Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Pete ya ndoa!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by BORNCV, Jan 8, 2012.

  1. BORNCV

    BORNCV JF-Expert Member

    #1
    Jan 8, 2012
    Joined: Oct 11, 2011
    Messages: 243
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivi kwa nini pete ya ndoa inavaliwa mkono wa kushoto, mkono wa kulia inakuwaje?
     
  2. Billie

    Billie JF-Expert Member

    #2
    Jan 8, 2012
    Joined: Aug 13, 2011
    Messages: 3,242
    Likes Received: 124
    Trophy Points: 160
    Hii ushasema mkono wa kulia alafu unataka ubebe maurembo kwenye swali lako kuna jibu mbona.
     
  3. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #3
    Jan 9, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Pete ni pete ! Ivae kwenye kidole gumba, vidole vya miguuni haitobadili maana kutoka kua pete ikaitwa jina jingine.
    Na kidole mahsusi kwa Pete kiwe kimevikwa pete ama laa kitabaki kuitwa kidole cha pete.
     
  4. Angel Nylon

    Angel Nylon JF-Expert Member

    #4
    Jan 9, 2012
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 4,199
    Likes Received: 626
    Trophy Points: 280
    hata mkono wa kulia pete za ndoa zinavaliwa, mi nshaona watu kibao.
     
  5. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #5
    Jan 9, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,188
    Likes Received: 630
    Trophy Points: 280
    Pete?Mh!
     
  6. TaiJike

    TaiJike JF-Expert Member

    #6
    Jan 9, 2012
    Joined: Dec 14, 2011
    Messages: 1,462
    Likes Received: 168
    Trophy Points: 160
    Mi mpita njia tu.
     
  7. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #7
    Jan 9, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Ni makosa kwa pete ya ndoa kuvaliwa kidole cha mkono wa kulia.
    Wengi huvaa pete (hata wale wanaovaa katika kidole sahihi) lakini hawajui maana yake halisi.

    Nijuavyo mimi sababu kubwa ni hizi:
    1. Inasemekana kati ya vidole vyote kumi vya mikono ya mwanadamu (normal person), kuna mshipa mmoja tu wa damu uliotoka moja kwa moja kwenye kidole hicho cha mkono wa kushoto hadi kwenye moyo (Vidole vingine vina mishipa lakini haijaenda moja kwa moja kwenye moyo bali imetengeneza matawi wa arteri kutoka mahali fulani).
    Na kama tunavyojua kuwa moyo ndio kama ishara ya feeling za upendo, wayahudi walivalishana pete katika kidole hicho kama ishara ya upendo. Na hii ikaendelea hadi leo japo wengi hawajui maana yake na ilianzaje.

    2. Katika hali ya kawaida mnapotaka kuvalishana pete (watu wengi ni right handed), mkono wa mpenzi/mwanandoa mwenzio unaoweza kuukabili kwa haraka na kwa wepesi ni mkono wa kushoto hivyo ikawa rahisi zaidi kwa watu kuvalishana pete katika mkono wa kushoto.
     
  8. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #8
    Jan 9, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,571
    Likes Received: 679
    Trophy Points: 280
    Mkono wa kulia haupatani na uwongo, kwani ndoa nyingi zimetawaliwa na uongo mwingi, hivyo unatumika mkono wa kushoto kwa sababu huo hauna tatizo na uwongo..............
     
  9. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #9
    Jan 9, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,286
    Likes Received: 3,061
    Trophy Points: 280
    hahaha nimeipenda hii!
     
  10. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #10
    Jan 9, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,045
    Likes Received: 1,240
    Trophy Points: 280
    Weeh dingi siku hizi hicho kijiwe kipya cha kahawa ungekihama! Kwa hiyo wewe unamdanganya maza? Kesi ya 2 kwa leo!
     
  11. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #11
    Jan 9, 2012
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Hii inakaribia kufanana na ukweli...
     
  12. fazaa

    fazaa JF-Expert Member

    #12
    Jan 9, 2012
    Joined: May 20, 2009
    Messages: 2,986
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kabisa kabisa ndo nyingi sana zimetawaliwa na uwongo, lakini usisahau kitu nani muongo pale, ni mkono au mdomo.

    @thread poster, pete ni tamaduni tu, haina umuhimu wowote.
     
  13. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #13
    Jan 9, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Nafikiri ni kwa sababu mkno wa kulia unatumika kwa shughuli nyingi ikiwemo kulia chakula, kusalimiana, kusafishia vitu mbali mbali, nk hivyo pete ingevaliwa kulia ingeleta a lot of inconvinience! Imagine umeshika nyundo unapigilia bati au unanyoosha bati au unapasua mawe na mkono huo huo umevaaa pete, ni ngumu kidogo!
     
  14. sunshine1

    sunshine1 JF-Expert Member

    #14
    Jan 10, 2012
    Joined: Sep 30, 2011
    Messages: 525
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 45
    Nadhan ni mapokeo tu. Mimi nimeona nchi za Scandinavian wao wanavaa pete ya ndoa kwenye mkono wa kulia. Sijafuatilia kujua sababu ila nadhan inatokana na mapokeo yao hasa kwenye imani sababu majority ni Christians.


     
  15. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #15
    Jan 10, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Au unapikicha vipikichwavyo viliokua laaiiyni , pete disturbance !
     
  16. Ennie

    Ennie JF-Expert Member

    #16
    Jan 10, 2012
    Joined: Jan 15, 2011
    Messages: 7,150
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Judgement!:D
     
  17. Vinci

    Vinci JF-Expert Member

    #17
    Jan 10, 2012
    Joined: Jul 6, 2009
    Messages: 2,520
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    kwa mkono wa kushoto haukabiliana na mikiki mingi..mkono wa kulia uko busy kuliko mkono wa kushoto..kwa wale wanaotumia mkono wa kushoto inakuwaje?
     
  18. TheChoji

    TheChoji JF-Expert Member

    #18
    Jan 11, 2012
    Joined: Apr 14, 2009
    Messages: 608
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 45
    Alaa.. Kumbe ndio maana ukienda hospitali kupima damu huwa wanang'ang'ania kidole hiki..
     
Loading...