Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Picha: Balozi kallaghe awawaaga wanariadha wetu kwa matumaini ya olimpiki 2016

Discussion in 'Sports' started by nngu007, Aug 15, 2012.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    Aug 15, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    [​IMG]

    Balozi wa Tanzania Nchini Uingereza, Mheshimiwa Peter Kallaghe (kulia) akizungumza na baadhi ya wadau wa Michezo aliowaalika ubalozini hapo wakati wa kuiga timu ya Tanzania ya Olimpiki.

    [​IMG]
    Msosi wa nguvu mezani.
    [​IMG]
    Mh Balozi akikabidhiwa tuzo maalum na mkuu wa msafara Hassan Jarufu iliyotoka katika kamati ya Michezo ya Olimpiki.
    [​IMG]
    Mwanariadha Zakia Mrisho akiongea machache na waandishi wa habari.


    [​IMG]
    Selemani Kidunda, Frank Eyembe na Zakia Mrisho wakila pozi.


    [​IMG]
    wakati wa kubadilishana mawazo .

    [​IMG]
    Mh Balozi na maafisa wa ubalozi wakiwa katika picha ya pamoja na wanamichezo, wasaidizi wa Olimpiki pamoja na makocha wao.

    Na Freddy Macha

    Balozi wa Tanzania Uingereza, Mheshimiwa Peter Kallaghe amewapongeza wanamichezo wetu walioiwakilisha nchi katika Olimpiki kwa nidhamu ya hali ya juu na kuwataka wasivunjike moyo kwani sio sisi tu tuliokosa medali.

    “Wanamichezo wetu wameonyesha tabia bora kinyume na watu wa nchi nyingine waliofanya mambo ya aibu sana. Lazima tuwapongeze kwa kufikia viwango na kuibeba bendera ya Tanzania,”alisema.

    Akiongea katika tafrija ndogo kuwaaga wanamichezo saba, maofisa na makocha wao, Balozi Kallaghe alisisitiza kwamba tusiwalaumu wanamichezo kwa kushindwa kwani kuna mataifa mengi yaliyokosa medali.

    Tafrija hiyo ilihudhuhuriwa na maofisa wote wa Ubalozi, wanahabari London na Balozi wa Rwanda Uingereza, mheshimiwa Ernest Rwamucyo.


    Kitakwimu ni asili mia kumi tu ya washiriki 10,500 waliocheza michezo 26 (toka mataifa 204) wakapata medali. “Kuna mataifa tajiri kama Ujerumani, Australia na India ambayo hayakufanya vizuri na pia wenzetu Afrika mfano Kenya na Ethiopia ambao hawakuridhika au kufikia nafasi waliyozoea miaka iliyopita.”

    Balozi aliitaja nchi ya Wafilipino (Philippines) yenye watu Milioni 93 ambayo ilikuwa na wachezaji 11 na haikuambulia kitu.

    Kidesturi toka 1936, Wafilipino wamekuwa wakishinda medali katika mchezo wa ngumi.“Lazima tujiulize maswali ili kufanikiwa mashindano yajayo na kujitayarisha ndiyo msingi.

    Vipaji vingi vipo Tanzania. Tujaribu kuangalia na kujiuliza wapi vilipo vianzio vya kuendeleza michezo yetu kutoka ngazi za chini maana uwezo wa kushinda tunao. ”


    Akipigiwa makofi balozi alimtaja mkimbiaji maarufu wa Uingereza mwenye asili ya Kisomali, Mohammed “Mo” Farah aliyefanya vibaya sana Olimpiki ya 2008, China. “Baada ya kushindwa kabisa Beijing, Mo Farah alijilaumu na kulia sana; ila hakuvunjika moyo; alirudi akajiandaa vizuri na matokeo yake mwaka huu kashinda medali mbili za dhahabu.”

    Naye mkuu wa msafara Bwana Hassan Jarufu aliushukuru ubalozi wetu Uingereza kwa ukaribisho mzuri uliohakikisha kwamba wanamichezo wako sawa toka walipowasili hapa majuma mawili kabla ya Olimpiki. Aliwataja pia wasaidizi wenyeji wa Uingereza, Alison Cochrane, Steve Wiseall na Lesley Shayler aliyewahi kuitembelea Bongo na kuipenda sana.“Hawa wamekuwa wenyeji wetu wazuri sana,” alisema.

    Bwana Jarufu alifahamisha kwamba wanamichezo wetu shurti kupongezwa kwa kujitahidi kufanya shughuli hii bila ajira au kazi maalum.

    “Kwa mfano wakimbiaji wa mbio za marathon wanatakiwa kiafya wakimbie mara nne tu kwa mwaka kusudi wawe tayari kwa mashindano makubwa, lakini kutokana na kukosa ajira au msaada wa kifedha wanalazimika kushindana mara nyingi zaidi ili waishi.

    Na si ajabu ukamsikia mmoja mmoja akilalamika kashindwa mashindano makubwa kama Olimpiki kutokana na majeruhi fulani mwilini.”


    Katika michuano ya siku ya mwisho Jumapili wanariadha watatu, Faustin Mussa, Samson Ramadhan na Mohammed Msondiki Ikoki walishiriki mbio za marathon na hawakupata medali yeyote. Mshindi alitoka Uganda Stephen Kiprotich akifuatiwa na Wakenya: Abel Kirui na Wilson Kiprotich.


    Posted by MUHIDIN MICHUZI at Tuesday, August 14, 2012




     
  2. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #2
    Aug 15, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145

    Na Bado Nchi inawafanyia Bye Bye Party; Mtu aliyefanya Vizuri ni Zakia Mrisho aliyeshika nafasi ya 66; aibu aibu

    wanaogopa kufanya Mazoezi Hanang sehemu zenye baridi kama Wakenya na Waganda... Wanafanyia Dar...

    Hatutafika kokote Angalia hilo kundi; Maboxer hawajui style za kupata points wanaondolewa kirahisi; na Vijapani

    Vyembamba, Vitanzania Vinaonekana Vikubwa lakini Vijapani vinajua how to get the points ni aibu unaangalia mpaka

    Unataka kuivunja hiyo television yako; hawa viongozi wetu hawayajui haya? Wana Madegree Au ukisha kaa kwenye

    desk hapo wizarani nchini basi unasahau kila kitu? Kulikuwa na Boxing ya Wanawake sijui kwanini hawakuleta Wanawake

    Wetu...
     
  3. H

    Hute JF-Expert Member

    #3
    Aug 15, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 3,496
    Likes Received: 380
    Trophy Points: 180
    hawa masifuri hata mimi mbio hawaniwezi....hawa hata kufukuza kuku tu wanaweza kushindwa....sijui wanakula kitimoto au ndo midebwedo!wanakera kweli, bora hata wasingeenda kuliko kwenda afu wanatuletea fezea.....uganda kuna gold, kenya ndo usiseme....tz mkia.
     
  4. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #4
    Aug 15, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Asanteni kwa kutuwakilisha.
     
  5. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #5
    Aug 15, 2012
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Wa marathon walifanya vizuri no. 33 na 66, hiyo namba 33 ni nzuri sana msione hivyo dakika 9 tu nyuma ya mshindi, nadhani tukijipanga vizuri katika selection tunaweza tukapeleka watu wengi Brazil hasa kwenye michezo mingine tusinganganie kukimbia na boxing tu.
     
  6. chuki

    chuki JF-Expert Member

    #6
    Aug 15, 2012
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 2,690
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Watalii,
    How is London, kuna joto au baridi?
    mvua inanyesha?
    aisee karibu sana.
     
  7. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #7
    Aug 15, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,112
    Likes Received: 16,060
    Trophy Points: 280
    Nashangaa hawakujilipua hao....
     
  8. Borat69

    Borat69 JF-Expert Member

    #8
    Aug 15, 2012
    Joined: Jun 17, 2012
    Messages: 2,543
    Likes Received: 1,202
    Trophy Points: 280
    Hizo Kamba zinazonin'inia shingoni nilifikiri ni medali, kumbe vitambulisho vya Olympic! WaTanzania hatujitambui. Halafu wanafanyiwa party ya nini!? Kesho tutaletewa Invoice kutoka ubalozini kwamba hiyo party iligharimu £ 30,000.
    Daah! Inauma kuwa MTANZANIA.
     
  9. U

    Ubungo JF-Expert Member

    #9
    Aug 15, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 1,239
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Tunajiliwaza kama kawaida yetu.
     
  10. Janjaweed

    Janjaweed JF-Expert Member

    #10
    Aug 15, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 9,445
    Likes Received: 764
    Trophy Points: 280
    pati ya nini kwa failures?
     
  11. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #11
    Aug 15, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,880
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Msishangae wakaitwa bungeni kupongezwa
     
  12. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #12
    Aug 15, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,046
    Likes Received: 9,745
    Trophy Points: 280

    Sijui gharama kiasi gani ubalozi umeingia za "kuwaaga" wanamichezo hao.
     
  13. Janjaweed

    Janjaweed JF-Expert Member

    #13
    Aug 15, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 9,445
    Likes Received: 764
    Trophy Points: 280
    wana alawansi za ubwabwa
     
  14. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #14
    Aug 15, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,046
    Likes Received: 9,745
    Trophy Points: 280
    Hahahahah lol! sijui kama ubwabwa ulitengewa fungu katika bajeti ya 2012/2013
     
  15. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #15
    Aug 15, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Hii team ya olimpiki lazima ilichaguliwa na vizee vya ccm
     
  16. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #16
    Aug 15, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Ninaungana na Watanzania wenzagu katika kuvunjika moyo na matokeo ya wanamichezo wetu kwenye mashindano ya kimataifa - Inakera sana. Lakini tukumbuke kuwa hata kama Tanzania itaendelea "kunyolewa" katika fani zote za michezo, bado michezo duniani itaendelea na vizazi vyetu vitaendelea kuwapo. Kwa hivyo, pamoja na kulaumu ambako ni haki yetu, ningependa tujadili pia kwa kujenga juu ya hali ya michezo nchini, kwa kuzingatia (baadhi ya) yafuatayo:
    1. Tunakosea wapi? 2. Tufanye nini?
    Kwa kufanya hivyo, hata kama mawazo na ushauri wetu utakuwa kama kumpigia mbuzi gitaa, lakini pengine ipo siku wahusika wakayaona na kuyatumia. Tusilaumu tu, tupendekeze pia nini cha kufanya, tutakuwa tumekitendea haki kizazi chetu.

    Baadhi ya wadau wa michezo nchini wameto maoni yao kwenye makala hii hapa, na wewe ninakukaribisha utoe maoni yako:
     
  17. MARCKO

    MARCKO JF-Expert Member

    #17
    Aug 15, 2012
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 2,267
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Enzi iyo cdm ipo madarakani.
     
  18. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #18
    Aug 15, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Hahahahahahahahahahhahaa mkuu, mbona wewe mchokozi sana lakini...
     
  19. C

    Caroline Danzi JF-Expert Member

    #19
    Aug 15, 2012
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 3,587
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Mzee mabondia wa kike. Hiyo television ungeibeba kichwani ukaivunjie mabwe pande???? Aibu tupu! tuombe uzima labda hiyo 2016 tutaweza
     
  20. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #20
    Aug 15, 2012
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    [​IMG]

    london oyeeeeeeeeee

    [​IMG]

    walijitenga? nasikia huyu dogo baba yake alihonga akapata nafasi ya kwenda kuchezea maji landani......
     
Loading...