Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Picha: Bweni lililomliza Naibu Waziri Mahiza Tanga

Discussion in 'Jamii Photos' started by Mzee Mwanakijiji, May 18, 2009.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    May 18, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,391
    Likes Received: 2,452
    Trophy Points: 280
    [​IMG]

    Hili ndiyo Bweni la wanafunzi wavulana wa shule ya Sekondari Zingibar ambalo Naibu Waziri wa Elimu na Mafunzo ya Ufundi, Mwantumu Mahiza alitembelea ghafla na kutoa machozi baada ya kukuta mazingira yake mabovu, bweni hilo wanaishi jumla ya wanafunzi 25.

    Na Dege Masoli ,Mkinga .
    NAIBU Waziri wa Elimu na Mafunzo ya Ufundi, Mwantumu Mahiza, mwishoni mwa wiki iliyopita alilazimika kutoa machozi mbele ya kadamnasi baada ya kufanya ziara katika shule ya Sekondari ya Zingibari iliyopo Wilayani hapa. Naibu Waziri huyo alifanya ziara ya kushtukiza ya kukagua shule hiyo ambapo alikuta wanafunzi wakiishi katika hali mbaya ikiwemo uchakavu wa mabweni. Alikuta wanafunzi wa kidato cha nne wa shule hiyo wakiishi katika nyumba chakavu ya makuti ambayo.

    Maoni:
    Kwa wanafunzi hawa ukiwauliza ni kitu gani wanakihitaji sasa hivi ili elimu yao iwe katika mazingira mazuri, vitambulisho vya smart card au makazi yenye hadhi na heshima ya mwanadamu. Bila ya shaka watataka makazi ili wawe salama.

    Ukiliuliza swali hilo hilo kwa serikali watasema "wanahitaji vitambulisho hivi vya kisasa ili tuweze kujua wako wangapi, afya zao, na ili tuweze kuweka mkakati wa kuwapatia jengo zuri linaloendana na mahitaji yao.".
     
  2. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #2
    May 18, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,391
    Likes Received: 2,452
    Trophy Points: 280
    Hili ndiyo Bweni la wanafunzi wavulana wa shule ya Sekondari Zingibar ambalo Naibu Waziri wa Elimu na Mafunzo ya Ufundi, Mwantumu Mahiza alitembelea ghafla na kutoa machozi baada ya kukuta mazingira yake mabovu, bweni hilo wanaishi jumla ya wanafunzi 25.

    Na Dege Masoli ,Mkinga .
    NAIBU Waziri wa Elimu na Mafunzo ya Ufundi, Mwantumu Mahiza, mwishoni mwa wiki iliyopita alilazimika kutoa machozi mbele ya kadamnasi baada ya kufanya ziara katika shule ya Sekondari ya Zingibari iliyopo Wilayani hapa. Naibu Waziri huyo alifanya ziara ya kushtukiza ya kukagua shule hiyo ambapo alikuta wanafunzi wakiishi katika hali mbaya ikiwemo uchakavu wa mabweni. Alikuta wanafunzi wa kidato cha nne wa shule hiyo wakiishi katika nyumba chakavu ya makuti ambayo.

    Maoni:
    Kwa wanafunzi hawa ukiwauliza ni kitu gani wanakihitaji sasa hivi ili elimu yao iwe katika mazingira mazuri, vitambulisho vya smart card au makazi yenye hadhi na heshima ya mwanadamu. Bila ya shaka watataka makazi ili wawe salama.

    Ukiliuliza swali hilo hilo kwa serikali wanaweza kusema "wanahitaji vitambulisho hivi vya kisasa ili tuweze kujua wako wangapi, afya zao, na ili tuweze kuweka mkakati wa kuwapatia jengo zuri linaloendana na mahitaji yao.".
     
  3. M

    Mapinduzi JF-Expert Member

    #3
    May 18, 2009
    Joined: Aug 23, 2008
    Messages: 2,427
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0

    Therein Global Publishers website.
     
  4. Junius

    Junius JF-Expert Member

    #4
    May 18, 2009
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 3,183
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 133
    Vipao mbele vya serikali hii vina walakini na maswali mengi kuliko majibu.
     
  5. K

    Kidatu JF-Expert Member

    #5
    May 18, 2009
    Joined: Jun 11, 2008
    Messages: 1,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Mbona picha hatuioni?
     
  6. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #6
    May 18, 2009
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,476
    Likes Received: 764
    Trophy Points: 280

    wengi wanaweka hizi priority kwanza , hawajui hali halisi au ndio wanachukulia DSM kama ndio Tanzania, pili wamejaa choyo na ubinafsi, tatu hawana uzalendo kwa taifa hivyo hawajui lipi la muhimu na lipi si la muhimu. Hata huyu waziri katu asingetoka machozi kama asingetembelea huko!
     
  7. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #7
    May 18, 2009
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Bweni lenyewe hili hapa. Inasikitisha sana.
     

    Attached Files:

  8. Ng'wanza Madaso

    Ng'wanza Madaso JF-Expert Member

    #8
    May 18, 2009
    Joined: Oct 21, 2008
    Messages: 2,276
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Uwiano Maalum Mungu akusaidie ufunguke macho kumbuka mwenye macho haambiwi tazama.
     
  9. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #9
    May 18, 2009
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Bweni lenyewe hili hapa. Inasikitisha sana
     
  10. R

    Rwabugiri JF-Expert Member

    #10
    May 18, 2009
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 2,777
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135

    Mungu wangu! Sijawahi ona maishani mwangu! Ee Mungu tunusuru viumbe wako.
     
  11. Komamanga

    Komamanga JF-Expert Member

    #11
    May 18, 2009
    Joined: May 2, 2009
    Messages: 221
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hiyo ndio Tanga bwana, kuna Mkuu wa Mkoa, Mkuu wa wilaya, Afisa elimu, Waratibu, Wabunge, Wananchi, pamoja na Wizara/Serikali kwa ujumla, NDIO TANZANIA YETU HIYO.
     
  12. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #12
    May 18, 2009
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Huko Mkinga wazazi je hawana mwamko wa elimu? Nani mbunge wa huko? Maana sehemu zingine kama mkoa wa Kilimanjaro hata mabanda ya mifugo siku hizi hujegwa na tofali na kuezekwa bati!

    Ni aibu kwa Tz 2009!
     
    Last edited: May 18, 2009
  13. Ng'wanza Madaso

    Ng'wanza Madaso JF-Expert Member

    #13
    May 18, 2009
    Joined: Oct 21, 2008
    Messages: 2,276
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Hivi mpaka lini tutaendelea kulea hawa mafisadi al hali ndugu na jamaa zetu wanakosa hata sehemu ya kulaza vichwa vyao wakisubiri asubuhi kuingia darasani.Na je kama bweni liko hivyo hicho kifungua kinywa kitakuwaje?.Na je darasani kutakalika "umaskini huu,umaskini huu,umaskini huu utaisha lini".
     
  14. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #14
    May 18, 2009
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    ...wakulaumiwa pia ni hao wazazi wanaolipa school fees na kutoa pesa ya bweni bila kujali watoto wao wanalala wapi,

    ...hali isingefikia hivi!
     
  15. L

    Lunanilo JF-Expert Member

    #15
    May 18, 2009
    Joined: Feb 15, 2008
    Messages: 370
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nani anaimiliki hii shule?
     
  16. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #16
    May 18, 2009
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    At least something alternative to MENGI vs ROSTAM episodes


    btw kule Mbagala hali inazidi kuwa mbaya apparently wamekufa wanajeshi wengi kuliko tunavyoambiwa

    kuna thread ya Hussein Mwinyi sijui iko wapi nimejaribu kuisearch lakini wapi!!
     
  17. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #17
    May 18, 2009
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Ninyi mnayoishangaa hii picha mnahitaji reality check...mbona mambo kama haya yapo kibwena hapa bongo?
     
  18. Tusker Bariiiidi

    Tusker Bariiiidi JF-Expert Member

    #18
    May 18, 2009
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 4,587
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Machozi ya uchaguzi 2010 hayo... alisoma hapo hapo... Zingibari Primary School Primary Education 1962-1966 CERTIFICATE
    Source: Parliament of Tanzania
     
  19. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #19
    May 18, 2009
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    uwiiiiiiii!!!!! Maskini sijui wanasomaje hawa watoto. Sasa mvua ikinyesha si hatari, ndio maana naibu katoa machozi maana inasikitisha mno.
     
  20. B

    Bobby JF-Expert Member

    #20
    May 18, 2009
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 1,612
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Huyo mama naye mimi sijaelewa sababu ya hicho kilio chake. Yaani anathubutu kupretend kwamba hajuwi kuwa hayo ndio maisha ya majority ya Tanzanians? If that is the case then haijuwi tanzania zaidi ya kuijuwa Dar-es-salaam na Dodoma tu. Nyumba nyingi vijijini tena huko Tanga ndio zaidi ziko kwa syle hiyo so cha ajabu nini au kwa kuwa ni bweni? I do not see any difference anyway sielewi kwa kweli. Ile nyumba ya yule bibi kizee jk alimtembelea Tanga maeneo ya Korogwe hakuna tofauti kubwa na hilo Bweni. Mama Mwatum usiishie kulia tu it won't help do something. Hayo ndio maisha ya wale wanaowapaga ushindi wa Tsunami.
     
Loading...