusaka ajira by foot! hela ya nauli umepigia picha, wakiwaita kwenye intrv si wanawaoga?
     
  18. Ngisibara

    Ngisibara JF-Expert Member

    #18
    Jul 24, 2011
    Joined: Jan 2, 2009
    Messages: 2,080
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    Hivi jamani Mzee Wassira utotoni aliwezaje kucheza na wenzie...nafikiria sana na kwa mbali napata jibu ndio maana mzee ni jeuri na kiburi sana
     
  19. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #19
    Jul 24, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,191
    Likes Received: 16,186
    Trophy Points: 280
    Ni kazi za aina gani hizo?

    Kwa wenye equal employment opportunity under the law tayari kungekuwa na bonge la lawsuit kama sio class-action suit dhidi ya hizo kampuni au mashirika yanayofanya hivyo. Sioni mantiki yoyote katika kuomba picha ndogo ya mtu katika hatua za awali za uombaji kazi. Mtu unaweza ukajenga hoja tena kwa urahisi kabisa kuwa kwa kufanya hivyo wanabagua watu au wanajenga mazingira ya kurahisisha ubaguzi wa watu kwa misingi ya mionekano yao.
     
  20. D

    Dossa Member

    #20
    Jul 24, 2011
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 31
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    mimi nakubalia na picha tu kama zitahitajika kwenye interview hapo sawa ..lakini utuume application na picha tena uhakika wa kuitwa haupo na unaweza usiitwe kabisa why ? wanacheck sura ili wa shortlist ? i dont see the point here !!
     
Loading...