Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Petition: Tumshtaki Pinda

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by TANMO, Mar 6, 2011.

  1. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #1
    Mar 6, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,762
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Wakuu,

    Katika pita pita yangu hapa JF leo nimekutana na hii taarifa kuhusu Pinda akiwa anahutubia huko Kagera. Kwa mujibu wa maelezo yake (kulingana na habari) inajidhihirisha wazi kuwa anajaribu kuwa-intimidate watu ili waiache haki yao ya kikatiba ya kuandamana. Kutokana na ukweli kwamba haya maandamano yalipata kibali na Baraka zote kutoka Polisi (chombo cha dola) basi Pinda hakutakiwa kutoa maneno ya vitisho kiasi hicho. Pia kutokana na vitisho hivi, ni dhahiri kuwa itafika kipindi Polisi (kwa kufuata amri kutoka Juu) itasitisha kuendelea kutoa vibali na kwa mantiki hiyo kusababisha uvunjifu wa amani iwapo raia watakaidi. Hii ni kauli inayodhihirisha wazi tabia ya viongozi wetu kupenda kuburuza raia wao kwa kutumia vyombo vya Dola.

    Kwa mantiki hiyo basi, nimepata wazo kwamba inawezekana kabisa kuanzisha utaratibu wa kumshtaki huyu mtu kwenye Mahakama za kimataifa kwa ku-violate haki za Binadamu kulingana na Universal Declaration of Human Rights (1948).

    Wataalamu wa sheria hapa JF mnaombwa kutoa mwongozo juu ya hili.

    Wakuu wangu, naomba kuwasilisha hoja.
     
  2. Mzee Wa Rubisi

    Mzee Wa Rubisi JF-Expert Member

    #2
    Mar 6, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,748
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    YOUR RIGHT.Mr Hocambo katega sikio Tanzania
     
  3. Omuregi Wasu

    Omuregi Wasu JF-Expert Member

    #3
    Mar 6, 2011
    Joined: May 21, 2009
    Messages: 753
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Well, unaona hata barua wanazoandika akina Tendwa kwa Chadema. Haziko specific hivyo CCM imeamua kwa dhati kutumia dola kudhibiti matakwa ya wananchi na taratibu Kikwete na Serikali yake yanaanza kuonesha dalili mbaya za udikteta. Wanajisogeza karibu sana na The Hegue.

    Ngoja tusubiri michango ya wanasheria ili nasi tuchangie sahihi zetu.
     
  4. Mwasi

    Mwasi JF-Expert Member

    #4
    Mar 6, 2011
    Joined: Feb 12, 2010
    Messages: 249
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Naunga mkono hoja mkuu. Watatue matatizo yetu watanzania siyo kututishia nyau kudai haki zetu! Uongozi waliutaka wenyewe!
     
  5. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #5
    Mar 6, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,762
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Mkuu tusisubiri mpaka Ocampo atuhurumie, tuanze wenyewe.

    Mkuu nadhani hata wanasheria wa CHADEMA wanaweza kutumia hizo barua kama ushaidi na kulipeleka mbele zaidi hili suala.. Haki za watu zinabakwa hapa.
     
  6. M

    Mfwatiliaji JF-Expert Member

    #6
    Mar 6, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 1,326
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hii hoja ni muhimu, inahitaji msukumo
     
  7. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #7
    Mar 6, 2011
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,214
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Unataka kumshtaki kisiasa au kisheria? Kama ni ni kisiasa then, umeiweka sredi panapotakiwa.
     
  8. Z

    Zhu Senior Member

    #8
    Mar 6, 2011
    Joined: Sep 26, 2010
    Messages: 184
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    No freedom without limitation
     
  9. M

    Mutu JF-Expert Member

    #9
    Mar 6, 2011
    Joined: Mar 30, 2008
    Messages: 1,333
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Wanachemsha sana ,tena isisubiriwe vielelezo vya mipango yao na maneno yao vipelekwe mapema .....
     
  10. m

    mtemiwao JF-Expert Member

    #10
    Mar 6, 2011
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 384
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuna mtu zhu(zuzu) sijui ni kada wa ccm?huyu zuzu anaweza kuwa ni tambwe
     
  11. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #11
    Mar 6, 2011
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,038
    Likes Received: 375
    Trophy Points: 180
    mi namfahamu ni mtoto wa Makamba wakati akiwa mwl
     
  12. M

    Mwan mpambanaji JF-Expert Member

    #12
    Mar 6, 2011
    Joined: Apr 3, 2008
    Messages: 467
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    let unity for the sake of this nation
     
  13. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #13
    Aug 11, 2013
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,762
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
  14. N

    Ngongoche Member

    #14
    Aug 11, 2013
    Joined: Jul 13, 2013
    Messages: 22
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hili ni wazo jema. Ni Tanzania pekee ambalo ni Taifa la viongozi wanaodharau wananchi wake. Hii ni kwa sababu kila wakionesha dharau zao kwa wananchi tunakaa kimya. Ni lazima ifeke mahali viongozi wajiulize ni nini kitatokea ikiwa watasema au kufanya kwa nanna fulani.Chukulia maneno ya Polisi wapige tu wananchi ingetoleaw na mtu wa rank ya waziri mkuu Kenya, Uingereza, Marekani, Japan hakika kesho yake kibarua hakuna. Wananchi wangeandamana mpaka atoke. Tanzania sijui kuna shida gani?
     
  15. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #15
    Aug 11, 2013
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,112
    Likes Received: 1,377
    Trophy Points: 280
    Alishastaafu siku nyingi mkuu!!
     
  16. B

    Benaire JF-Expert Member

    #16
    Aug 11, 2013
    Joined: Dec 13, 2011
    Messages: 1,940
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Pinda ni Mwanasheria au Mwanasiasa...?????
    Je Pinda alipoapa kuifuata katiba ya Tanzania....aliapa kama mwanasheria au mwanasiasa...!
    Any answer litasaidia thred hii ikae jukwaa lipi.
     
  17. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #17
    Aug 11, 2013
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,112
    Likes Received: 1,377
    Trophy Points: 280
    Ile kesi iliyofunguliwa ya akina BI KIJO BISIMBA MBONA HAIANZI KUNGURUMA TUMUONE AKIMWAGA CHOZI MAHAKAMANI??
     
  18. BRUCE LEE

    BRUCE LEE JF-Expert Member

    #18
    Aug 11, 2013
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 1,146
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    amri ya pinda imemgusa shekh ponda na waislam wote nchini. tutajibu mapigo, kuanzia dua na mengineyo
     
  19. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #19
    Aug 11, 2013
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,214
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Poa basi utapata ushauri wa kisiasa hapa jinsi ya kumshitaki Pinda.
     
  20. Kifaurongo

    Kifaurongo JF-Expert Member

    #20
    Aug 11, 2013
    Joined: Jan 18, 2010
    Messages: 2,005
    Likes Received: 281
    Trophy Points: 180
    Hivi haki ya kuandamana ndiyo haki kuu hapa Tanzania? Hakuna haki nyingine maana sasa naona harakati zetu zimekuwa ni kulaumu polisi kuzuia maandamano kila lkukicha, wanaoathirika na maandamano hawana haki? wanaoathirika na chuki zinazoenezwa na viongozi wa dini hawana haki/wanasiasa hawana haki? Haki ni lazima itendwe na serikali tu? haki yangu ya kuishi bila kuathiriwa na uchafuzi wa hali ya usalama inalindwaje? Nimlalamikie nani? nikiilalamikia serikali ikachukua hatua inalaumiwa na kushambuliwa!! niende wapi?

    Ni
     
Loading...