Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Peter Noni na Rostam - The EPA Connection

Discussion in 'Jamii Intelligence' started by Mzee Mwanakijiji, May 6, 2009.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    May 6, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Peter Noni na Rostam ni wabia wa biashara (Vodacom). Peter Noni ni shahidi wa serikali katika kesi za EPA zinazoendelea. Alikuwa ni bosi wa kina Imani Mwakosya, Esther Komu na Bosco Kimola. Katika ushahidi wake mwanzoni mwa mwaka huu aliiambia mahakama kuwa malipo ya EPA yalifanyika kwa idhini na ujuzi wa moja kwa moja wa Gav. Ballali. Alishuhudia mwenyewe kuwa taarifa zilitoka kwa Gavana kuja kwake, na baadaye kwenda kwa kina Imani.

    Niliandika kwenye kijarida cha Cheche wakati nazungumzia mafisadi (mwishoni mwa mwaka jana) kuwa Peter anatakiwa kuwa miongoni mwa watuhumiwa wa wizi huu lakini nilielewa kwanini asingeweza kusimamishwa kizimbani - kwa sababu ni mtu mmoja ambaye anajua connection ya Rostam.

    Mfanyakazi wa BOT ambaye ana uwezo na fedha ya kuanzisha kampuni ya Planetel (ningependa kweli kujua kampuni hii ilianzishwa lini na wana hisa wake!) na kuwa na hisa kubwa tu kule Vodacom ambazo walikuwa waziuze (sijui kama tayari wameziuza) kwa kampuni ya Mirambo inayomilikiwa na Rostam!

    Mpango huo ulifanikiwa kwa ushirikiano mkubwa na usaidizi wa aliyekuwa Waziri wa Miundombinu Bw. Andrew Chenge.

    Well.. je waridi likiwa na rangi nyingine laweza kuwa si waridi?
     
  2. J

    Jamco_Za JF-Expert Member

    #2
    May 6, 2009
    Joined: Jul 14, 2007
    Messages: 1,310
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Mimi nimechoka kabisa yaani natamani niendelee kukaa ughaibuni mpaka hali ya mambo itulie nyumbani kwani nina ghadhabu sana naweza kukamatwa kwa kutukana au kuatarisha usalama sioni nchi inaelekea wapi maana kila kitu kinafall apart.

    Hivi serikali inafaidika na nini kuhusu marumbano yanayoendelea sasa, kwanini haingilii kati na kuyasimamisha au kuchukua hatua za kushitaki wanaotuhumiwa kwa ufisadi, kwanini maswali yanayoulizwa kila siku serikali haiwezi kuyatafutia suruhisho la kudumu badala ya kuyahailisha.

    Sina haja ya kumtetea mtu lakini kama RA nafikiri hakuna cha maana anachotafuta kwani kana alikuwa na ushaidi kwanini alisubiri Mengi aseme na yeye ndio aseme wakati anajua yeye ni kiongozi wa taifa.

    Inawezekana huu ni mpango wa serikali wa kumshughulikia Mengi, kwani hatuelezwi Kagoda mwisho wake nini, je nini mwisho wa uhusiano wa RA na RDC and DOWANS, nini mwisho wa ufisadi nani atafungwa kwa sababu ya ufisadi?

    Tireeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeed
     
  3. Tusker Bariiiidi

    Tusker Bariiiidi JF-Expert Member

    #3
    May 6, 2009
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 4,586
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Ngoma ikivuma saaaana mwishowe hupasuka.... aaah natania tuu mjomba...
     
  4. Ng'wanza Madaso

    Ng'wanza Madaso JF-Expert Member

    #4
    May 6, 2009
    Joined: Oct 21, 2008
    Messages: 2,276
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    2010 hiyooooooo!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  5. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #5
    May 6, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    hivi hii Vodacom ndiyo inatumiwa kama front company ya kufyatua watu mbalimbali wanahusishwa na ufisadi? Au ni nini... ?
     
  6. L

    LeoKweli JF-Expert Member

    #6
    May 6, 2009
    Joined: Apr 23, 2008
    Messages: 335
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama unafikiri Kukaa Ughaibuni ndio suluhisho la matizo ya Tanzania wewe ni fisadi wa Uzalendo, huna tofauti na mafisadi wengine
     
  7. L

    LeoKweli JF-Expert Member

    #7
    May 6, 2009
    Joined: Apr 23, 2008
    Messages: 335
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Katika Uchunguzi wangu wa Kina, nimegundua kuwa Tatizo sio Vodacom Hapa, Tatizo ni UKABILA NA UKANDA ndio unatusumbua kwa sasa.

    Wachaga walikuwa very influencial katika siasa za Tanzania, but they lost that status as the time was passing on. Ukiangalia utawala wa Mkapa uliwanufaisha sana wachaga, which has lost in Kikwete leadership. On other hand kwa Kuangalia political Map Rostam Aziz ni influential kwasababu alikuwa na good ties with the lake zone which politically always is a very big decider of Tanzania politics.

    Ndio maana ukianza kutaja majina yote ya watu ambao wako associated na Rostam Aziz na VodaCom wote wanatoka kanda ya ziwa, mpaka unakuta hata Lipumba hawezi kuongea against RA

    Rostam Aziz ni mnyamwezi, ukiangalia Tabora, Mwanza na Shinyanga mpaka Musoma ukweli ni kwamba kuna waarabu wengi sana ambao ni wafanyabiashara maarufu katika maeneo yao and they have helped those communities for many years.

    Why Rostam Aziz ana kiburi? Rostam had legitimate business for so long and if you look back at Mirambo Holdings is one of very reputable investment company in Tanzania for so long.

    Kilichoenda kombo ni kwamba Rostam alikuwa ni njia tu ya ku-justify uchotaji wa fedha za CCM ,

    why KIKWETE YUKO KIMYA?

    Since he drugged RA in this shit hawezi kumsaliti, COST ya yeye kumsaliti is equal to the lose of political map. RA anafahamika Mwanza, Shinyanga, Tabora na Musoma and he is very influential there, calculation ni kura za NEC Mzee, na kanda ya ziwa ndio imempa JK ushindi.

    MENGI

    Tatizo la Mengi ni kwamba he have been a big fish for so long, akiangalia mwelekeo wa biashara na political influence ilivyopotea kwa wachaga anaogopa. But he has legitimate claims panapoharibika ni kwamba waarabu wengi wenye ugomvi na Mengi ni kutoka kanda ya ziwa, wanajiita wasukuma. So Mengi is in battle to retain his powership/chaga but at the same time anasidia kupambana na ufisadi

    Mwisho tulipofika sasa:-

    - JK Anaangalia his political future.
    - Wasukuma wameshikilia justice department
    - Wasukuma,wanyamwezi hawawezi kumwachia RA afe maji
    - JK hawezi kuwatosa wasukuma
    - Wachaga, they see it is the time for them to gain their political influence
    - Wasukuma wanawafunga mafisadi wachaga

    NGOMA NZITO MZEE MWANAKIJIJI
     
  8. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #8
    May 6, 2009
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,540
    Likes Received: 2,056
    Trophy Points: 280
    Duu bongo politiks ni balaa kuelekeo 2010....tuone mwisho wake.
     
  9. K

    Kahinda JF-Expert Member

    #9
    May 6, 2009
    Joined: Feb 5, 2009
    Messages: 813
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 45
    Wewe umenena.Kama watu kama Dr. Slaa na Kina Mwakyembe wangeamua kukimbilia ugenini ingekuwaje?

    Tusichoke iko siku moja Tanzania itakuwa huru.
     
  10. Limbani

    Limbani JF-Expert Member

    #10
    May 6, 2009
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 1,394
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Then mkuu hii ni vita ya kikabila kati ya wasukuma na wachaga!?

    Inawezekana maana wengi waliopo mahakamani ni kina Kweka, Komu, Mramba, Mgonja nk
     
  11. Kamende

    Kamende JF-Expert Member

    #11
    May 6, 2009
    Joined: Mar 1, 2008
    Messages: 415
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    LeoKweli na Limbani msitupotoshe!

    Hapa tunazungumzia vita dhidi ya ufisadi. It is a war between PATRIOTIC TANZANIANS against BOISTEROUS CORRUPT PEOPLE.

    Hata humu jamvini ukifuatilia utaona kabisa kuna pande mbili. Wapo watetezi wa mafisadi ambao wanatoa hoja za kuharibu michomo dhidi ya mafisadi. Na wapo ambao wanajadili ufisadi kwa uchungu mkubwa wakinuia kuuondoa kabisa ili kuinusuru nchi na watu wake.

    Hapa jamvini tuwatendee haki watanzania kwa kujadili kile ambacho kitaokoa uhai wa watanzania, kuyaboresha maisha yao na kuondoa umasikini unaowakabili.

    Nchi hii ni tajiri sana. Lakini kutokana na tamaa ya baadhi ya watu ambao wana nafasi kubwa serikalini, wameamua kuuweka mfumo in such a way that watakula wao na marafiki zao na kuwaacha watanzania hoi kwa dhiki.

    Huu ni unyama, upumbavu, uroho na ushetani ambao lazima tujenge utamaduni wa kuukemea bila soni hata moja usoni. Wanaotaka kuungana nami katika hili wajitokeze bila hofu.

    Naipenda Tanzania
    Nawapenda watanzania
     
  12. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #12
    May 6, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    naogopa kabisa kufikiria hoja ya kikabila.. kwa sababu in that case watu wa magharibi watashinda hands down! Hapana.. hii ni kati ya watu wanaoamini kuwa utajiri wa nchi ni wa kwao peke yao na wale ambao wanataka tugawane utajiri huo.

    Hivyo Vodacom naamini ni mahali kama pa recruitment.. haiwezekani:

    Dr. Idris
    Ngeleja
    Noni
    Rostam
    n.k something is very wrong.. kama RA ameweza kukuamini kwenye Vodacom.. you have passed the test
     
  13. G

    Gagnija JF-Expert Member

    #13
    May 6, 2009
    Joined: Apr 28, 2006
    Messages: 5,548
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Kuna mahali nimesikia kuwa Rostam kakabidhi vielelezo vya ufisadi wa Mengi kwa Takukuru. Ni Takukuru walewale waliosema kuwa richmond haikuwa imeisababishia serikali hasara yoyote. Kwa Rostam ninayemfahamu, tusijeshangaa Mengi akitumukia kifungo baada ya kutiwa hatiani. Mkono wa Rostam upo hadi Judiciary!
     
  14. Selous

    Selous JF-Expert Member

    #14
    May 6, 2009
    Joined: Jan 13, 2008
    Messages: 1,305
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135

    Ole wao Takukuru nasema ole wao Takukuru waanze na Mengi wakati hawajamaliza ya KAGODA, MEREMETA, Richmond na zile kesi kubwa kubwa. Kwanza ili sisi yaani sisi nataka atuambie kuwa zile docs za Mengi ni zakuforge ndo waanze utafiti.
     
  15. N

    Nyauba JF-Expert Member

    #15
    May 6, 2009
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 1,099
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    mkjj..

    utafiti wa ndani wa karibuni unaonyesha dk balali alikuwa very clean akazungukwa na watu (noni, RA, CCM leaders) wenye mbinu chafu kufanikisha ufalme wao...

    wafanyakazi wa BOT walioshatakiwa kwenye kesi ya EPA wanamatumaini makubwa kusafishwa na wakuu wao kupitia mahakama...
     
  16. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #16
    May 6, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Kwanini Peter Noni hakushtakiwa pamoja na wengine wakati yeye ndiye alikuwa kati ya Ballali na kina Mwakosya? Yawezekana kwa sababu ya uhusiano wake na RA na hivyo wakamchukua kuwa shahidi?
     
  17. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #17
    May 6, 2009
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 0
    Too simplistic! Mzee Mwanakijiji kwa nini umeshukuru hii post? does'nt make sense to me at all.
     
  18. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #18
    May 6, 2009
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 0
    Na Maranda, Mahalu na Mwakosya ni wachaga? No way, la ukabila katika kushtakiana sikubaliani nalo!
     
  19. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #19
    May 6, 2009
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Usiogope sana kufikiria ukabila kwa sababu humo ndimo kunaweza kuwa na suluhisho la haya yanayoendelea hivi sasa.

    If you check recent history, kuna mtu aliwahi kuwa mbunge wa Shinyanga mjini akiitwa Derefa. Katika kikao kimoja cha bunge aliwahi kitamka kuwa watawala wasipoangalia, kanda ya ziwa wanaweza kumega nchi yao. Alikuwa ni mtu wa masihara na watu wengi hawakuuchukulia msemo huo kwa uzito, lakini kumbe alikuwa anafikisha ujumbe fulani na tangu wakati huo, harakati zikaanza na hakuna hadi hii leo anayehusisha mambo hayo na ku-gain nguvu kwa watu wa kanda ya ziwa na kupoteza kwa wa kanda ya kaskazini as far as political power is concerned.

    Hii vita ni zaidi ya ufisadi! Kwa wenye malengo yao, ufisadi unatumika kudhoofisha upande mwingine, lakini si lengo kuu la vita inayoendelea hivi sasa nchini
     
  20. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #20
    May 6, 2009
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,547
    Likes Received: 131
    Trophy Points: 160
    Inasikitisha watu wachache wajanja wanavyojitahidi kutuhadaa kwa mbinu zile za kizamani. Nijuavyo kuna mambo ukifanya kama huyaombei msamaha wa dhati, huwa yana namna ya kutafuta nafasi ya kukulipizia kisasi.Kinachotia moyo ni ujasiri wa kuweka wazi haya ambayo watu wachache wanaojidanganya kwamba wanaweza kufanya lolote bila kupata madhara yoyote. Ninahisi haya madhambi hata kama itachukua miaka mingi kuyapatia ufumbuzi, iko siku watanzania watawaamkia wote wanayoyatenda na kudai haki itendeke. Tatizo hili si la ukabila wala rangi. Ni tatizo la watu wachache kutaka kusambaratisha Taifa zima kwa ajiri ya kujilimbikizia isivyo halali utajiri wa nchi yetu. Watanzania hawa ninao waona mimi si wajinga tena vile tunavyowafikiria.Naona dola inapata kigugumizi kufanyia kazi matatizo yaliyopo. Inawezekana ni kwasababu dola pia ni sehemu ya tatizo.Ipo siku wataamua mana uongozi na madaraka ni dhamana wanayoitoa wao kwa wale wanaotaka wawaongoze. Tuombe mungu atujarie busara zaidi ila naona tunavyoenda sivyo kabisaaa
     
Loading...