Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Pf3 vs hospitali

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Maundumula, Jun 23, 2011.

  1. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #1
    Jun 23, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Habari zenu wandugu. Juzi nilikuwa nasikiliza Clouds wakawa wanaelezea kuna mtoto aliyekuwa analelewa na baba yake mdogo baada ya baba yake mzazi kufariki. Mtoto huyu alifungwa miguu na mikono nababa yake huyu mlezi na kupata kipigo kikali kwa tuhuma za kuiba shilingi 3,500. La kusikitisha zaidi ni kwamba huyu dogo alipopelekwa hospitali akiwa hoi walimkataa kumpokea wakamwambia mama yake kwamba wanatakiwa waende Polisi kwanza kuandikisha maelezo na kupewa hiyo PF3. Wakati wanaenda Polisi mtoto akafariki njiani. wapo wengi wanakufa kwa staili hii

    Sasa jamani hii PF3 nani aliiweka na kwanini daktari alazimishwe kuona PF3 Kwanza? Naomba yeyote aliyeweka huu utaratibu uondolewe haraka sana maana wengi wanakufa kwa mtindo huu.Kuna watunga sheria hapa ndani kutoka vyama vyote , tafadhali liangalieni hili swala.
     
  2. Makucha

    Makucha JF-Expert Member

    #2
    Jun 23, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 255
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Wanafuata sheria namba ngapi, kama ipo irekebishwe. This is against kiapo cha madaktari kuacha mgonjwa afe kwa kisingizio cho chote kile.
     
  3. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #3
    Jun 23, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,896
    Likes Received: 264
    Trophy Points: 180
    Kuna sakata la CHOO KIKUU DODOMA ambapo mwanafunzi alicharangwa na wenzie kwa tuhuma ya kuvujisha siri ya mikakakti yao ya kuhakikisha wanamchagua/wanampigia kura mgombea kutoka katika dini yao, akanyimwa tiba kwa siku kadhaa bcos hakupewa pief sree. Ni muhimu wanaharakati walitazame hili.
     
  4. TUKUTUKU

    TUKUTUKU JF-Expert Member

    #4
    Jun 23, 2011
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 11,849
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Nakiri kuwa watunga sheria hii walikuwa na nia njema kabisa,lakini kwa bahati mbaya imekuwa kikwazo cha kupata matibabu haraka.Nafikiri kuna umuhimu wa kuifanyia mabadiliko sheria hii kwa kuwa haiendani na wakati!!
     
  5. k

    kichenchele JF-Expert Member

    #5
    Jun 23, 2011
    Joined: Jun 28, 2010
    Messages: 476
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    ngugu zangu wana JF, mwenye kulifahamu jambo hili la PF3 atusaidie kutuelewesha maana ni wengi yanatukuta ,naomba tufahamishwe vyema kama ni lazima uwe kwanza na PF3 ndo mtu apokelewe na kupewa matibabu au anaweza akapokelewa kwanza na wakati anapewa matibabu basi wahusika wafanye utaratibu wa kuishughurikia hayo maelezo toka polisi, na pia atueleze sheria hii ni ya mwaka gani kifungu kipi ktk katiba yetu ya jamhuri.
     
  6. Makene

    Makene JF-Expert Member

    #6
    Jun 23, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 1,476
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    vituo vya polisi viwekwe ndani ya hospitali ili wadhibiti watu wa majeruhi wanaokuja kutibiwa.
    Au waajiri madaktari ambao ni maaskari polisi.
     
  7. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #7
    Jun 24, 2011
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 0
    Hili suala la PF3 ni tata.Sheria inataka PF3 ijazwe na daktari ili kusaidia kukusanya ushahidi ( Forensic evidence) endapo utahitajika mahakamani.Bahati mbaya sana utaratibu huu ukajenga mazoea ya hospitali kudai PF3 na kwa vile PF3 zinapatikana vituo vya polisi tu basi ikawa ni usumbufu au hata kusababisha upotevu wa maisha kama ilivyotokea kwa kesi hii. Kuna uzuri pia wa kudai PF3 kwa maana ya kuwashughulikia wahalifu wanaoumizwa wakiwa kwenye uhalifu.

    Sasa hivi kuna mazungumzo kuweka hizo PF3 kwenye mahospitali..na huenda likipita hilo basi atakuwepo askari wa kusimamia pia. Ila sijui kama ni practical tukiangalia nyenzo zilizoko.Labda waweke kwenye hospitali maalum.

    Kinachotaliwa ni wanaharakati kuendelea kujadili kuonyesha athari zinazotokana na kung'ang'ania PF3 KABLA ya kutoa tiba.Kama sikosei kuna kipindi Waziri wa Afya by then Zakia Meghji aliwahi kusema watu watibiwe ndipo PF3 itafutwe..sina uhakika kama tamko hili lilipewa nguvu ya kisheria au la.
     
Loading...